Tập Lái
10/4/08
22
0
0
vô gia cư
dien dan chinh
hôm đó e đi ĐN công tác rồi thật là tiếc vì nếu tham gia được thì lần đầu tiên e ra mắt hội Toy.
Chúc nhóc tì ăn nhiều mau lớn,thông minh xinh đẹp,ngoan và học giỏi(chừng nào bame cho đi nhà trẻ thì gọi đt cho cô nha)Chúc cả nhà một đêm giáng sinh an lành hạnh phúc

Hạng B2
4/4/07
301
2
16
53
Em đăng ký "miệng" với bác Minh rồi nha. Bác Minh có thêm nick nữa rồi:2412

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
pqm7777 nói:
cám ơn bác X108 - hẹn gặp bác hôm Noel & cùng giao lưu với anh em TFC nhé...
Mà thật ra cái nhà hàng sân vườn Hương Huyền này cũng có khá nhiều cái hay, lát em post lên sau

<h2>Nhà Hàng Sân Vườn Hương Huyền (xả Gió)
Ðịa chỉ: 167/7A Liên Tỉnh Số 5 P.5 Q.8
4H-8H C/X Bùi Minh Trực P.5 Q.8

(xuống cầu Nhị Thiên Ðường 500m)
[/i][link=http://www.huonghuyen.com/]http://www.huonghuyen.com
[font="tahoma, arial, helvetica, sans-serif"]Tel : [/font][font="tahoma, arial, helvetica, sans-serif"]38.504.848 - 3981.5410[/font]
[font="tahoma, arial, helvetica, sans-serif"] [/font][font="tahoma, arial, helvetica, sans-serif"] Mobile : [/font][font="tahoma, arial, helvetica, sans-serif"]0903.900.151
0913.115599[/font]
[/link]
</h2>

[font="arial, helvetica, sans-serif"]Nhà hàng Hương Huyền được thành lập từ năm 1966 và liên tục được củng cố,
phát triển đến ngày hôm nay để phục vụ quý quan khách.
Hương Huyền là nhà hàng sân vườn, chúng tôi có nhiều món ăn mang đặc thù phong cách Việt Nam và
Trung Hoa.

[/font]

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
N H À H À N G K H Ô N G K H Ó I T H U Ố C
Khu không khói… lấn sân
Anh Đỗ Tấn Sĩ, nghệ nhân cá cảnh, quản lý của nhà hàng Hương Huyền (liên tỉnh 5, P.5, Q.8) phấn khởi cho biết: "Ở nhà hàng chúng tôi, quý ông dự tiệc bây giờ giảm hút thuốc lá nhiều lắm (giảm khoảng 40-50%).Trước đây, lúc chưa có cuộc vận động không hút thuốc lá thì hầu như bàn tiệc nào có đàn ông là bàn đó có khói thuốc. Hiện nay tình hình đã khác: một số bàn dù có đàn ông nhưng lại hoàn toàn vắng bóng… khói thuốc, nhất là từ khi chúng tôi mạnh dạn in thẳng dòng chữ "Vì sức khỏe cộng đồng, xin đừng hút thuốc!" vào trong thực đơn tiệc cưới".
Cái tên Hương Huyền ra đời từ cách "đánh vần" tên của chủ nhà hàng: Hường (Đỗ Văn Hường).Nhà hàng sân vườn Hương Huyền thành lập từ năm 1966, nằm cách chân cầu Nhị Thiên Đường khoảng vài trăm mét. Anh Sĩ cho biết thêm: "Trước đây, nhà hàng chúng tôi được chia làm 4 khu, trong có 3 khu ẩm thực dành cho khách thông thường và một khu dành cho khách dự các tiệc sinh nhật, cưới hỏi… Khi có cuộc vận động "Nhà hàng không khói thuốc", chúng tôi đã tạo ra hai khu vực riêng biệt có treo bảng "Khu vực ẩm thực không thuốc lá" (viết bằng ba thứ tiếng Anh, Việt, Hoa). Do thấy khách ngày càng quan tâm và nhiệt tình hưởng ứng cho nên "thừa thắng xông lên", chúng tôi vừa mở rộng thêm hai khu vực không khói thuốc nữa ở trên lầu (một khu 9 bàn và một khu 15 bàn)".
Với không gian rộng rãi, thoáng mát theo kiểu "miệt vườn", nhà hàng Hương Huyền thường được chọn là điểm xả hơi và hóng gió cuối tuần của nhiều gia đình (mở cửa phục vụ từ 9g sáng nhưng đông khách nhất là từ 5 - 6 giờ chiều). Và cũng vì lý do này mà nhà hàng còn có tên gọi bình dân khác là Xã Gió. Khi đến với nhà hàng, ngoài việc được thưởng thức các món ăn hải sản, nhiều thực khách còn bị "hút" vào một thú vui tao nhã, là ngắm các loài cá cảnh như cá hắc long, tàng long, thái hổ, phước lộc thọ, hồng mỹ nhân, hồng két... Đặc biệt, quý nhất trong số cá cảnh ở đây là những con đã từng đoạt giải vàng, bạc của bộ môn cá kiểng ở hội Hoa Xuân (được tổ chức tại công viên Tao Đàn) như cá hồng long, cá tàu đen, cá la hán và cá chép Nhật… Còn giữ kỷ lục "to nhất" vẫn là con cá hải tượng nặng trên 50kg, đã có người trả giá 3.500 USD nhưng chủ nhân của nó vẫn chưa muốn bán.
CHÍ HÙNG

http://www.sgtt.com.vn/oldweb/cacsobaotruoc/485_39/p12_nhahangkhongkhoilansan.htm

Hạng B1
25/8/08
52
0
0
44
Tp.HCM
Chúc bé Moon luôn vui vẽ, khỏe mạnh và dạng dĩ nhé. Chúc mừng gia đình bác 4 số 7.

Hạng B2
17/4/08
125
1
0
Chúc bé moon tròn tuổi nhanh ăn, chóng lớn, xinh đẹp như mặt trăng. Chúc mừng bác bốn số. Em đang cố gắng thu xếp để có mặt cho bé của em cụng ly ....... sữa với bé của bác.

Hạng D
23/1/08
2.885
27
48
TPHCM
Các bác ơi. Hết hôm nay, bác Minh sẽ chốt danh sách đó, để còn chuẩn bị quà cho các bé, và công tác tổ chức nữa... các bác đăng ký nhanh nhanh dùm ạ!!!

Hạng D
4/10/06
1.029
8
36
Nhà quê
Hôm trước em có nhận được tin nhắn (rất chu đáo) của bác pqm7777 và đang cố thu xếp để chung vui với gia đình bác.Nhưng sorry bác rồi ,em không tham gia được vì em mới bị tông xe.Chúc nhóc con nhà bác manh khỏe nhé.