Anh Ba
15/7/09
6.623
726
113
50
HCMC
bannang.com
Hành trình chinh phục từ Phố Ngàn hoa tới Miền cát trắng

Nhìn xuống cái eo biển phía dưới rất đẹp .

Đường luôn dựng ngược , và khuất tầm nhìn , tụi e bò cầu chậm số một cứ từ từ tiến .

Hạng B2
15/4/08
439
175
43
Đường Cộng Hoà F13 Q.TB
TOY nói:
Tuan_beo nói:
Hoành tráng quá! chúc mừng các bác
các bác trang bị vũ khí tận răng như thế nhưng em vẫn thấy thiếu 1 thứ rất quan trọng cho việc đi rừng đó là dùng các thiết bị GPS chuyên dùng.
Ví dụ: mua 1 con GPS Garmin 60CSX, trước khi đi các bác lên Google Map vẽ 1 lộ trình sẵn theo không ảnh. sau đó lưu file đó lại chuyển thành file GPX rồi load náo vào máy GPS. khi di chuyển màn hình máy sẽ luôn thể hiện vị trí trên màn hình và lộ trình đã vẽ bằng không ảnh. Như vậy sẽ bám được lộ trình đã vạch ra sẵn mà không sợ lạc, không sợ hỏi nhầm người
Ý kiến này của bác rất hay, tụi em sẽ trang bị cho những chuyến sau :)
Lỡ rồi thì em chỉ luôn cho xong
sau khi vẽ đường dự kiến sẽ đi bằng google map phía tay phải của hình không ảnh sẽ có mục liên kết. bấm vào đó, copy mục Dán liên kết vào email hoặc IM
sau đó vàp trang web: http://www.takitwithme.com/ dán đoạn URL mới copy vào thì sẽ có 2 lựa chọn:
1. xuất ra file GPX
2. load thẳng vào máy garmin khi kết nối Garmin với PC
bất kỳ máy Garmin nào cũng có thể chạy được file GPX được thể hiện trong mục Route
chúc các bác thành công trên mọi nẻo đường

Hạng B2
17/6/11
121
0
0
Các bác cho em hỏi tí. xe for evr chạy trên cát có cần xả bớt hơi không. Nếu xả còn bao nhiêu thì vừa ạ? các bác thông cảm em còn rất ngu ...

Last edited by a moderator:
KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh
:D Thân mời các anh em photographer tham dự bữa cơm thân mật vào 12h trưa ngày mai tại cafe Dinh Thống Nhất ạ \
.

Xe nào cũng vậy bác nguoivanminh ạ, cứ đưa hơi xuống 1,8 ký là đi ngon lành.