Tập Lái
19/2/16
18
13
3
38
M thấy VĨnh hảo đã dc cập nhật, tới hết sẽ qua QL1A >QL27
Nhờ mn đánh giá cung đường này ạ, m đi Sedona

HCM- Đà Lạt bằng cao tốc mới nên chú ý gì?

• Like
Reactions: cohvn
Hạng B2
10/3/21
196
305
63
34
Mấy tuyến đường như vậy Bác dám đi đêm thì gan thật? Bác có thủ đồ nóng theo không? Nếu gặp cướp thì xác định ngay. Em đi ban ngày mà còn ớn vì rất vắng chạy cả mấy chục phút mới thấy xe đi ngược.
Có thủ hàng gì đâu, bữa đọc trên diễn đàn về 3 cung đường mới sau khi thông cao tốc PT-DG nên đi thử, cũng k nghĩ là nó vắng đến mức zậy :(

• Haha
Reactions: cohvn and ttqui2005
Hạng B2
20/7/20
285
1.236
93
46
M thấy VĨnh hảo đã dc cập nhật, tới hết sẽ qua QL1A >QL27
Nhờ mn đánh giá cung đường này ạ, m đi Sedona

View attachment 2945965
Bọc đường đó cũng xa đó! Qua Đèo Ngoạn Mục! Cách đây mấy năm em có đi chung 1 team đi cung này, và có ghé hồ Đơn Dương, đập Đa Nhim tham quan.
Kết quả mấy chị ói xanh mặt :)

• Like
Reactions: dhaona116
Hạng B2
26/4/23
290
364
63
56
Mấy tuyến đường như vậy Bác dám đi đêm thì gan thật? Bác có thủ đồ nóng theo không? Nếu gặp cướp thì xác định ngay. Em đi ban ngày mà còn ớn vì rất vắng chạy cả mấy chục phút mới thấy xe đi ngược.
Đèo Gia Bắc đi ban ngày thì có gì mà ớn. Chỉ vắng chút thôi. :D
Mình chỉ sợ xe bị trục trặc hay bể bánh xe thôi (vì xe kg bánh sơ cua).
Đi đêm và đường rừng ấn tượng là từ Hồ Lắk về Gia Nghĩa.
Một xe hai vợ chồng cứ lầm lũi đi QL27 men theo Khu bảo tồn Nâm Kar rồi qua DT684 kế bên Khu bảo tồn Nâm Nung. Đường đang làm nên cũng xấu. Đã vậy còn mưa nữa nên cứ gặp ổ gà, ổ voi là rén. Định vị hướng đi và bò từ từ qua. May mắn qua được hết đoạn quá xấu đó.
Về đến Gia Nghĩa là 20:10. Vội đi kiếm chỗ ăn và mua 3 lon bia. Sau đó kiếm KS nghỉ ngơi và uống.
Một kỷ niệm nhớ đời! :D

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Một xe hai vợ chồng cứ lầm lũi đi QL27 men theo Khu bảo tồn Nâm Kar rồi qua DT684 kế bên Khu bảo tồn Nâm Nung. Đường đang làm nên cũng xấu. Đã vậy còn mưa nữa nên cứ gặp ổ gà, ổ voi là rén. Định vị hướng đi và bò từ từ qua. May mắn qua được hết đoạn quá xấu đó.
Về đến Gia Nghĩa là 20:10. Vội đi kiếm chỗ ăn và mua 3 lon bia. Sau đó kiếm KS nghỉ ngơi và uống.
Bác này nói đi đèo Gia Bắc lúc 12 đêm Bác ạ?

Chivas2304 nói:
Đi theo QL 28 qua đèo Gia bắc đường cực đẹp, êm ru, nhưng cua rất gắt, em mới trải nghiệm đêm 19/5 vừa rồi,12h đêm tới chân đèo, nín thở chạy, mắc tè lắm cũng k dám dừng lại xuống đi, vì cả mấy chục km k bóng người, bóng xe nào dù là ngược chiều, gặp cướp là xác định, haha

Hạng B2
20/7/20
285
1.236
93
46
Cung này em cũng có bào 1 lần, nhất là đoạn Nâm Kar chạy ven hồ gì đó, đường xấu thật :(
Đoạn chạy ngang Nâm Nung thì tốt và quang cảnh khá đẹp nếu đi ban ngày đó bác!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
26/4/23
290
364
63
56
Cung này em cũng có bào 1 lần, nhất là đoạn Nâm Kar chạy ven hồ gì đó, đường xấu thật :(
Đoạn chạy ngang Nâm Nung thì tốt và quang cảnh khá đẹp nếu đi ban ngày đó bác!
Đúng rồi. Hết cái hồ là vào đường gần khu dân cư nên cũng đỡ. Khúc ven rừng và ven hồ thì xấu.
Chạy qua cây cầu về hướng Nâm Nung thì đường tốt. Lúc về gần tới Gia Nghĩa có kè 1 bạn 2 bánh đèn yếu trên đường đến khi bạn ấy quẹo vào đường nhánh. :D

• Love
Reactions: cohvn