Hạng B2
7/1/12
439
7.861
93
Em cận 4.5 độ, hồi đầu lăn tăn muốn mổ, giờ ba mấy nồi bánh chưng, quen mịa rồi thấy chả cần mổ. Có cái kính thường trực trên mắt cũng bảo vệ mắt tốt hơn. ai mổ cận rồi cũng thấy con mắt nó đờ đoè , không tự nhiên.

• Haha
Reactions: daithang
Hạng D
23/10/09
1.382
3.285
113
42
www.khamdinhky.com
dailywine.vn
Cửa sổ tâm hồn chỉ mổ được 1 lần, anh muốn về già vẫn nhìn thấy con cháu thì nên đeo kính để dành lầm mổ đó cho lúc mắt yếu :)
Khác nhau nhé.
lasik đúng là chủ mổ được 1 lần vì độ dày giác mạc không cho phép.
Về già nhìn con cháu là mổ Phaco, công nghệ và công dụng khác nhau nên vẫn mổ được.

• Love
  • Haha
Reactions: lamnk and daithang
Hạng C
13/2/09
549
36.597
93
Ngược lại: mổ máy gì, công nghệ nào còn Bác sĩ trong Lasik không phải quan trọng nhất.
Đâu phải chỉ là lúc mổ. Quan trọng còn là việc khám trước lúc mổ, tư vấn có nên mổ hay ko... nữa mà.

Hạng D
12/9/09
3.760
3.222
113
49
PTSC - HCMC
Khác nhau nhé.
lasik đúng là chủ mổ được 1 lần vì độ dày giác mạc không cho phép.
Về già nhìn con cháu là mổ Phaco, công nghệ và công dụng khác nhau nên vẫn mổ được.
Mổ rồi một thời gian sau bị cận lại thì mổ kiểu gì?

Hạng B2
28/7/08
132
658
123
Mình có tên bạn học, đã mổ mắt cận và đã mất hết 1 mắt; mổ mắt mà anh nghĩ là "có vẻ an toàn mà giá khủng" thì theo mình anh nên từ từ nghiên cứu và đến khi nào ko còn chú ý về chi phí , chỉ đặt nặng an toàn thì mới nên chọn nơi khám để thực hiện
mình có vào khám ở bv mắt 1 lần tình cờ năm 2015 , gặp 1 bé trước mình khá xinh , mổ xong gần 2-3 tháng gì đó . chỉ là tình cờ số trước mình 1 số và khám là khám sau mổ chung với mình là khám mới .
Bé đó bảo không thấy 1 mắt , nhìn bên ngoài ko nhận ra , bs nữ soi mắt xong bảo võng mạc bé bị viêm gần hết , tình trạng rất nặng - mặt nữ bs trông rất bình thường - hỏi bé sao để nặng vây ?? bé bảo mổ xong về quê - gội đầu hay tắm gì đó, tóc bé khá dài , mắt ko thấy đã lâu gần 1 tháng mới đi khám .
Mình suy nghĩ khả năng bé này mù rất cao , vì sau khi mổ cử kiêng rất nhiều , tóc dính vào mắt thôi là gây nhiễm trùng ngay , trong vòng 2-3 ngày phải xử lý mà để 1 tháng thì pó tay, nhất là đk sinh hoạt ở quê . Case này chỉ là vô tình thôi nhé để biết xác xuất ...

Hạng D
11/1/09
3.654
7.449
113
nơi xa lắm
Giá hiện tại ở các bv mắt tư nhân và nhà nước cũng same same nhau.
Nếu mổ ở bvm ĐBP thì được chọn một số bác sau:
  1. Bs Phan Hồng Mai (trưởng khoa lasik)
  2. Bs Lê Minh Tuấn
  3. Bs Lương Ngọc Tuấn
  4. Bs Phạm Nguyên Huân
...... các bác khác cũng ok.

Hạng B2
27/5/16
346
761
93
Người nhà có mổ cận lúc 7,5 độ, bây giờ cũng bị cận lại rồi mà bị chói sáng và đi ban đêm k được vì ko thấy đường nếu bị đèn xe ngược chiều lại bi chói
Mổ phương pháp nào vậy anh?