Hạng B2
20/3/12
184
92
28
41
Em tính cuối tháng 7 làm 1 chuyến từ Biên Hòa ra Đà Nẵng. Bác nào rành cung đường này cho em ít kinh nghiệm về đường xá, ăn uống và nghỉ ngơi với.
Thanks cả nhà!

Hạng C
5/9/13
548
587
93
Em tính cuối tháng 7 làm 1 chuyến từ Biên Hòa ra Đà Nẵng. Bác nào rành cung đường này cho em ít kinh nghiệm về đường xá, ăn uống và nghỉ ngơi với.
Thanks cả nhà!
E & gia đình mới làm chuyến SG-Quảng Bình-SG tuần trước.
Không biết bác chia ngày nghỉ ngơi ntn, e thì ngày 1 e đạp 1 phát SG-Tuy Hòa (570 km), ngày 2 Tuy Hòa - ĐN (400 Km).
Đoạn SG-Tuy Hòa : đường đẹp, bác cứ đi đúng tốc độ thì không lo gì, chú ý mấy đoạn Zone 60 & cấm vượt từ Bình Thuận - Ninh Thuận
E ở Yasaka Hương Sen Tuy Hòa, KS trên Web nhìn OK, review tốt nhưng đến rồi mới thấy quá tệ ! Bác có thể ở KS Công Đoàn nếu nghỉ đêm ở đây (e chưa ở đây nhưng mấy bác OSer review rất tốt)

Đoạn 2 (Tuy Hòa-ĐN) : đường đi tốt, chỉ có đoạn qua Qui Nhơn đang mở rộng, xe đông, chỉ bò được 30-40 Km/g. ĐN e ở Nam & Spa Hotel, phòng đẹp, giá 800-900K. ĐN rất nhiều chỗ ăn, giá chấp nhận được.
Thường thì qua mỗi tỉnh e đều gặp 1 nhóm các "anh ấy", nhìn giấy/ tìm biển số rồi dzịn vô (chắc bị núp lùm bắn tỉa). Mình cứ chạy đúng tốc độ cho phép & chú ý bảng thì OK.
Chúc bác & gia đình có chuyến đi chơi vui vẻ.

Hạng B2
20/3/12
184
92
28
41
Không biết bác chia ngày nghỉ ngơi ntn, e thì ngày 1 e đạp 1 phát SG-Tuy Hòa (570 km), ngày 2 Tuy Hòa - ĐN (400 Km).
Đoạn SG-Tuy Hòa : đường đẹp, bác cứ đi đúng tốc độ thì không lo gì, chú ý mấy đoạn Zone 60 & cấm vượt từ Bình Thuận - Ninh Thuận
E ở Yasaka Hương Sen Tuy Hòa, KS trên Web nhìn OK, review tốt nhưng đến rồi mới thấy quá tệ ! Bác có thể ở KS Công Đoàn nếu nghỉ đêm ở đây (e chưa ở đây nhưng mấy bác OSer review rất tốt)

Đoạn 2 (Tuy Hòa-ĐN) : đường đi tốt, chỉ có đoạn qua Qui Nhơn đang mở rộng, xe đông, chỉ bò được 30-40 Km/g. ĐN e ở Nam & Spa Hotel, phòng đẹp, giá 800-900K. ĐN rất nhiều chỗ ăn, giá chấp nhận được.
Thường thì qua mỗi tỉnh e đều gặp 1 nhóm các "anh ấy", nhìn giấy/ tìm biển số rồi dzịn vô (chắc bị núp lùm bắn tỉa). Mình cứ chạy đúng tốc độ cho phép & chú ý bảng thì OK.
Cám ơn thông tin bổ ích của Bác.
Em định ở A La Cart ở Đà Nẵng. Đoạn từ Tuy Hòa- Đà Nẵng chạy khoảng bao nhiêu tiếng vậy Bác?

• Like
Reactions: F117A
Hạng C
5/9/13
548
587
93
Cám ơn thông tin bổ ích của Bác.
Em định ở A La Cart ở Đà Nẵng. Đoạn từ Tuy Hòa- Đà Nẵng chạy khoảng bao nhiêu tiếng vậy Bác?
Tuy Hòa - Đà Nẵng 9g30 sáng em khởi hành thì 19g e tời Đà Nẵng (có dừng nghỉ + cơm trưa khoảng 1,5 giờ và bị chậm đoạn Qui Nhơn đang mở rộng + Tam Kỳ vì đường nhỏ)
Đoạn qua khỏi Bình Định bác chú ý đường có nhiều ổ gà lớn như...cái thúng ở giữa đường & sát con lươn, bác chạy lane bên phải thì OK nhưng nhớ chú ý xe máy.
Đa phần đường tuyến này đều có lươn cứng nên chạy cũng nhẹ đầu, bác chạy đúng tốc độ cho phép là ổn thôi.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: longtruong09
Hạng D
26/8/13
1.947
5.496
113
42
Biên Hòa - Đồng Nai
Thanks cả nhà!

chào bác, lại gặp bác ở đây. Bác đi về nhớ chia sẽ lại cho e. Tết nay em đi về Quảng Ngãi

Hạng B1
19/3/17
73
78
18
34
Ho Chi Minh City

Bác cho em hỏi từ SG-Tuy Hòa đi mất bao lâu vậy bác, và bác nghỉ trưa bao lâu?

• Like
Hạng C
5/9/13
548
587
93
Bác cho em hỏi từ SG-Tuy Hòa đi mất bao lâu vậy bác, và bác nghỉ trưa bao lâu?
SG-Tuy Hòa : sáng 4g30 e depart, đến 14g là em đến Nha Trang, đi loanh quanh tìm chỗ ăn mất gần 2 tiếng, đến khoảng 17g30 là e đến chân đèo Cả, hôm đó (10/06) trên đèo Cả có tai nạn nên phải xếp hàng chờ xe cứu hộ kéo mấy xe bị TN xuống, gần 1 tiếng sau mới "bò" qua được đèo, e đến KS là đúng 20g !
Đoạn từ Phan Thiết đến Nha Trang đường tốt, vắng, chạy khỏe lắm bác.

Hạng D
16/2/13
1.260
1.289
113
ĐỒNG NAI
Năm rồi em về, đường xá còn tốt, em xuất phát từ Trảng Bom. Bác xem tình hình sức khỏe, nếu làm một lèo được thì làm, còn không chia ra hai chặn. Chặn một ra tới Quy Nhơn, chăn hai từ Quy Nhớn tới Đà Nẵng. Em hồi trước làm một lèo. Bác cứ tính bình quân 50km/h, đây ra DN khoản 1000km thì chạy khoản 20 tiếng.

• Like
Hạng C
28/2/12
555
788
93
Ngày 1: 4h xuất phát, thẳng tiến Qui Nhơn.
Ngày 2: Thong dong, vừa đi vừa chơi chiều đến ĐN.
Đường xá: Tốt, các đoạn 90km/h thường có ổ gà to, sâu. Tầm nhìn tốt, đường thoáng chạy max, còn không 70-80 là vừa.
Lỗi thường gặp: Quá tốc độ.
Giải pháp: Tài phụ giúp quan sát biển zone 60, khu đô thị, cấm vượt...
Ăn uống: Dọc đường ăn đơn giản, sạch là được, tới điểm đến ăn ngon sau.
Khách sạn: Không phải lễ tết, không cần đặt trước, trên Google maps tại điểm mình muốn nghỉ, search hotel hoặc khách sạn, hoặc nhà nghỉ rồi chọn, Google maps rất tiện, hiện ks trên bản đồ, call đặt phòng (nên biết phân biệt số đt của ks và của trung gian nhé), và dẫn đường tới luôn.