Hạng D
8/2/17
1.113
1.714
113
36
Lên luôn bảng chi phí cho tổng hành trình đc ko a :D e đang muốn tham khảo
- Vé Bà Nà 3 người: 2.7tr
- Vé Cung đình Huế: 450k
- KS 4 ngày Đà Nẵng, 1 ngày Buôn Mê Thuột: 2tr
- Xăng xe: 2.6tr
- Phí cầu đường, cao tốc: 900k
- Ăn uống tầm 3tr.
=> Gần 12tr chi phí cứng đó bác. Chưa kể mua đặc sản: dầu tràm, mè xửng, bánh, cafe...

Hạng C
2/6/16
824
838
93
38
Đà Nẵng may không ở KS Phú An, không thì hôm nay viết review từ khu cách ly! Haaa, đùa tí cho vui chứ Đn rất thân thiện!

Hạng D
8/2/17
1.113
1.714
113
36
Đà Nẵng may không ở KS Phú An, không thì hôm nay viết review từ khu cách ly! Haaa, đùa tí cho vui chứ Đn rất thân thiện!
Đúng rồi bác, mình cũng có ấn tượng rất tốt với cách phục vụ du lịch ở Đà Nẵng và phố cổ Hội An. Huế thì không. Còn vụ covit thì đúng là xui cho họ, Đà Nẵng vắng lắm lại bị, chắc do mấy khu cách ly nhập cảnh.

Hạng B2
17/11/17
171
415
63
33
Chặng đi bác có đi full 5 tuyến đường tránh từ Đồng Xoài lên Kontum không ạ. 30/4 vừa rồi em làm tour SG- Buôn Mê - Gia Lai - Kontum qua đường tránh Gia Nghĩa - đường tránh Buôn Hồ - đường tránh Ea Drăng - đường tránh Pleiku - đường tránh Kontum phê phải nói bác ạ.

Hạng B2
16/5/17
238
394
63
38
đã nẵng thì chuẩn hơn huế vụ ăn uống hải sản và vụ cò mồi chèo kéo khách.bữa ở huế 1 đêm đi bộ từ mường thanh ra sông hương mà bị 2 ông xích lô cứ bám theo ko rời.ko đi đâu được.mình đã trả lời là ko đi vì muốn đi bộ ngắm đường thôi mà cứ bám mình tới khi mình phát cáu lên mới thôi.

• Like
Reactions: phamminh05
Hạng D
8/2/17
1.113
1.714
113
36
Chặng đi bác có đi full 5 tuyến đường tránh từ Đồng Xoài lên Kontum không ạ. 30/4 vừa rồi em làm tour SG- Buôn Mê - Gia Lai - Kontum qua đường tránh Gia Nghĩa - đường tránh Buôn Hồ - đường tránh Ea Drăng - đường tránh Pleiku - đường tránh Kontum phê phải nói bác ạ.
Mình đi theo Google Map, chỗ Gia Nghĩa thì mình chủ động đi đường tránh, còn các chỗ khác thì cứ đi theo map chỉ, riêng Buôn Mê Thuột và Komtum mình đi thẳng vào thành phố để ăn sáng và ăn trưa. Lúc về mình có đi ngang đường tránh nào ở Daklak mà đầu đường có biển báo đường chưa hoàn thiện, nhưng google map chỉ nên chạy luôn, cũng may ra được đến đường lớn.Đường láng mịn luôn, vắng lắm, có điều chưa có biển báo nào cắm cả, chạy 80km/h mà sợ xxx. Đường như hình bên dưới.
Hành trình xuyên Việt từ Nam ra Trung qua 9 tỉnh, thành phố dịp 30/04/2021

Hạng D
8/2/17
1.113
1.714
113
36
đã nẵng thì chuẩn hơn huế vụ ăn uống hải sản và vụ cò mồi chèo kéo khách.bữa ở huế 1 đêm đi bộ từ mường thanh ra sông hương mà bị 2 ông xích lô cứ bám theo ko rời.ko đi đâu được.mình đã trả lời là ko đi vì muốn đi bộ ngắm đường thôi mà cứ bám mình tới khi mình phát cáu lên mới thôi.
Đúng rồi đó bác, Huế cò xích lô nhiều vô kể. Đi để biết thôi, mình sẽ không quay lại nữa. Còn Đà Nẵng thì vẫn thích. Đợi Tết sắp tới hi vọng tình hình dịch bệnh ổn, xin nghỉ phép kết hợp với nghỉ Tết, gia đình làm 1 chuyến xuyên Việt cũng bằng xe nhà tới Sapa luôn, đi ngang Đà Nẵng sẽ dừng chân đi chơi tiếp,kk

Hạng B2
17/11/17
171
415
63
33
Mình đi theo Google Map, chỗ Gia Nghĩa thì mình chủ động đi đường tránh, còn các chỗ khác thì cứ đi theo map chỉ, riêng Buôn Mê Thuột và Komtum mình đi thẳng vào thành phố để ăn sáng và ăn trưa. Lúc về mình có đi ngang đường tránh nào ở Daklak mà đầu đường có biển báo đường chưa hoàn thiện, nhưng google map chỉ nên chạy luôn, cũng may ra được đến đường lớn.Đường láng mịn luôn, vắng lắm, có điều chưa có biển báo nào cắm cả, chạy 80km/h mà sợ xxx. Đường như hình bên dưới. View attachment 2470675
Đúng là có nhiều tuyến đường tránh rất vắng xe, vạch kẻ đường còn mới vừa kẻ xong, biển báo chưa hoàn chỉnh. Có khúc vắng quá em chơi liều lên hẳn 120, vì đường giữa rừng cao su không 1 bóng xe và đường cắt ngang, lúc đó cũng xác định bị bắn thì chịu, thua thì chung nhưng may mắn đã mỉm cười.

• Haha
Reactions: phamminh05
Hạng D
8/2/17
1.113
1.714
113
36
Đúng là có nhiều tuyến đường tránh rất vắng xe, vạch kẻ đường còn mới vừa kẻ xong, biển báo chưa hoàn chỉnh. Có khúc vắng quá em chơi liều lên hẳn 120, vì đường giữa rừng cao su không 1 bóng xe và đường cắt ngang, lúc đó cũng xác định bị bắn thì chịu, thua thì chung nhưng may mắn đã mỉm cười.
Ở DakLak và DakNong vang danh đã lâu, mặc dù đường đẹp lại vắng, nhưng mình không dám liều như bác,kk