Hạng C
17/7/09
837
19
18
Sau đây là một số hình ảnh tại NT:
bãi tắm mới ở bãi dài ,qua khri đèo, chỗ bắt đầu khu đô thị mới đường đi sân bay cam ranh , bãi biển hoang sơ, bằng phẳng , sóng rất êm , cảnh đẹp, có bán hải sản tại chỗ.
Hành trình Em sơn xe nguyên con- những điều đáng học hỏi

Tuy nhiên, mùa này trúng đợt rét nước khá lạnh, nên ít người tắm 

Cầu mới qua đầm lớn huyện Cam lâm, chỗ ăn hải sản tươi, ngon, giá phải chăng

từ bên kia đầm nhìn qua

Last edited by a moderator:
Hạng C
17/7/09
837
19
18
Do biển động , sóng lớn, có em bé, người già nên em ko ra đảo mà đi vào vùng núi xem thác Yang bay.
đây là cảnh trên đường đi thác yang bay

đây là khu du lịch , có hồ nuôi cá sấu

Hạng D
29/12/10
3.133
12.827
113
TP.HCM
xe bác mà sơn cái cản và nẹp hông cùng màu thân xe có lẽ sang hơn , hiện đại hơn đó bác . cho em hỏi hôm đi nha trang xe bác chở mấy người , sao thấy đông quá

Hạng C
17/7/09
837
19
18
Cái cản và nẹp xe sơn xám theo zin đó bác, màu đó chỉ để làm biếng ko rửa và trầy trụa khó thấy thôi bác (em làm biếng lắm)... :)
Đi NT , do đi đường xa nên em chỉ chở 7 lớn + 1 nhỏ thôi bác, trên hình có 1 số là khách của xe khác.

Hạng C
17/7/09
837
19
18
cảnh trong khu du lịch

]
đây là hồ nuôi cá sấu, cho du khách câu

khách tây rất thích thú với trò câu cá sấu trong ... chuồng

Hạng C
17/7/09
837
19
18
cô bé Tây cũng thích thú với việc cho sấu ăn như thế này

một số chú cũng đớp trúng mồi ... và ko chịu nhả ra

sau đó đoàn tiếp tục hành trình vào thác.

sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
nguyensg nói:
cowardsp nói:
nhìn đẹp long lanh quá.. em thấy em previa đời này đẹp hơn hẳn đời sau này 2xx. xe bác chạy bao nhiêu lít/100km? bộ trời lạnh hay sao mà em thấy mợ mặc áo gió?
Hôm đó ra nha trang ngày 31/12 trời còn lạnh do gió rét phía bắc thổi vào, PN và trẻ em ko dám tắm biển và hồ bơi, chỉ TN khoẻ mới tắm thôi.
còn về ăn uống em xin thống kê nhật ký hành trình SG nha trang- sg cho các bác tham khảo:
ngày 31/12 : đổ đầy bình tại hàng xanh : bấm mile số 0.0
-  đến Hàm thuận bắc ghé vs, 127 miles (205km)- đổ 18 lít
-  đến nha trang , đi vòng vòng TP, hôm sau đi bãi dài về thêm 60km, ngày 2/1 tại số miles  316, đổ đầy là 18+40.2 lít (cộng dồn)
- ngày 2/1 đi thác Yang bay cách NT 30km, về , tối đi tắm bùn, ăn uống,...
- ngày 3/1 về sg- 660 miles (35.4+21.4)
tổng cộng 660 miles = 1064 km, đổ 115 lít, bq 10.8 lit/100km (đi 8 người, máy lạnh 75% thời gian)
Xe bác như vậy mà còn đòi chỉnh nữa để mấy ông xăng dầu chết đói à? Previa đâu phải là con sâu xăng đâu nhể

Hạng C
17/7/09
837
19
18
sjw nói:
nguyensg nói:
cowardsp nói:
nhìn đẹp long lanh quá.. em thấy em previa đời này đẹp hơn hẳn đời sau này 2xx. xe bác chạy bao nhiêu lít/100km? bộ trời lạnh hay sao mà em thấy mợ mặc áo gió?
Hôm đó ra nha trang ngày 31/12 trời còn lạnh do gió rét phía bắc thổi vào, PN và trẻ em ko dám tắm biển và hồ bơi, chỉ TN khoẻ mới tắm thôi.
còn về ăn uống em xin thống kê nhật ký hành trình SG nha trang- sg cho các bác tham khảo:
ngày 31/12 : đổ đầy bình tại hàng xanh : bấm mile số 0.0
-  đến Hàm thuận bắc ghé vs, 127 miles (205km)- đổ 18 lít
-  đến nha trang , đi vòng vòng TP, hôm sau đi bãi dài về thêm 60km, ngày 2/1 tại số miles  316, đổ đầy là 18+40.2 lít (cộng dồn)
- ngày 2/1 đi thác Yang bay cách NT 30km, về , tối đi tắm bùn, ăn uống,...
- ngày 3/1 về sg- 660 miles (35.4+21.4)
tổng cộng 660 miles = 1064 km, đổ 115 lít, bq 10.8 lit/100km (đi 8 người, máy lạnh 75% thời gian)
Xe bác như vậy mà còn đòi chỉnh nữa để mấy ông xăng dầu chết đói à? Previa đâu phải là con sâu xăng đâu nhể
đó là em tính bq chung cả chuyến đi, có 1 phần đi trong tp và đi đèo dốc, còn nếu tính riêng cho đường về : gồm đường nha trang- yang bay- nha trang - sg thì  (660-316)x 1.61 = 554 km, b quân tiêu hao: (35.4 +21.4)/554X100 = 10.3 lít/100km

Xe em do áp suất của điều áp xăng bị cao (đo 2,8 kg/cm2), nếu thay điều áp theo đúng chuẩn là  2.1-2.5 kg/cm2, sẽ còn ăn ít hơn nữa... bác Tấn hẹn hôm nào lên làm lại nhưng em chưa có t gian đi

Last edited by a moderator: