Hạng B1
15/8/12
93
15
8
42
Bài viết của bác chủ chất lượng quá. Nhưng em hơi thắc mắc, đi miền Trung mà bác không đến động Phong Nha, Kẽ Bàng và khi về ghé ngang Tp du lịch Nha Trang thì cũng hơi lạ. Có lẽ là không thuận đường hay gì đó. Công nhận bác chạy xe khỏe thật, đi chơi dài ngày kiểu này riêng em chỉ nghĩ đến du lịch nước ngoài. :D

• Like
Reactions: truongbinhdong
Hạng C
5/8/13
566
827
93
39
Saigon
Bài viết của bác chủ chất lượng quá. Nhưng em hơi thắc mắc, đi miền Trung mà bác không đến động Phong Nha, Kẽ Bàng và khi về ghé ngang Tp du lịch Nha Trang thì cũng hơi lạ. Có lẽ là không thuận đường hay gì đó. Công nhận bác chạy xe khỏe thật, đi chơi dài ngày kiểu này riêng em chỉ nghĩ đến du lịch nước ngoài. :D
Như trong bài em cũng có nói về vấn đề không đi Phong Nha đó bác. Do sợ tụi nhỏ mệt và chưa cảm nhận đc cảnh đẹp nên em bỏ qua nhiều điểm cũng tiếc lắm bác. Còn Nha Trang thì đi nhiều rồi, cần tìm đến những tp du lịch còn ít phát triển hơn như Quy Nhơn, Phú Yên... để tận hưởng cái nét hoang sơ vốn có của nó đã bác, hihi. Thân.

Hạng C
5/8/13
566
827
93
39
Saigon
Trong chuyến này em đã bỏ nhiều điểm trong lịch trình của em lắm. Tự nhủ tử giờ bỏ heo để dành khi nào đủ tiền, rồi sắp xếp thời gian làm lại 1 chuyến xa hơn nữa.
Em Bonus cho cá bác 1 điểm em đi hồi Tết nhen: Đầm Môn thuộc vịnh Vân Phong
Biển Đầm Môn rất êm ả đặt biệt là rất sạch trong thấy tận đáy bởi vị vùng biển được che chắn bởi một bán đảo Hòn Gốm và Hòn Lớn theo hình cánh cung cho nên vùng biển Đầm Môn quanh năm không có sóng gió lớn làm cho nước biển nơi đây trở nên cực lỳ sạch sẽ trong như mắt mèo.
Em up vài hình ảnh đẹp cho bác tham khảo.
Đường đi vào mới làm, đẹp. Từ QL1 vừa qua Đại Lãnh, tới đèo Cổ Mã các bác rẽ trái TL651 nhé.
Hè 2016: Lên rừng xuống biển - Miền Trung du ký

TL651

Chạy xe thẳng xuống quán luôn, hồi Tết đang làm

Giờ chắc xong rồi.

Nhóm khách không biết đi bộ xuống khá xa, em chạy xe thẳng xuống

Tới nơi

Mặt biển
\
Như hồ bơi.

đi bộ qua bên kia

Vẫn còn hoang sơ

Qua cây cầu phao

là đến

Nơi đây

Nhìn lại

Bãi biển đẹp

xuống tắm

Toàn cảnh đầm Môn

điểm này đáng để tham quan

Chạy ra

Attachments

Hạng C
5/8/13
566
827
93
39
Saigon
quá đã cho cái giá này. Đặt sao mà ra món ăn thế vậy bác? họ chọn sẵn hay mình chọn rồi họ mới ra giá
Cái giá 700k 1 người là trọn gói, 1 ngày gồm 2 bữa ăn trưa và chiều. Do chiều em về luôn nên yêu cầu dọn 1 lần. Em đi 2vc nên dọn mâm riêng cho tụi em. Trong thực đơn luôn có tôm hùm, cháo, ốc nướng, cuốn bánh tráng, lẩu. Bác có thể yêu cầu món túy bác, hơn thì trả thêm. Em thấy người dân ở đây đàng hoàng ko phải lo lắng đâu