Hạng D
3/5/10
2.572
2.798
113
Bác cứ mua bộ ScanGauge 2 này về gắn vào cái hộc ở trên cần số là được ngay thôi mà

Bác cho e hỏi thêm
Cái lày có màn hình màu hay nhiều mẫu mã ko bác?
đổi sang km được ko?
Gắn cổng OBDII có hay bị báo lỗi?
ko biết grandis có chức năng báo tiêu thụ xăng ko?
và cuối cùng là giá :)
thanks bác

Hạng B2
1/11/08
171
193
43
Bác đặt mua lò xo hay thanh nhún thế nào chỉ giúp em với ạ. em đang có nhu cầu độ giàn nhún xe em cho nó êm hơn (của hãng Sachs).
Hình nhún zin xe em:View attachment 289043
Em muốn mua nhún độ thế này ạ: View attachment 289042 Hóng tin Bác chủ. thank
Xe cao êm hơn đồng nghĩa với lắc hơn và nguy hiểm hơn đó Bác !
Bác thay phuộc gas thì sẽ nhả chậm hơn, đi đỡ lắc và đỡ nẩy hơn ạ
Nếu cho PS và Triton L200 thì nhiều hãng có phuộc gas Bác ạ
Còn muốn thấp đi chút chút và êm ái thú vị thì Bác đặt bộ này về
images

images

Hạng B2
1/11/08
171
193
43
Bác cho e hỏi thêm
Cái lày có màn hình màu hay nhiều mẫu mã ko bác?
đổi sang km được ko?
Gắn cổng OBDII có hay bị báo lỗi?
ko biết grandis có chức năng báo tiêu thụ xăng ko?
và cuối cùng là giá :)
thanks bác
màn hình đơn sắc Bác ạ
Em thấy trên thế giới lắp vào các loại xe, ý kiến phản hồi tương đối tốt . Tính năng đầy đủ hết mà Bác, bác vào trang chủ của bọn này xem thêm thông tin đi.
http://www.scangauge.com
Còn giá thì trên amazon có đây Bác
http://www.amazon.com/ScanGauge-Automotive-Computer-Customizable-Real-Time/dp/B000AAMY86
Em có thể mua thấp hơn giá này được chút ít đấy

• Like
Reactions: te_te
Hạng B2
27/9/13
398
307
63
Vũng tàu, Sài Gòn
Xe cao êm hơn đồng nghĩa với lắc hơn và nguy hiểm hơn đó Bác !
Bác thay phuộc gas thì sẽ nhả chậm hơn, đi đỡ lắc và đỡ nẩy hơn ạ
Nếu cho PS và Triton L200 thì nhiều hãng có phuộc gas Bác ạ
Còn muốn thấp đi chút chút và êm ái thú vị thì Bác đặt bộ này về
images

images
Bác ơi em xài con Lancer IO 2009 ko phải con PS hay Triton của bác ạ, do vậy dòng nhún xe em là dong gas thể thao khá cứng nhất là khi đi đường nhám (vỏ lại mỏng 225/45R18) nghe rào rào ức lắm...mặc dù em cũng đầu tư cách âm chống ồn hết tất cả các cách có thể tại VN (trong đó cũng có công em tự triển khai như Bác vậy). Giờ em phải thay giàn nhún êm hơn mới khắc phục được. Xe em mà xài nhún hơi sợ ko độ chế được Bác ạ. Gửi bác hình con vợ ghẻ của em và mong nhận được cao kiến từ Bác....:
Hãy phá xe theo cách của bạn Hãy phá xe theo cách của bạn Hãy phá xe theo cách của bạn Hãy phá xe theo cách của bạn

Hạng B2
1/11/08
171
193
43
Bác ơi em xài con Lancer IO 2009 ko phải con PS hay Triton của bác ạ, do vậy dòng nhún xe em là dong gas thể thao khá cứng nhất là khi đi đường nhám (vỏ lại mỏng 225/45R18) nghe rào rào ức lắm...mặc dù em cũng đầu tư cách âm chống ồn hết tất cả các cách có thể tại VN (trong đó cũng có công em tự triển khai như Bác vậy). Giờ em phải thay giàn nhún êm hơn mới khắc phục được. Xe em mà xài nhún hơi sợ ko độ chế được Bác ạ. Gửi bác hình con vợ ghẻ của em và mong nhận được cao kiến từ Bác....:
View attachment 289447 View attachment 289448 View attachment 289449 View attachment 289450
Nhún mềm không thể hết ồn đâu Bác ! Nó có đỡ hơn nhưng không đáng kể
Nếu xe Bác em nghĩ Bác mua cái này hợp túi tiền, lắp valve không lắp bơm hơi

Hạng B2
1/11/08
171
193
43
có tin gì chưa anh,
Có 3 ông làm Mitsubishi , ông thì bảo jack trong xe PS có, ông thì bảo không ... biết nghe ông nào hả giời !
Mà bộ Multi Display Unit này cũng chưa thấy thằng bên kia báo cái nào rẻ cả, toàn bảo lấy mới !
Mai mình nhờ tháo xe ra kiểm tra rồi nhắn lại nha
À mà cái avatar của bạn có phải con Lexus LS430 của Đoàn Viên ở Đà Lạt không vậy ?

Hạng B2
27/9/13
398
307
63
Vũng tàu, Sài Gòn
Nhún mềm không thể hết ồn đâu Bác ! Nó có đỡ hơn nhưng không đáng kể
Nếu xe Bác em nghĩ Bác mua cái này hợp túi tiền, lắp valve không lắp bơm hơi

Vậy em nhờ bác đặt mua hộ em với ạ. Cái này thay cho mấy cái chụp cao su zin của nhún hả bác? hay em có thể mua ở đâu tại SG cty vậy bác nhỉ? Thank cao kiến của bác nhiều.

• Like
Reactions: truong195
Hạng B2
1/11/08
171
193
43
Vậy em nhờ bác đặt mua hộ em với ạ. Cái này thay cho mấy cái chụp cao su zin của nhún hả bác? hay em có thể mua ở đâu tại SG cty vậy bác nhỉ? Thank cao kiến của bác nhiều.
Để em hỏi thằng sản xuất xem giá bao nhiêu, và time giao hàng + giá cả rồi em báo Bác

• Like
Reactions: trthnamvn