Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
MyZo nói:
Tương thân tương ái là tinh thần....mặc nhiên của offroad. F1 nhắn tin cho Myzo khi mọi người đã thống nhất nha
Ok Myzo, có gì em alo cho.... Thanks nhé

Tết này em nài con VA về, nếu cần em làm chuyến offroad vào trao quà tặng OS cho bác ấy:)

Hạng B2
22/5/09
215
1
16
xem từ đầu én cuối li kỳ quá, nhưng không sướng bằng nghe bác máy dầu kể cảm giác của mình, sướng rần rần...có dịp em bu bánh xe đi off dót với các bác hehe

Hạng D
21/3/09
1.021
112
63
Saigon
Chào các bác , tình hình của bác Thương ( kiểm lâm ) như sau ; Vỡ đĩa đệm N1 , mẻ xương N1 , chỉ định là phẫu thuật và phải làm ở SG (bv ĐN sẽ chuyển viện ) , gia đình thì k có tiền nên tính là về BMT dưỡng bịnh ...theo như em biết với những v/đề như vậy , nếu k mổ thì có thể tàn phế và nếu k mổ thì sự phục hồi chỉ là may mắn thôi . Em cũng chưa biết nên khuyên bác ấy ntn vì thực sư chưa biết chi phí một cuộc mổ như vậy là bn vì bác ấy phải trực tiếp xuống TP khám thì mới biết được .
  Việc tai nạn này k liên quan đến chúng ta , nhưng đây là ng chúng ta đã biết và cũng đã từng làm bạn  , cá nhân em cũng đang làm tất cả những gì có thể , sáng nay em có bàn với bác Lơ trên tinh thần tương thân tương ái  , em sẽ theo dõi thêm để có kế hoạch cụ thể , có gì em sẽ báo các bác ! cám ơn các bác   

TOY
Hạng D
25/3/08
2.860
39
48
Hơn ngày nay em đi công tác, không online được. Sáng nay nghe được thông tin này thật là tội nghiệp cho bác ấy. Bác này hôm đó hỗ trợ đoàn rất nhiệt tình. Các bác cứ bàn với nhau phương án nào là tốt nhất rồi anh em mình giúp đỡ cho bác ấy...
Nghe tin này em thật chẳng biết nói gì hơn :(

Hạng B2
9/9/10
306
3
0
54
Em nghe ở đâu đó: "giúp (cứu) được một người - phúc đẳng hà sa". Các "chủ tịt" ơi cứ quyết đi, để anh em còn theo

Hạng B2
24/9/10
313
0
0
@seb: theo em nên nghiên cứu hướng đưa về SG chữa trị sẽ chất lượng hơn và anh em cũng tiện hỗ trợ, chi phí di chuyển thì cũng đơn giản, chi phí điều trị thì bác trong ngày cũng có thể tính sơ bộ, còn anh em thì đã rất sẵn lòng. Nếu huy động trong hội off chưa đủ thì có thể kêu gọi thêm trong OS. Em nghĩ làm những việc cụ thể thế này còn hơn đóng góp chung chung, cũng là tinh thần lá lành đùm lá rách cả mà. tết nhất đến nơi rồi mong cho bác ấy mau bình phục.

Hạng D
21/3/09
1.021
112
63
Saigon
Thüa các bác , em dā l/ lac vói BV 175 ( các BS ö dây râ't gioi trong case này ) viec tiên bac nhü sau : nê'u có BH Yte thì chi phí mo là 10 trieu , nêu k có BH thì chi phi la 40trieu , a này k có BH Yte ! e vua dt nói a phai vê cty xin dc the BH , de coi tình hình ra sao roi các bác cho y kien nhe , sorry vì em up tu DT nên k có dâ'u , thaks các bác !

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Ural 375D nói:
Trường hợp này ngọai lệ - OS nên kêu gọi hỗ trợ

Nội qui OS cũng nêu rõ nghiêm cấm các thành viên kêu gọi đóng góp xây dựng chương trình từ thiện ngoài quyết định của ban điều hành OS. Chính vì thế việc kêu gọi đóng góp trên nếu có chỉ giới hạn cho các thành viên tham gia chuyến đi vừa qua.

Last edited by a moderator: