Hạng B2
26/4/23
290
364
63
56
Đi theo QL 28 qua đèo Gia bắc đường cực đẹp, êm ru, nhưng cua rất gắt, em mới trải nghiệm đêm 19/5 vừa rồi,12h đêm tới chân đèo, nín thở chạy, mắc tè lắm cũng k dám dừng lại xuống đi, vì cả mấy chục km k bóng người, bóng xe nào dù là ngược chiều, gặp cướp là xác định, haha
Năm ngoái mình có đi từ PT lên ĐL theo đường này. Mình đi lúc trưa nên cũng vẫn có người và xe. Cả xuôi lẫn ngược chiều.
Đường núi mát mẻ và đường đẹp, cảnh đẹp. Tuy có hơi nhỏ và cua gắt nhưng chạy kỹ chút vẫn ngon. Chạy cũng gặp xe 2 bánh dừng nghỉ để nguội bớt máy. :D

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Vậy chở gđ thì nên đi ql28 hay ql28B vậy các bác
Nếu đi Sedan đi 28b thì hơi oải vì đường khá xấu đường bị vá theo công nghệ 0.4. Đi rất sót xe đang chạy 60km/h một đoạn thì Bác phải giảm còn 30, 40km để tránh các ổ.
Còn đi 28 thì Bác đánh tay lái nhiều vì có rất nhiều khúc cua khá gắt. Nhưng đường tốt hơn nếu tay lái Bác vững thì người ngồi trong xe đở say xe hơn.
Nếu có time thì Bác chạy lên QL27 đi đèo Ngoạn Mục thì ngon lành và nhiều cảnh đẹp.

Hạng B1
17/6/15
73
2.020
83
Nếu đi Sedan đi 28b thì hơi oải vì đường khá xấu đường bị vá theo công nghệ 0.4. Đi rất sót xe đang chạy 60km/h một đoạn thì Bác phải giảm còn 30, 40km để tránh các ổ.
Còn đi 28 thì Bác đánh tay lái nhiều vì có rất nhiều khúc cua khá gắt. Nhưng đường tốt hơn nếu tay lái Bác vững thì người ngồi trong xe đở say xe hơn.
Nếu có time thì Bác chạy lên QL27 đi đèo Ngoạn Mục thì ngon lành và nhiều cảnh đẹp.
Cảm ơn bác

Hạng B2
20/7/20
284
1.235
93
46
Đang muốn test cung QL28 và Gia Bắc mà nghe các bác mô tả xong thấy hơn rén nhỉ!
Mình chưa có kinh nghiệm chạy đường đèo nhiều! :(
Kiểu này khi đi chắc phải rủ thêm đồng bọn 2,3 chiếc chạy cùng cho yên tâm nhỉ!

Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
Đi theo QL 28 qua đèo Gia bắc đường cực đẹp, êm ru, nhưng cua rất gắt, em mới trải nghiệm đêm 19/5 vừa rồi,12h đêm tới chân đèo, nín thở chạy, mắc tè lắm cũng k dám dừng lại xuống đi, vì cả mấy chục km k bóng người, bóng xe nào dù là ngược chiều, gặp cướp là xác định, haha
Mình vừa đi hôm qua 25/5 lúc đi QL20 bình thường , lúc từ Đà lạt về tới Di Linh quẹo QL 28 đi đèo Gia Bắc, đường khá đẹp, ngoằn nghèo nhiều mở bản đồ đi cho dễ, vắng xe tới đèo luc 5h chiều thi thoảng 25 phút mới gặp 1 xe , không khuyến khích đi đêm nhiều xe thì oki chứ 1 xe hơi rủi ro. vừa hết đèo gặp cao tốc Vình hảo Phan thiết luôn tốc độ 80km/h, sau đó tới cao tốc Phan thiết dầu giây 120kmh, rồi dầu giây...ve tới SG, khởi hành Da lat 3h chiều tới SG 8h30 tối. Đi mất 5 tiếng rưỡi. Đèo Gia bắc hơi loàng ngoằn vợ hơi mệt chút còn lại hoàn hảo. Cảnh đẹp...Để nghiên cứu có lối vào nào gần hơn nữa thì quá tuyệt...Anh em cùng trao đổi nhé

Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
Đang muốn test cung QL28 và Gia Bắc mà nghe các bác mô tả xong thấy hơn rén nhỉ!
Mình chưa có kinh nghiệm chạy đường đèo nhiều! :(
Kiểu này khi đi chắc phải rủ thêm đồng bọn 2,3 chiếc chạy cùng cho yên tâm nhỉ!
Cũng ko căng lắm đâu em, mở bản đồ đi cho dễ thấy được hình dạng đường đèo, khá cong nhiều khúc cua, nhưng vắng xe nên cứ từ từ chạy, cảm nhận cảnh đẹp đường khá tốt,..nên trải nghiệm thừ đi vào ban ngày, trước 2 giời chiều là oki..

• Like
Reactions: cohvn
Hạng D
15/9/08
2.038
2.209
123
giờ chưa thu phí e nghĩ đi trải nghiệm mới chứ nếu thu phí mà đi SG ĐL kiểu đó thì hơi chát. Vì bình thường đi SG tới DG. Rồi đi QL20 lên ĐL vẫn ok nếu ngày thường.
ok gì mà ok ...chạy như rùa bò qua đoạn ĐN ...mất tg quá nhiều chỗ này..