Hạng B2
18/6/08
421
106
43
VIỆT NAM
RE: Hãy bấm còi khi thật cần thiết

NGƯỜI TA BẢO VĂN HÓA VIỆT NAM LÀ "VĂN HÓA CÒI"
ra đường là phải bấm còi

Hạng C
9/6/05
727
92
28
tinhyeumauxanh
www.facebook.com

ở các giao lộ các nước có STOP sign phải dừng lại quan sát rồi đi tiếp, ở mình không có stop sign nên phải bấm còi, em nghĩ anh em OS không lạm dụng còi là ok, khi nào cảnh báo nguy hiểm cho người khác thì phải bấm, còn lại thể hiện sự văn minh nếu chưa quá cần thiết, nhất là ở ngã tư đèn xanh xe đầu chưa đi nhanh bị xe sau chửi ầm ĩ, bác nào có logo OS mà lạm dùng còi đề nghị OSPD nhắc nhở, rồi thông điệp chính của OS là hạn chế còi, sau một thời gian chắc cũng tác dụng ít nhiều

Hạng B2
18/1/08
180
2
18
46

Em thì tùy tình hình thui ợ. Các xe xung quanh mà có hiện tượng không tập trung,cứ lạng lạng xe hoặc không chú ý em cứ còi cho chắc ăn. Tất nhiên nếu không có gì nguy hiểm thì em cũng chẳng còi làm gì,em nghĩ nếu trường hợp này mà vẫn bấm còi thì thật cần thiết lên án.

Hạng B2
1/5/08
151
0
16
56

túm lại Em thấy là còi thì chắc chắn phải bóp nhưng kh nên lạm dụng nó quá các Bác nhẩy?

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0

Hôm qua em chạy cũng gặp phai thẳng "thử còi" nó phi trên chiếc SF, ngang đoạn có biển báo khu con nít vui chơi, 30km/h, em đang đi chừng 35km/h thì nghe tin tin. Em nghĩ chắc nó không nhìn bảng, hoặc mới lấy bằng, kệ nó. Qua đoạn đó chạy lên 50km/h rồi lại gặp khu vui chơi, giảm tiếp. Nó lại tin tin. Em bắt đầu tự hỏi thằng này bị gì? Đã bóp còi thì em chạy đúng 30km/h luôn, coi nó có dám ủi xe em không mà cứ tin tin mãi. Em bực 1 chắc nó tức 10, nhưng thiệt là người vô ý thức, thiên hạ cả ngàn chiếc xe không vai thử còi nó thì cứ tin tin nghe điên cái đầu.

Hạng B2
22/9/07
171
2
18

Nhập gia tùy tục: Mình ở VN các bác cứ so với khoai Tây làm gì!

Chỉ đạo của chính phủ là "Đi tắt đón đầu" được nhiều người nghe theo lắm. Nên nhà em là cứ "Sống chung với còi" thôi!

Hạng D

Dân mình bây giờ là nhiễm văn hoá nghe còi rồi :D , em đố vui nhé là bác nào làm 1 vòng quanh TP mà không dung tới còi đấy:D , xe em trước bị hỏng còi có 1 ngày mà muốn vỡ tim , đi họ quệt vào xe mình xong họ còn mắng không có Còi à .