Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Các bác nên để ứng dung google maps để sau nầy có thể xem lại lịch sữ tuyến đường mình đi. cũng hay lắm
Em thích bài viết theo kiểu phóng sự. Địa điểm đó có gì hay, mình thích điều gì, trãi nghiệm, thưởng thức được gì. Vài tấm hình minh hoạ.

Đường đi, kinh nghiệm lái xe nói chung, anh em đã chia sẽ rất nhiều. Nếu thật sự quan tâm, chỉ cần hỏi thêm là có, thay vì chèn quá nhiều "hướng dẫn", làm loãng bài. :)

Hạng D
15/9/08
2.040
2.215
123
Hè 2023 các bác đi xuyên nhiều thật, xem ngất ngây mê say, lúc bx gật đầu là em tiến hành ngay!
Mà đợt hè này bận quá, lu bu lên kế hoạch cả tháng trời vẫn k chốt được ngày, lúc định dời qua năm sau — Quãi

nhờ sau đó, đọc bài bác XV của bác @Alves hay quá, vội tìm lại chia sẻ của bác @Bibim Cty vận chuyển xe ->Cảm ơn các bác đã nhiệt tình giải đáp nhé

Bàn tính tới đông tây bắc núi đồi trập trùng gọi là Xuyên Việt đành lỡ hẹn, dù vậy đến được Huế thương quê hương cũng tuyệt vời với nhà em rồi.

View attachment 2994380

❗️ Trong 6 ngày
❗️⛽️142L ~ 3.187k petrolimex con xe 2.0~ 156 ngựa cõng 2 lớn 2 bé xí, nên khá tiết kiệm
❗️ Tổng Quãng đường đi 2.143km
Chặng đi 4 ngày:
Sài gon cholon - Quy nhơn
Quy Nhơn - Hội an
Hội an - Huế
Chặng về 2 ngày:
Huế - Măng đen- Pleiku
Pleiku - Saigon cholon

NGÀY 1: SG- Quy nhơn
Tối trước còn chưa chốt gì hết, mãi đến sáng hôm sau trời đẹp ngày lành, tâm trạng vui vẻ, nhà em mới quyết định dọn đồ, lúc này vẫn chưa biết sẽ đi đến đâu, mục tiêu đi đc nhiêu thì đi,
Chỉ tính, khởi hành trước 9h sáng để ko phải đến Quynhon quá tối

Lúc ra xe, tâm trạng háo hứng, bồn chồn, vừa lo công việc vừa lo chặng đường chưa biết đi đến đâu View attachment 2989697
Đổ xăng đầy bình, chuyến hành trình dài
View attachment 2989699
Chọn tuyến cao tốc cho nhanh, Đoạn LT-PThiet em đi đều đều mỗi tuần nên quá quen, nay đi PThiet- Vĩnh hảo cho giới hạn 80km toàn tuyến, xe có cruisecontrol đỡ phải kiềm chân ga, cảnh từ Vĩnh hảo có vẻ hoang vắng hơn đoạn LT-PThiet
View attachment 2989700
Hết Vĩnh hảo, dừng Phan Rang ăn cum gà chú Ngộ, ngon, giá ổn, hợp vệ sinh, có máy lạnh
View attachment 2989702
CT Cam Lâm
View attachment 2989703
View attachment 2989705
Nay có hứng nên chạy ko biết mệt, tới NT vẫn còn khoẻ ruuu!!!
Rời Nha trang, đường dễ chạy vẫn 02 lane thoải mái, biển báo mỗi vùng mỗi khác nhau, em nghĩ mình cần suy nghĩ kỹ và chuẩn bị sẵn kiến thức về luật gt trc khi đi, như hình này ngay đoạn ngã 3, biển thì nhỏ lại không quen đường dễ vượt đèn đỏ
View attachment 2989706
Phú Yên - Hầm đèo Cả, hết đường hầm có CA, không rõ bắt lỗ gì
View attachment 2989708
Cảnh đồng quê về chiều, vẫn còn chút nắng luôn làm thấy bình an khi lái xe
View attachment 2989710
Em dừng xe đổ thêm xăng, hỏi thăm tình trạng đường Phú Yên - Quy nhơn, lúc này là đã 6 p.m, nghe báo đường xấu, đi chậm 100km, khoảng 2 tiếng đến Vậy là đúng kế hoạch của em, và bản đồ em Google
NVS cây xăng hãng này luôn sạch, có vòi xịt rửa xe thoải mái
View attachment 2989711
Tiếp tục hành trình, mặt đường xấu bắt đầu xấu đoạn PY-QN nhưng k đến nỗi tệ, đang sửa chữa.
View attachment 2989719
Đường xấu k thể chạy nhanh, nhưng chơi khó, sửa chữa liên tục nên gắn giới hạn toàn tuyến 50km/h, đằng này đoạn k sửa cho lên 70km/h nhưng đc chừng 300m.
Xe e đèn bi led sáng trắng, để chuẩn bị chuyến này đã gắn thêm cặp đèn màu 3000k, rất hiệu quả, mà k gây chói mắt, như xe khách, bán tải gắn ledbar gây chói mắt quá.
Quốc lộ 1D vào Quy nhơn đường rất đẹp, mà tiếc đi đêm nên chẳng thấy gì
Gần đến nơi tìm được khách sạn này, sạch, mới, book trễ nên được giá 1 triệu 3 mà ở cùng hoa hậu ^^
View attachment 2989740
View attachment 2989741
Thuê chiếc xe máy vi vu, 50k/đêm bsố 86 giống mình, quá rẻ luôn á
View attachment 2989742
Xong chỗ ngủ, rồi kiếm đồ bỏ bụng, nhà em chọn bánh xèo tôm nhảy Anh Vũ,
View attachment 2989746
35k/cái, tiền thương hiêu chắc cỡ 25k quá . Phan thiết quê nhà có 7k/cái à ahihihi
Dạo vòng biển, QN quá đổi khác so với 2019 đợt e đi công tác, đoạn trung tâm ven biển nay khá sầm uất.

View attachment 2989756

Kết thúc ngày 1 với lon bia QN, hương vị ổn, có chút hương biển ^^
mấy tài mà bác quết 1 cái ra Qui Nhơn lun ...10hrs lái xe ....

• Like
Reactions: nmd@
Hạng C
8/10/11
587
545
93
Ngày đầu nên còn dư sức, chân k ngán . Rồi cảm nhận háo hức của hành khách phía sau nên mình thêm sức mạnh

• Like
Reactions: KiaBinhloi
Hạng C
8/10/11
587
545
93
Em thích bài viết theo kiểu phóng sự. Địa điểm đó có gì hay, mình thích điều gì, trãi nghiệm, thưởng thức được gì. Vài tấm hình minh hoạ.

Đường đi, kinh nghiệm lái xe nói chung, anh em đã chia sẽ rất nhiều. Nếu thật sự quan tâm, chỉ cần hỏi thêm là có, thay vì chèn quá nhiều "hướng dẫn", làm loãng bài. :)
Em đã 2 lần đi kiểu này, 1 lần ra đến được Nha trang rồi quay về.
Dự tính kế hoạch Xuyên Việt tới luôn Tây Bắc, hỏi sẵn chỗ vận chuyển xe luôn.
Mà đến khi chốt đi chỉ trong buổi sáng 6h chuẩn bị soạn đồ - 9h30 khởi hành.
Cảm giác ôm volang khởi hành chưa có đích đến cuối hành trình, hồi hộp thú vị.

• Love
Reactions: badmonkey
Hạng B2
7/1/21
199
527
93
39
Tháng 8 năm ngoái mình cũng đi cung đường giống bạn. SG-NT-QN-ĐN-HA-Huế-ĐN-MĐen-Buôn mê thuộc-SG. Mỗi nơi ngủ lại 02 đêm. Riêng Huế thì từ ĐN chạy ra chơi, sáng đi chiều về. Kế hoạch ban đầu chỉ ở Măng Đen 01 đêm nhưng 02 bé nhỏ khoái MĐ quá nên quyết định ở lại 01 đêm nữa. Năm ngoái mình đi chưa có cao tốc DG-PT; PT-VH và Cam Lâm-NHa trang. Bị dính tốc độ 63/60 ở Cam Ranh. Kinh hoàng nhất là đèo Violak, hôm đi mưa xối xả, đường hẹp xấu lại vắng, lại dài lái rất mệt, gần như chỉ có xe mình. Mấy hôm rồi thông tin Tây nguyên lở đất tùm lum nghĩ lại thấy rùng mình. Tổng kết lại 01 chuyến đi dài ngày bên gia đình xứng đáng, xả stress. (P/s: ảnh đầy trong máy mà lười up quá)
Ủa 63/60 thì theo luật đâu có sao đâu bác nhỉ

Tập Lái
17/1/24
12
10
3
39
Đèo Violak đang sửa, leo mệt, đến Măng đen trời mưa vừa xong, không khí mát mẻ như Dalat
View attachment 2992207
View attachment 2992212
thăm Đức mẹ
View attachment 2992214
Ban đầu định nghỉ lại Mđ, tuy nhiên, gặp trục trặc phòng nghỉ nên về luôn Pleiku nghỉ đêm, để chặng đường mai đỡ ngồi xe lâu. Đường từ Kontum về Pleku vật vờ luôn, violak lắc kinh hoàng
View attachment 2992213
Đường đi Ban mêView attachment 2992216
View attachment 2992217Dừng ăn sáng KDL của A Vũ
Cảm nhận, giá chát, một số phục vụ trong bảo tàng chảnh, đi 1 lần biết thôiii
View attachment 2992224
Không đi tuyến Gia nghĩa là quyết định sai, tuyến qua Đaksong DT681 đường nhỏ, rất xấu :(
Em dừng ăn xế trong chợ Bù đăng
View attachment 2992222
View attachment 2992229
Kết thúc hành trình, tuyến Ql14 đúng tốc đúng làn, nhiều đoạn giới hạn 60 nhưng là dành cho xe tải biển phụ bên dưới mà nhiều ông xe con vẫn bon bon 50-60km/h, chả hiểu sợ gì ko mà k đạp 80,
Tuyến QL14 là luôn đề phòng tránh công nông, xe máy, xe đạp bên lề... Công an em thấy đứng rất nhiều cả 02 bên đường, chắc là bắn nóng, thấy ít cam 02 có mắt bắn tốc độ.
P/s hi vọng chuyến tới đi được nhiều ngày, chuyến này chỉ có 6 ngày ra đến Huế rồi quay về. Hơi tiếc vì khi ở Huế chưa có thời gian chơi được nhiều.
Chuyến sau chắc làm 1 mạch ra đến Huế luôn ^^, QL1 với CT đã quen đường..
Chào Bác! Bác còn biết BMT-DN có cung đường nào đỡ đèo dốc hơn qua Măng đen k Bác

Hạng C
8/10/11
587
545
93
Chào Bác! Bác còn biết BMT-DN có cung đường nào đỡ đèo dốc hơn qua Măng đen k Bác
Bạn mình đi sau vài ngày, đi từ Quy nhơn được, bác tham khảo gg, có lẽ đoạn này ổn hơn nha, tránh đc đèo vi ô lắc.