Tập Lái
26/12/12
25
915
78
Chào các anh chị.

Em có người quen giới thiệu dự án "Lâm Đồng Nghỉ Dưỡng" ở Lộc Quảng, Bảo Lộc của công ty Ngọc Châu Á.

Em định đầu tư dự án này để sau này xây second home an hưởng tuổi già.

Đất Bảo Lộc sau khoảng thời gian "sốt ảo" thì cũng có nhiều vụ phốt về một số lô đất bị phân lô tách thửa trái phép,... nên em cũng đắng đo về việc đầu tư vào dự án này. Có anh chị nào có thông tin chi tiết về chủ đầu tư cũng như tính pháp lý của dự án này thì xin chia sẻ giúp ạ.

Xin cảm ơn các anh chị.

Hậu "cơn lốc" sốt đất tại Bảo Lộc, có nên đầu tư hay không?

*Ảnh minh họa​

Hạng D
26/8/05
3.929
22.696
133
Chào các anh chị. Em có người quen giới thiệu dự án "Lâm Đồng nghỉ dưỡng" ở Lộc Quảng, Bảo Lộc, của công ty Ngọc Châu Á, để sau này xây second home. Có anh chị nào có thông tin về chủ đầu tư cũng như tính pháp lý của dự án này thì xin chia sẽ giúp ạ.
Xin cảm ơn các anh chị.
Kg biết, giờ đầu tư dự án này với mua lại trái phiếu An Đông chiết khấu 90 %, cái nào hứa hẹn lợi nhuận nhiều hơn nhỉ!? ;)

Hạng B2
4/1/22
199
143
43
26
có đứa sale chào cái này kêu đất có thổ, có sổ, gần lối dẫn Cao tốc, cũng muốn đi xem thử mà sợ bị lừa . đi BL mất 1 ngày chứ ko ít ..chứ đúng giá này thì có vẻ thơm
Hậu "cơn lốc" sốt đất tại Bảo Lộc, có nên đầu tư hay không?

• Like
Reactions: Liem Huynh
Tập Lái
7/11/22
16
33
13
25
Sau này mới xây thì chọn đất ONT rồi chờ tình hình pháp lý ổn hẵng xin thổ cư. Chứ giờ mấy dự án trên đấy hễ có đẫn khách đi làm bị đập hết r. Phần pháp lý cũng khó.
// Thấy mấy người dưỡng già hay đầu tư thường chọn có view hồ, giáp hồ luôn

• Like
Reactions: Perenco
Hạng B2
4/1/22
199
143
43
26
Sau này mới xây thì chọn đất ONT rồi chờ tình hình pháp lý ổn hẵng xin thổ cư. Chứ giờ mấy dự án trên đấy hễ có đẫn khách đi làm bị đập hết r. Phần pháp lý cũng khó.
// Thấy mấy người dưỡng già hay đầu tư thường chọn có view hồ, giáp hồ luôn
tui cũng thích view hồ mà thấy k có thổ cư. đất nn hoặc tmdv k chuyển thổ đc đâu nên đang coi mua đất kia có thổ có sổ . check đúng giá 3tr/m2 thì tui mua

Tập Lái
7/11/22
16
33
13
25
tui cũng thích view hồ mà thấy k có thổ cư. đất nn hoặc tmdv k chuyển thổ đc đâu nên đang coi mua đất kia có thổ có sổ . check đúng giá 3tr/m2 thì tui mua
Thế mới khó. Nghe đồn 2 cán bộ vừa bị bế đi :))

Hạng D
24/6/14
1.921
2.823
113
Giá rẻ đa phần ở các xã của Bảo Lâm là chính, chứ đất Bảo Lộc thì ko có giá đó, còn nếu có thì cũng là rìa ngoài giáp với Bảo Lâm rồi. Nhưng hiện tại chưa phải thời điểm nhiều chủ đất bán tháo nhiều. Mấy đứa em em trên đó than suốt mấy tháng nay bán ko được, khách tìm mua vẫn có, nhưng yêu cầu về sản phẩm rất cao, thêm nữa là muốn tìm mua sản phẩm ngộp thật sự mới mua, chứ giảm ít so với thị trường cũng ko mua.