Hạng C
26/8/19
520
614
93
35
e thấy cũng có xa đâu nhỉ mà phải nghỉ nhiều???
E đi từ Tây Ninh (từ huyện cách Tây Ninh 30km nưa ah) chạy 1 cái tới Bảo Lộc đâu gần 22h đêm ăn tô hủ tiếu làm phát tới ĐL luôn. Ghé xả nước dọc đường thì 3 4 lần gì đó. Có vợ và con 5 tuổi luôn nhé

Hạng B2
31/12/17
148
184
44
35
Tp.HCM
4h đi từ Sg mà tới bảo lộc lúc 7h30 là đạp cũng ớn đấy
Mình đi như vậy suốt đợt mua đất trên Bảo Lộc mà, đi sớm đường vắng, đạp đúng tốc độ, đoạn nào 60 thì 60, 80 thì 80, cao tốc thì cứ 110 120 làm tới. Đi 4h thì 7h30 tới được, nhiều khi sớm hơn nữa chứ. Còn đi khoảng 5h 6h đổ lại thì lúc đó bạn qua đoạn Đồng Nai đông rồi, sẽ bị chậm lại khúc đó.

• Like
Reactions: target_locked
Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Mình cũng vừa đi Đà Lạt về, buổi sáng nếu không vướng bận gì, bạn khởi hành 4h sáng thì tầm 7h30 là tới Bảo Lộc, ăn sáng, làm tô bún bò nhà thờ cho đúng kiểu dân Bảo Lộc, dư dả thời gian thì ghé qua Sunset Chill gần đó làm ly cà phê nghỉ ngơi, xong đạp lên Đà Lạt là đẹp nhất. Còn mình đi 6h sáng, vướng con nhỏ nên chạy tàn tàn 1h tới, dọc đường thấy chỗ nào xe oto đông thì ghé vô thôi.
Lượt về mình xuất phát 2h chiều, tầm 8h30 tối về tới nhà, không kẹt xe, 5h ghé Bảo Lộc ăn cơm niêu rồi đạp về thôi.
Đi oto thì linh động, tặng bác tấm hình tô bún bò nhà thờ ở Bảo Lộc nhé
quán bún bò nhà thờ này hầu như chỉ dân địa phương biết thôi, ăn khá ngon

• Like
Reactions: PMH82 and Luke217
Hạng C
3/12/19
723
2.017
93
Đồng nai
Đi DL cứ ql20 mà chạy bác ơi. Bác mà đi đèo tà pưa xong người thần kinh yếu tí lên đà lạt có mà nằm hết ngày. Đường toàn ổ voi lại sâu nữa. E mới đi đường tà pưa 3 tuần trước
Đèo dạo này xuống cấp lắm hả bác, 5 năm nay e toàn đi Tà Pứa, tháng 4 vừa rồi đi thì đoạn trước và sau đèo khá xấu, bà xã e lại thích đi đường này hơn là QL20, chạy tàn tàn, nhìn cây cối vẫn sướng mắt hơn là QL gần mà kẹt xe :D

Hạng D
9/2/18
3.405
5.004
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
quán bún bò nhà thờ này hầu như chỉ dân địa phương biết thôi, ăn khá ngon
Mong bác 6 chia sẽ ít điểm dừng ăn uống gia đình tại Bảo Lộc nhé: có ghé Sula Quán (bây giờ hơi xô bồ do các bố đến nhậu) và vài quán khác cũng khá sạch và ngon ghé riếc cũng chán ^^

• Like
Reactions: namtran85
Hạng C
6/4/13
565
826
93
shinary.com
Đèo dạo này xuống cấp lắm hả bác, 5 năm nay e toàn đi Tà Pứa, tháng 4 vừa rồi đi thì đoạn trước và sau đèo khá xấu, bà xã e lại thích đi đường này hơn là QL20, chạy tàn tàn, nhìn cây cối vẫn sướng mắt hơn là QL gần mà kẹt xe :D
Gần hơn nha bác, em cũng không ngờ luôn, chỉ là đoạn đèo hơi xấu tí, nhưng đi thoải mái hơn.

• Like
Reactions: namtran85 and PMH82
Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Mong bác 6 chia sẽ ít điểm dừng ăn uống gia đình tại Bảo Lộc nhé: có ghé Sula Quán (bây giờ hơi xô bồ do các bố đến nhậu) và vài quán khác cũng khá sạch và ngon ghé riếc cũng chán ^^
Tiếng ở BL nhưng hầu như chỉ ăn cơm nhà nấu thôi bác, chỉ thỉnh thoảng ra cơm niêu Thuận Thành (vợ thích) hoặc tới Bách hỷ An tiếp bạn.
Còn ăn sáng thì nhiều, bún bò nhà thờ đường Bế văn Đàn
HCM <> ĐÀ LẠT, nhờ tư vấn lộ trình và các quán ăn sáng, trưa

Phở Lập đường 1/5

Hủ tiếu Ngọc Phát gần góc đường Bạch Đằng thuộc giáo xứ Tân Hà

Khách du lịch thì hay ghé phở khô Hào Ký, gần nem nướng Ngoc Thuyền

Attachments

Hạng C
3/12/19
723
2.017
93
Đồng nai
Gần hơn nha bác, em cũng không ngờ luôn, chỉ là đoạn đèo hơi xấu tí, nhưng đi thoải mái hơn.
em thì k quan tâm thời gian lắm, đi du lịch vk ck em cảm thấy thoải mái là được nên cứ chọn đường nào ít xe nhiều cây cối để đi :D
Mấy ổ voi trên đèo e thấy đã lấp hết rồi, chỉ có đoạn trước sau đèo là do mưa nhiều nên xuống cấp quá, sedan đi khéo 1 chút thì k vấn đề gì bù lại cảm giác thoải mái khi chạy chứ k hoang mang như đi Ql20 :D

• Like
Reactions: PMH82
Tập Lái
19/2/16
18
13
3
38
Thank các bác, em đã đi về
Đường đèo cũng dễ đi, miễn là đi chậm không vượt ẩu
Resort khá đẹp, đi về buổi tối cũng hơi ghê mà cũng phê
vào resort buổi tối đường tối om, sương bay là là trên mặt đường nhìn khá là rùng rợn, mà cũng phê, đi buổi đầu hơi sợ, buổi thứ 2 thấy bình thường, hên là không thấy em áo trắng tóc dài nào đứng dọc đường

Attachments