Hạng B2
1/7/21
103
1.481
93
Cấp nước, Thoát nước, và Rác thải là vấn nạn kinh hoàng vài chục năm nữa của Bờ Lờ.

Đẹp chỉ ngắm cho vui vài ngày, ở thì mới đụng chuyện.

Môi giới thường lấp liếm mấy chỗ này.

Đầu tư lãng mạn phải trả lời được câu: Lỡ mai mình thành Cư Dân luôn thì sao !!??

Bờ Lờ mưa nhiều suốt năm, công việc ít, thu nhập thấp, dịch vụ công và tiện ích cực thấp.

Hạng D
29/6/15
4.922
15.787
113
39
Cấp nước, Thoát nước, và Rác thải là vấn nạn kinh hoàng vài chục năm nữa của Bờ Lờ.

Đầu tư lãng mạn phải trả lời được câu: Lỡ mai mình thành Cư Dân luôn thì sao !!??

Bờ Lờ mưa nhiều suốt năm, công việc ít, thu nhập thấp, dịch vụ công và tiện ích cực thấp.
Một trung niên đã thoát hàng thành công chia sẻ!

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Khu này đẹp mà hơi xa Bảo Lộc.
Khu này nằm trong Bảo lộc giáp Bảo lâm bạn. Nếu nằm trong thành phố thì dân SG HN đâu mua để làm nhà nghỉ dưỡng bạn. Mình lên đó nhiều, khu này gần như đẹp nhất và xây dựng khá nhiều. Bà chị sắp xây, lên ké được rồi.
Chỉ có 1 trở ngại duy nhất là thời gian di chuyển lên từ SG tầm 4h30’. Chắc vài năm xong cao tốc thì đi tầm 2:30’ chiều thứ 6 lên, sáng sớm thứ 2 về SG thoải mái.
Hiện nay nghỉ dưỡng biển quá nhiều, còn nghỉ dưỡng khí hậu mát mẻ thì chỉ có Đà lạt, mà quá đông và xa nếu đi đường bộ.

• Like
Reactions: like_car
Tập Lái
26/12/12
25
915
78
Cảm ơn các anh chị đã chia sẻ những thông tin rất hữu ích. Người nhà em đã đến tận nơi xem dự án này và hoàn toàn đồng ý với các anh chị về tiềm năng zero của nó. Bên cạnh đó, cũng xin cảnh báo luôn với các anh chị về cung cách quảng cáo gian dối của công ty Ngọc Châu Á Land : báo giá qua điện thoại khi giới thiệu sản phẩm chỉ bằng 1/3 giá tuyên bố khi người nhà em đến tận Bảo Lâm xem dự án. Từ nay em sẽ 'cạch' bất cứ dự án nào có công ty này tham gia.
PS . Cũng xin cảm ơn anh chị nào (hay con BOT của anh @lamnk ;)) đã edit cái thread title và edit cả câu hỏi của em để nó có "chiều sâu" hơn (tuy nhiên cũng ngạc nhiên, bất ngờ và đặt câu hỏi về vấn đề security và confidentiality).

Tham khảo bác!

có đứa sale chào cái này kêu đất có thổ, có sổ, gần lối dẫn Cao tốc, cũng muốn đi xem thử mà sợ bị lừa . đi BL mất 1 ngày chứ ko ít ..chứ đúng giá này thì có vẻ thơmView attachment 2829287

Sau này mới xây thì chọn đất ONT rồi chờ tình hình pháp lý ổn hẵng xin thổ cư. Chứ giờ mấy dự án trên đấy hễ có đẫn khách đi làm bị đập hết r. Phần pháp lý cũng khó.
// Thấy mấy người dưỡng già hay đầu tư thường chọn có view hồ, giáp hồ luôn

Giá rẻ đa phần ở các xã của Bảo Lâm là chính, chứ đất Bảo Lộc thì ko có giá đó, còn nếu có thì cũng là rìa ngoài giáp với Bảo Lâm rồi. Nhưng hiện tại chưa phải thời điểm nhiều chủ đất bán tháo nhiều. Mấy đứa em em trên đó than suốt mấy tháng nay bán ko được, khách tìm mua vẫn có, nhưng yêu cầu về sản phẩm rất cao, thêm nữa là muốn tìm mua sản phẩm ngộp thật sự mới mua, chứ giảm ít so với thị trường cũng ko mua.

bữa tham khảo khu kia ở Lộc Ngãi. 7tr/m2. gần DT725. 1 khu gần Đak long thượng cũng tầm 7-8tr/m2. khu này nhỏ sale giới thiệu ngay cầu Đan Mạch vô chút 5tr giờ đang giảm sâu còn 3tr-3tr5/m2...ko lẽ là bị nó lùa gà nữa các bác..vs lại cái Cao Tốc ko biết khi nào làm..tôi đi coi 2 lần thấy xa xa cũng hơi ngán..đc cái phong cảnh vs khí hậu thì đúng là ko thể chê..khúc đèo Bảo Lộc bữa mưa bui mây núi lờn vờn ấn hiện đúng như kiểu Tây Du Ký

Chưa hậu đâu cụ chủ

Muốn 2nd home thì bác lên đó kiếm đất ở mấy khu dân cư cũ ở vùng ven, chứ mua đất dự án làm gì. Mua xong 10 năm sau lỡ chưa ai ở rồi kg lẽ mình ở 1 mình ... Giá thì toàn trên trời ...

Nên kiểm tra kĩ quy hoạch trước khi đầu tư nha chủ Thread

Chủ thớt nên tham khảo vụ Cam Lâm nha. Cẩn thận kẹp trym trên núi.

Hello bác mua thì mua có sổ đỏ, và trên đó có sẵn thổ cư rồi.
Giá thù vị trí. Chọn mua chỗ đã có nhà xây sẵn hay tự xây rồi. Giá 3 tr thì đất thường thôi. Ngon thì giá cao hơn nhiều.
BL khí hậu tuyệt vời. Bà chị mới mua 1 miếng giá 9 tr / m2 và đang lên bản vẽ xây ngay khu Kiwuki Bảo lộc, giáp Bảo lâm.

mình có mua trên đó từ năm ngoái. Giá 3.8 khu đã có hơn chục căn xây rồi, cả khu 80-90 căn, dung quanh rừng thông nhiều.

đừng đọc báo chí nói về dự án hay phá rừng, bla bla vì chặt 1 cây thông là đi tù chứ ở đó mà ohas rừng . Còn dự án đăng ký thật hầu như không có, nhueng đất phân lô khu lớn đã được cấp sổ riêng, có thổ cư là ok hết

Giá nó rất khác nhau, cho dù vị trí ngay gần đó nhé bác. Lý do là nằm trong khu đẹp nguồ thích mua, còn xấu hay lẻ loi thì ngại mua.

Khu đồi chè Tâm Châu giờ đất 500tr đến 1 tỷ cho 1000m². Đi xa lắc xa lơ vô trong, không có chợ, dịch vụ công ích, y tế, chạy dọc đường thấy treo biển bán đất quá trời quá đất. Ai lỡ ôm rồi chắc khóc không ra tiếng.

Bạn mình trồng Bí Bờ Lờ bữa nhậu nói tụi bây lo mà thoát ra nhanh đi, hổng ổn đâu.

Rờ đâu cũng thấy vi phạm..

Có ngày mất trắng như chơi.

Ham hố gì, mà cứ treo giá trên cây.

Khu này nằm trong Bảo lộc giáp Bảo lâm bạn. Nếu nằm trong thành phố thì dân SG HN đâu mua để làm nhà nghỉ dưỡng bạn. Mình lên đó nhiều, khu này gần như đẹp nhất và xây dựng khá nhiều. Bà chị sắp xây, lên ké được rồi.
Chỉ có 1 trở ngại duy nhất là thời gian di chuyển lên từ SG tầm 4h30’. Chắc vài năm xong cao tốc thì đi tầm 2:30’ chiều thứ 6 lên, sáng sớm thứ 2 về SG thoải mái.
Hiện nay nghỉ dưỡng biển quá nhiều, còn nghỉ dưỡng khí hậu mát mẻ thì chỉ có Đà lạt, mà quá đông và xa nếu đi đường bộ.

lkl confirmed
Tập Lái
26/11/22
10
21
3

Bờ Lờ mưa nhiều suốt năm, công việc ít, thu nhập thấp, dịch vụ công và tiện ích cực thấp
đi trên đường đèo Gia Bắc nhìn mấy núi rác thấy kinh hoàng.
Chưa kể mùa khô làm gì có nước. Mua đất đồi hệ thống dẫn nước máy thì không có, nước tự nhiên thì khô cạn. Không điện không nước chỉ có khóc tiếng Mán

Hạng B2
26/6/15
235
525
93
Cảm ơn các anh chị đã chia sẻ những thông tin rất hữu ích. Người nhà em đã đến tận nơi xem dự án này và hoàn toàn đồng ý với các anh chị về tiềm năng zero của nó. Bên cạnh đó, cũng xin cảnh báo luôn với các anh chị về cung cách quảng cáo gian dối của công ty Ngọc Châu Á Land : báo giá qua điện thoại khi giới thiệu sản phẩm chỉ bằng 1/3 giá tuyên bố khi người nhà em đến tận Bảo Lâm xem dự án. Từ nay em sẽ 'cạch' bất cứ dự án nào có công ty này tham gia.
PS . Cũng xin cảm ơn anh chị nào (hay con BOT của anh @lamnk ;)) đã edit cái thread title và edit cả câu hỏi của em để nó có "chiều sâu" hơn (tuy nhiên cũng ngạc nhiên, bất ngờ và đặt câu hỏi về vấn đề security và confidentiality).
Tưởng đâu xa, dự ớn đó tg chủ cty cam kết ra sổ thu tiền KH một mớ. Giờ khách ôm bom sổ ko ra được (do con trai bí thơ chơi mai-thúy xong bí thơ từ chức sắp lên đĩa).