Hạng D
22/5/09
1.056
14.275
113
viktor nói:
Vodka nói:
Thiệt tình là các bác chụp hình đẹp ui đẹp luôn!
& cũng thiệt tình là xem hình em lại muốn đi lại :D
Hix, nhớ đoàn mình ghê!

Nghe lời xúi dại của các bác, em đã chép ra 1 đống DVD, mà chẳng mấy người quan tâm, biết để làm gì đây - hix hix!

có em quan tâm mà bác. hôm tổng kết bác đem cho em luôn nha, vừa xuống núi là cắm đầu đi cày, không ghé bác được

Hạng D
22/5/09
1.056
14.275
113
trong thời gian chờ đợi bác 4số7 tường thuật 'cuộc chia tay hãi hùng" tại Hà Nội, em xin mở đầu bằng 1 bài phóng sự "mỳ ăn liền" đọan từ Lào Cai về Hà Nội :p :

sau 1 hồi "trò chuyện đêm khuya" trên tàu, mọi người "ai về nhà nấy" làm 1 giấc đẩy đà sau 1 chuỗi ngày "lang thang" trên miền cao. mọi người đã có 1 giấc ngủ yên lành như trẻ thơ (ngoại trừ bác 12long có "tâm sự" :D) mà không biết rằng có những "hiểm nguy" đang đợi họ ở phía trước :p.

khỏang 5h sáng, mọi người bị đánh thức và thúc giục xuống tàu bởi bác nhân viên hỏa xa (không cho người ta kịp đánh răng [:O]). đã đến ga Hà Nội.

từ trái sang: durian, taigia, lucky13, taynguyen. đi phía trước là lucy ho, windarc, 4số7, streaker, sapa (bác lucky13 che hết rồi chỉ thấy có mỗi lucy thôi :D )

từ trái sang: viktor, muoihailong (run tay nên bị nhòe mất rồi :p)

xe đưa mọi người về khách sạn và tiếp tục chinh phục "nóc nhà SINH CAFE" với chiều cao... 4 tầng thang bộ :confused:

sau khi được ưu tiên wash body trước (vì là người trẻ nhất :p) em lang thang 1 vòng hồ Gươm và làm 1 vài shot phố phường Hà Nội

THĂNG LONG - HÀ NỘI 999 năm

p/s: "phóng sự ảnh" được thực hiện bằng E71 vì thẻ nhớ máy chụp hình đã "bị tịch thu" :D

Last edited by a moderator:
lee confirmed
Hạng C
14/12/06
987
8
38
62
tiếp đi nào bác businessman! sáng ra bác biến mất em tưởng nứ quái Hà Thành rủ bác đi business thương vụ gì! Mãi mới thấy bác ở Cà fe Nhân. Em giờ cũng đang ngồi đây và online.

lee confirmed
Hạng C
14/12/06
987
8
38
62
Cảnh báo bác 4 số 7: Hiện tại hầu hết các ảnh trong threat này của bác đã ra đi...
nguyên nhân là bác đã xóa các hình đó trong photobucked...như vậy sẽ lamg buồn lòng cho ACE quá...Bác có 02 cách sửa chữa sai lầm: 1-Làm lại từ đầu; 2- Uống cho thành 7 số 4 trong cuộc họp tổng kết.
Em đồng ý cả 2 phương án. :)

Hạng D
22/5/09
1.056
14.275
113
lee nói:
tiếp đi nào bác businessman! sáng ra bác biến mất em tưởng nứ quái Hà Thành rủ bác đi business thương vụ gì! Mãi mới thấy bác ở Cà fe Nhân. Em giờ cũng đang ngồi đây và online.

oh. bác đang ở Hà Nội àh, khéo lại quên đường về :D

bài "phóng sự" của em chỉ có bao nhiêu đó thôi bác. giờ ngồi đợi bác 4số7 post hình và video "cuộc chia tay hãi hùng" lên xem thôi :D

p/s: giờ em cũng mới biết là xóa hình trong photobucket thì trong otosaigon cũng mất hình, tiếc cho công upload của bác 4số7 [:O]

Hạng B2
14/8/09
230
1
16
Móa ơi! Em chúc bác 4so7 sẽ đủ bình tĩnh để vượt qua gian nan này nhé! Chít bác òi!

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
Báo cáo các bác,

Do lượng truy cập vào quá nhiều nên account Photobucket của 4so7 hết bandwith tạm thời (vài ngày sau lại tự phục hồi nguyên trạng), ảnh vẫn còn nguyên trên server của Photobucket, đoàn yên tâm nhé!

Hành trình đoàn Fansipan 09.10

Không hiểu sao BW của 4so7 chỉ có 10GB thay vì 25GB như trước đây?! Như vậy là ngày 09/11/2009 account của 4so7 mới có thể coi hình trở lại :(

Khi đó trang thông tin tài khoản sẽ hiện ra, bạn cần chú ý đến khung Account Dashboard. Phần Account storage used thể hiện dung lượng hình bạn đã up lên, tối đa chúng ta có thể up 1GB hình, nếu chỉ dùng để phục vụ cho blog thì có lẽ chúng ta không dùng hết được lượng cho phép đó đâu. Cái quan trọng là phần Account bandwidth used. Cần phải nói bandwidth là gì, nói chung nó là lưu lượng tải xuống cho phép của tài khoản trong một tháng. Nghĩa là nếu bạn mở một hình có trong tài khoản có dung lượng 1MB và mở 5 lần thì bandwidth sẽ tính là 5MB. Lưu lượng cho phép là 25GB (sao mình chỉ có 10GB
). Khi sử dụng hết con số đó thì mọi hình từ tài khoản khi đăng lên blog hay website sẽ không hiển thị. Bạn phải đợi đến hết ngày mà bạn đăng ký thì lưu lượng bandwidth sẽ được tính lại từ đầu cho tháng kế tiếp.
Chỉ có hai cách : một là đợi đến ngày đã đăng ký để bandwidth được tính lại từ đầu, cách hai là mua tài khoản pro trị giá 40USD/năm để không bị hạn chế bandwidth

VIP CARD MEMBER
3/2/07
1.007
230
63
54
Update account có phí là xong liền , hihi

pqm7777 nói:
Báo cáo các bác,

Do lượng truy cập vào quá nhiều nên account Photobucket của 4so7 hết bandwith tạm thời (vài ngày sau lại tự phục hồi nguyên trạng), ảnh vẫn còn nguyên trên server của Photobucket, đoàn yên tâm nhé!

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
Báo cáo chuyên gia IT ttvo, 4so7 đã tìm ra được cách khắc phục đó là leech link từ acc (free) này của photobucket sang acc (free) khác cũng của photobucket :D

Cụ thể như sau
:

Nếu bạn muốn sử dụng luôn những tấm ảnh ở tài khoản đã hết băng thông mà không phải chờ đợi thì hãy lấy link trực tiếp rồi chuyển qua tài khoản khác trên photobucket hoặc trang web khác có hỗ trợ chức năng up ảnh bằng url. Ví dụ với photobucket:
Bạn hãy sử dụng một tài khoản khác còn băng thông hoặc đăng ký một tài khoản mới trên Photobucket và chuyển qua băng cách:

Nếu có nhiều link thì paste mỗi link một ô. Ấn Add more để thêm ô
Nếu làm theo cách trên thì bạn sẽ không phải up lại ảnh từ máy tính

Nếu bạn chưa biết link trực tiếp nằm ở đâu thì xem các hình dưới nhé

Ngoài ra link trực tiếp chính là link nằm giữa thẻ IMG trong các bài post của bạn,
Và nằm trong bảng Properties khi ấn chuột phải lên ảnh rồi chọn Properties

Chúc bạn thành công!