Hạng D
4/8/10
2.380
1.698
113
HCM City
.Nham nhãm hàng ngày các Bác ợ!Các em teen; Người trông rất lịch lãm nam lẫn nữ.Làm cách nào phổ biến rộng rãi clip này nhằm hạn chế những cái đầu tiếc 2~3 p dừng xe nhỉ.

Tập Lái
13/7/15
39
17
8
Đúng là mình chưa bao giờ phải đợi CA đến cả. Mình cũng đã rất thường bỏ qua. Nhưng lần sau mình sẽ bắt họ đền. Lấy tiền đấy đi làm từ thiện.
Bắt họ đền tại chỗ nếu bạn có thể. Còn để CA đến thì sẽ được nghe hỏi như sau: Sao không tự thoả thuận được hả, vậy giam cả hai xe nhé. :3duongbia:Nên bỏ qua là phương án tốt nhất như trường hợp này. Mình nghĩ vậy.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
5/11/12
222
47
28
Vũng Tàu
View attachment 352950
Ở giây thứ 00:05, người điều khiển xe máy đột nhiên nhận được tin nhắn. Nhưng thay vì tấp vào lề thì người này lại vừa trả lời tin nhắn vừa lái xe. Hậu quả thì đã quá rõ, may mà không xảy ra nghiêm trọng. [pagebreak][/pagebreak]

Hành vi này không chỉ hại mình mà còn ảnh hưởng tới người khác nữa. Dừng lại nhắn tin chỉ mất 1 phút, nhưng vừa chạy xe vừa nhắn tin lại có thể mất cả một đời.

(Clip CanthiTD)​

Bác cho em hỏi bác xài camera loại j mà quay đêm rõ vậy. Inbox em phát. Cảm ơn bác trước

Hạng D
31/10/14
2.039
4.417
113
Biên Hòa
Nó cũng giống như tại sao nhiều người bỏ ra mấy chục triệu mua 1 chiếc xe máy, rồi bỏ ra mấy trăm ngàn để dán chống trầy & lắp khung bảo vệ inox. Nhưng người ta lại chỉ bỏ ra mấy chục ngàn để mua mũ bảo hiểm rẻ tiền bảo vệ não. :)

Tại sao bảo vệ xe máy quan trọng hơn bảo vệ não?
Tại vì xe máy phải mua mấy chục triệu nên quan trọng hơn, não không phải bỏ đồng nào ra mua mà "vẫn có". Còn những người bỏ nhiều tiền để "có não" thì đã biết bảo vệ mà.
Ở đây, "não vẫn có" và "có não" là 2 ý nghĩa khác nhau xa. :3dchientrung:

Hạng D
16/5/12
1.657
1.391
113
36
XÌ GÒN
Chết tui.văng con ai phôn sáu bờ lút vàng hồng mới xếp hàng 5 tiếng đồng hồ để mua ra đường kìa. Bởi vậy loi ngoi lụm phôn trước dụng xe sau :p

Hạng D
16/5/12
1.657
1.391
113
36
XÌ GÒN
Mình có ông bạn giống tình huấn này là cũng vừa đi vừa điện thoại rùi tông vào đuôi xe Tải dừng bên lề đường phải vào viện may mấy mũi luôn. Sao mình thấy có nhiều người kỳ lạ thật, tấp và lề để nghe đt hay NT thì có mất gì đâu.
Em xác nhận là có mất nha bác :). Mất điện thoại í :p

• Like
Reactions: PeterHCM