Hạng D
16/11/20
2.639
7.877
113
37
Đúng rồi bác, ở KS chính 4 đêm ở Đà Nẵng mà + 1 đêm ở Buôn Mê Thuột. Huế thì đi tham quan từ sáng sớm đến 16h chiều. Buôn Mê Thuột thì buổi tối và sáng đến 10h. Phố cổ Hội An thì buổi tối. Nhưng nói chung mình vẫn ấn tượng với Đà Nẵng nhất, nhìn nó rất hiện đại, kiểu hao hao Singapore.
Từ khúc miền Trung ra em nhận xét còn rất nhiều cảnh đẹp và hoang sơ. Một điều nghịch lý là miền Trung em thấy đường xá lại tốt hơn nhiều so với miền Nam và miền Tây. Cụ thể là QL1A khúc từ Phan Thiết trở ra đường thông thoáng, đẹp và 02 làn, rất nhiều đường mới, đường cao tốc nối các tỉnh với nhau. SG mang tiếng trái tim miền Nam nhưng các đường huyết mạch nối các tỉnh như QL1A qua Bình Thuận, QL20 qua Đồng Nai đi các tỉnh Tây Nguyên nguyên tuyến chỉ có 1 làn. Cả miền Nam chỉ có 02 cái CT từ SG mà còn kẹt xe liên tục. Đến phát chán với cơ sở hạ tầng.

Hạng D
8/2/17
1.112
1.714
113
36
Từ khúc miền Trung ra em nhận xét còn rất nhiều cảnh đẹp và hoang sơ. Một điều nghịch lý là miền Trung em thấy đường xá lại tốt hơn nhiều so với miền Nam và miền Tây. Cụ thể là QL1A khúc từ Phan Thiết trở ra đường thông thoáng, đẹp và 02 làn, rất nhiều đường mới, đường cao tốc nối các tỉnh với nhau. SG mang tiếng trái tim miền Nam nhưng các đường huyết mạch nối các tỉnh như QL1A qua Bình Thuận, QL20 qua Đồng Nai đi các tỉnh Tây Nguyên nguyên tuyến chỉ có 1 làn. Cả miền Nam chỉ có 02 cái CT từ SG mà còn kẹt xe liên tục. Đến phát chán với cơ sở hạ tầng.
Đúng rồi bác, trước khi đi mình cũng nghĩ đường miền Trung chắc nhỏ lắm. Ra rồi mới thấy quá rộng và vắng. Cao tốc Đà Nẵng - Quảng Ngãi chạy có khi cả chục km chưa thấy xe nào cả làn mình chạy lẫn làn đối diện, đường cho 120km/h thì cứ chơi 115km/h ngon lành. Không như cao tốc Trung Lương, chỉ chạy cỡ 70-80km/h vì xe quá đông. So với đường SG thì trong nội ô Đà Nẵng, đường rất rộng, không hề kẹt xe, dù mật độ giao thông cũng rất đông.

Hạng B2
29/1/18
491
1.082
103
56
Trước tiên là chúc mừng gđ bác đã hoàn thành chuyến đi tốt đẹp. Ơ Huế thời tiết rất nóng, chỉ nên sắp xếp đi tham quan vào sáng sớm hoặc chiều mát cho đỡ mệt. Đại Nội có mở cửa buổi tối nữa, nếu sợ nắng thì buổi tối đi cũng được tuy nhiên chụp hình thì hơi khó vì ban đêm nhiều chỗ thiếu ánh sáng. Đường xá ở miền Trung thì cực tốt luôn, vì thế mình vẫn thích đi miền Trung hơn là miền Tây. Cảnh cũng đẹp hơn. Như vậy bác đã có kinh nghiệm tốt rồi để chuẩn bị cho những chuyến sau.

Hạng D
8/2/17
1.112
1.714
113
36
Trước tiên là chúc mừng gđ bác đã hoàn thành chuyến đi tốt đẹp. Ơ Huế thời tiết rất nóng, chỉ nên sắp xếp đi tham quan vào sáng sớm hoặc chiều mát cho đỡ mệt. Đại Nội có mở cửa buổi tối nữa, nếu sợ nắng thì buổi tối đi cũng được tuy nhiên chụp hình thì hơi khó vì ban đêm nhiều chỗ thiếu ánh sáng. Đường xá ở miền Trung thì cực tốt luôn, vì thế mình vẫn thích đi miền Trung hơn là miền Tây. Cảnh cũng đẹp hơn. Như vậy bác đã có kinh nghiệm tốt rồi để chuẩn bị cho những chuyến sau.
Đúng rồi bác, đi Huế nóng thật, nên không thể đi tham quan nhiều được. Cũng vì vậy mà chụp hình cũng dễ, do không ai có thể đứng tạo dáng lâu ngoài nắng được,kk! Các tỉnh gần đã đi hết rồi (Bình Dương, Dak Nông, Tây Ninh, Đồng Nai, Đà Lạt, Bến Tre, Long Hải, Vũng Tàu), xa thì vừa rồi làm chuyến Đà Nẵng - Huế - Hội An - Buôn Mê Thuột.Kế hoạch tiếp theo của gia đình mình là làm chuyến lửng lửng Phú Quốc hoặc Nha Trang.
Cảm ơn bác đã đồng hành tư vấn cho mình từ trước chuyến đi này. Chúc bác nhiều sức khỏe.

Hạng B2
8/4/19
424
364
66
Trong địa phận Bình Phước thì bác chỉ cần chú ý các camera gắn cố định, khá nhiều ở Bù Đăng. Nhưng nói chung chạy theo biển báo thì không vấn đề gì cả, đường rộng rãi không có gài bẫy. Nhưng qua tới địa phận Dak Nông thì bác cẩn thận, vừa qua trạm thu phí có thể gặp 2 trạm liên tiếp. Tốt nhất ở địa phận Dak Nông cứ chạy tàng tàng 50km/h, không vượt gì cả là an toàn. Trên đoạn này vượt không cẩn thận thấy nhiều xe bị ngoắc vào lắm, do đường bẫy: biển báo thì cấm vượt, nhưng ở dưới vạch kẻ lại là nét đứt. Khu vực trạm thu phí thứ 2 thêm 1 trạm, với gần qua qua địa phận Dak Nông là 1 trạm nữa. Nói chung chiều đi chiều về mình đều gặp 4 trạm ở Dak Nông. Trên địa phận Dak Lak thì chiều đi gặp 1 trạm, chiều về thì 2 trạm, nhưng nói chung tâm lý chạy xe không căng thẳng như bên Dak Nông. Qua khỏi Buôn Mê Thuột thì đường tương đối vắng, chiều đi gặp 1 trạm nữa, nhưng đoạn đó 80km nên không vấn đề gì cả.
em cảm ơn bác nhé :):)

• Like
Reactions: phamminh05
Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40
Nhiều yếu tố lắm bác. Đầu tiên là vào chợ Đông Ba dơ quá. Sau đó qua kinh thành, bị ít nhất 3 cò theo sát, bảo đậu xe gần nhà gì đó, rồi mua đồ lưu niệm cho hắn. Mình né được cò này, nhưng vô tới cổng bị 2 anh mặc áo xanh chạy ra chặn đầu xe bảo gửi bãi ở chợ, không vào được bên trong, lúc đầu tưởng bảo vệ kinh thành. Lúc sau khi đã vô bãi rồi, mấy anh này mới mồi là đi xích lô. Lần này thì mình dính bẫy thật rồi. Lết bộ vô trong mới thấy nguyên 1 bãi giữ xe. Đi vòng vòng trong kinh thành mệt không thở nổi vì vừa nóng vừa mỏi chân, lúc ra mới biết cổng ra nằm bên trái cổng vào, cách đó chắc hơn 1km đi bộ. Rồi muốn lấy xe phải đi vòng lại bên ngoài đường cổng vào. Kế hoạch là tính đi làng hương và đồi vọng cảnh nữa, nhưng cả nhà ai cũng phê hết rồi, nên về Đà Nẵng luôn :eek:
Mấy vụ cò kéo này đúng là làm mất hứng khách.
Em thì thích Huế, cảm giác bình an, không xô bồ, đặc biệt là chè ở Huế. kaka.

Like bác chủ thớt. Tháng 1 vừa rồi mình vừa có chuyến ctac ở Đà Nẵng, cuối tuần mà khu KS ven biển, đường Phạm Văn Đồng vắng hoe, chơi thoải mái:). Ngoài đó, xong việc bạn lấy xe chở đi qua Huế chơi thứ 7, cái vụ Đại Nội, mấy bác xích lô mồi kinh quá, bên trong thì mình đi rồi,nên thuê 1 xe đi loanh quanh, mà toàn chở vào mấy hàng bán lưu niệm gì ko? may vụ ca Huế trên sông Hương kéo lại...matxa thì sau 9h tối khó kiếm, kiếm đc 1 tiệm làm xong ra ...mệt hơn, ko bằng Đà Nẵng... bởi nói sao DL Huế và Đà Nẵng khác xa nhau vậy.

• Like
Reactions: phamminh05
Hạng D
8/2/17
1.112
1.714
113
36
Like bác chủ thớt. Tháng 1 vừa rồi mình vừa có chuyến ctac ở Đà Nẵng, cuối tuần mà khu KS ven biển, đường Phạm Văn Đồng vắng hoe, chơi thoải mái:). Ngoài đó, xong việc bạn lấy xe chở đi qua Huế chơi thứ 7, cái vụ Đại Nội, mấy bác xích lô mồi kinh quá, bên trong thì mình đi rồi,nên thuê 1 xe đi loanh quanh, mà toàn chở vào mấy hàng bán lưu niệm gì ko? may vụ ca Huế trên sông Hương kéo lại...matxa thì sau 9h tối khó kiếm, kiếm đc 1 tiệm làm xong ra ...mệt hơn, ko bằng Đà Nẵng... bởi nói sao DL Huế và Đà Nẵng khác xa nhau vậy.
30/4 vừa rồi Đà Nẵng cũng vắng lắm bác, đọc báo người đông nghịt ở Đà Lạt, Vũng Tàu mà thấy may mắn, đi xa nhưng thoải mái vui chơi. Cho đến lúc về, nghe tin Đà Nẵng có ca covit cũng hết hồn :D

Hạng C
5/7/15
749
4.436
93
Lên luôn bảng chi phí cho tổng hành trình đc ko a :D e đang muốn tham khảo