Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Ở đời khổ thiệt, lần nào tính mở cửa để lên xe mà thấy xe máy tới là em đi thẳng lên đầu xe luôn, cho xe máy nó dễ chạy, sợ mình đứng chộn rộn ngay cửa xe mắc công người ta vướng víu.

Ấy vậy mà nhiều thằng đi xe máy chẳng biết phải trái gì cả, nó cứ rình chui vô bên phải. Có lần em tấp lề phải, xinhan cách đó bốn năm chục thước rồi, vậy mà nó vẫn ráng chui vô, xém chút nữa em đụng trúng nó. Nó còn quay lại chỉ trỏ em. Tức thiệt chứ.

Khi chạy ô tô, em luôn cố gắng lịch sự vào tạo điều kiện thuận lợi nhất có thể cho xe máy. Vậy mà em chưa bao giờ nhận được cái lịch sự nào từ xe máy cả. Hic!
Có người chạy chỉ nhìn trước mặt 1m thôi bác và mắt không nhìn xe khác đâu. Nên họ đâu thấy xe bác xi nhan. Hoặc đôi khi đang chạy nhưng đầu để chỗ khác. Trường hợp này chắc nhiều người cũng gặp.

• Like
Reactions: khanhkntg
Tập Lái
28/4/21
1
0
1
43
Tôi luôn nhìn kính hậu và quay đầu nhìn ra sau khi muốn mở cửa, và luôn hí cửa ra từ từ vì bản thân cũng từng bị 1 a đậu xe bất ngờ bật cửa va trúng, té khá nặng. Nói đi thì cũng phải nói lại. Mấy bài về ng đi oto mở cửa xe nhiều lắm rồi, nhưng tuyệt đối không thấy bài nào nói ng đi xe máy không nên chạy quá gần oto khi họ đang mở cửa. Đôi khi bực vì đường khá thoáng nhưng cứ thấy mình hí cửa là y như rằng cố tình chạy xát vào như thách thức. Cũng muốn thử coi lao vào thì cửa xe mình nó có đủ cứng để thành cửa tù không đấy chứ, nhưng phải công nhận xe máy mấy thành phần đó né rất giỏi.

Hạng D
14/8/11
4.167
87.956
113
Mình giờ đã luyện thành quen ... quy trình mở cửa xe ô tô rồi.
Dừng xe - nhìn gương hậu - hé cửa xe - quay đầu nhìn qua khe cửa- mở cửa ra ngoài !! :D