nva confirmed
Hạng B1
25/10/03
57
1
8
Binh Duong
Thanks bác Puma đã chia sẽ, hành trình thú vị thật, đầy đũ các cung bật của cảm xúc !!!

Hạng B2
12/1/09
222
2.219
93
puma far east
Đường hẹp và vạch liền nên tổng đoạn đường từ Buôn Mê qua Đà Lạt em bị thổi 4 lần và 4 lần đều lỗi là bánh xe cán qua vạch liền, có hình ảnh cho em xem đầy đủ. Xe vừa bị ngộp chạy không nhanh, đường xấu ổ voi ổ gà, giao thông thì bắt lấn tuyến.... Đúng là con đường tơ lụa.

Tuy vậy nhưng có những đoạn đường làng nhìn vẫn rất đẹp
Hè 2017 - Những trải nghiệm không thể quên - Xăng dởm

Đi được 1 đoạn em bị đoàn CSGT tuýt còi ra hiệu dừng lại, em alo trên bộ đàm báo cho thằng em cứ ngồi yên trên xe để em xử lý. Em đem đủ giấy tờ cần thiết cho mấy anh ấy xem, thấy em giắt bộ đàm mấy ảnh hỏi em đi đâu, em bảo đi tiền trạm từ Bắc vào Nam, qua đoạn đường này sẽ vòng lên Đà Lạt, mà đường xấu quá không bù cho đợt trước....

Mấy ảnh hỏi tiếp, vậy anh đã từng đi qua đây à? Em trả lời có chứ. Mấy ảnh hỏi tiếp, đường này rất hẹp mà anh chạy lấn tuyến nên bị bắt vì lỗi trên và đưa Ipad cho em xem hình ảnh. Xem xong em nói, đường quá xấu mà bò và xe máy cài chạy ì ạch thì làm sao tránh khỏi, tôi đi từ Bắc vào Nam, tuyến này xấu nhất, đang làm cái phóng sự, mà không biết phải viết bài thế nào nữa???? Chỉ cần né người đi bộ là đã lấn tuyến rồi bla...bla...

Thế là mấy ảnh nói, thôi anh là khách mà, bọn anh cứ đi tiếp đi và phía trên vẫn còn mấy trạm....

Túm lại CSGT ở đây vẫn rất vui và thông cảm cho chúng ta. Thế là em bắt tay cảm ơn và chia tay rồi tiếp tục lên đường. Đi được chừng 10km lại gặp trạm CSGT tiếp theo. Dù đã được trạm trên nhắc nhở nhưng không thể nào né tránh được, thế là lỗi chạy sai tuyến, lấn vạch được ghi hình và cho em xem tiếp.

Em cũng bước xuống xe và chủ động chào hỏi ngay với đoàn làm việc:

Bọn này đi phượt từ Bắc vào trên đường qua Đà Lạt vừa mới gặp trạm 1 ở phía trên cách đây chừng 10km..bla.bla..

Một anh trẻ hỏi ngay, cũng bị trạm trên bắt lỗi lấn tuyến à? Em nói né sao được????

Thế rồi cũng qua 1 vài câu chào hỏi, mấy ảnh cho bọn em đ tiếp. Và không quên dặn vẫn còn trạm nữa...

Thế là chia tay và lên đường, đi đến đoạn này thì xe dở chứng tiếp

Bảng chỉ đường rất nhỏ nên rất khó cho những ai đi lần đầu, coi như đi được 70km từ Buôn Mê thì xe lại bị ngộp lần nữa. Buộc phải dừng xe nghỉ ngơi

Vì đường đèo hẹp và xấu nên dừng giữa đường sợ có xe đi qua tưởng bọn em chụp choẹt lài chửi cho nên phải mở nấp capo xe lên để họ thông cảm

• Like
Reactions: Kirinman
Hạng C
5/7/13
844
599
113
Hấp dẫn quá dù lộ trình gần giống mình đi hôm Tết. Bác mô tả chi tiết, hình ảnh đẹp, văn lôi cuốn... Nhưng sao từ Tam Kỳ ra ĐN có hơn 70km mà bác chạy lâu vậy? Tây Nguyên đẹp tuyệt mà bác không ghé Yaly, Buôn Đôn, Biển hồ...

Hạng C
12/4/13
746
602
93
42
đúng là đi xe sang cũng có giá của xe sang...
mà sao bác ko xả bỏ hết bình xăng bẩn rồi bơm xăng mới vào?

Hạng B1
10/1/17
84
36
18
36
Bài viết của Bác hay...nếu Bác đưa thêm những cảnh ăn uống vào nữa sẽ ok hơn nữa...nhưng thấy Bác đi mà gập tình trạng xăng dầu như thế cũng chán...nhưng cũng là 1 kỹ niệm đáng nhớ...chúc Bác và Gia Đình có chuyến đi zui ze và thành công...em cũng rất thix đi phượt như Bác lắm nên sẽ cố gắng...:):):):):):):):):)

Hạng C
1/3/13
578
377
63
Em đi quốc lộ 27 này thường xuyên, biết luốn đoạn nào XXX đứng mà có lần cũng dính,....vì mấy ảnh còn chơi trò xe máy đi phìa trước mình cứ đi ngang ngang đến đoạn vạch liền nó lạng ra cái theo quán tính mình vừa đánh lái vừa thắng....thế là đè vạch,...thế là tốn.... Các Bác đi đường này để ý mấy đạon đường đèo vắng mà thấy có 1 hoặc 2 xe máy, 2 đến 4 thanh niên không đeo balo hay gì hết,...chính là XXX chìm chụp ảnh lấn làn, hoặc có mấy chiếc xe con mở một cánh cửa bên trong, có người ngồi là XXX

Hạng B2
12/1/09
222
2.219
93
puma far east
au khi nghỉ ngơi chừng 15 phút, bọn em bắt đầu lên đèo, đoạn này đường xấu cực, lại gặp thêm trạm CSGT nữa và cũng cho qua....

Đường quá xấu

Đi độ 70km nữa xe lại cà giựt không chạy được thế là đành dừng ngay giữa đèo

Lúc này không còn lo như trước nữa vì đã 2 ngày sống chung với tình trạng này nên đã quen, cảm giác không còn như lúc đầu nữa. Hễ xe có triệu chứng là chủ động tìm chỗ an toàn ngắm cảnh và tưới tiêu. Đến tầm 12h bọn em lên tới trạm dừng ăn ăn trưa

Cũng cách đây 3 năm, cũng địa điểm này mà sao lần này ghé cảm giác hụt hẫng vô cùng. Khi xưa lần đầu tiên ghé nơi đây vì không có điểm nào khác để ghé, cảm giác thật sung sướng, còn hôm nay trở lại thì thấy nó đã xuống cấp trầm trọng, thức ăn không như xưa nữa mà bán cơm mang đậm tính "Công nghiệp" như trước các KCN vậy. Thêm vào đó là không khí không còn lạnh như xưa nữa, nên mọi háo hức cho cung đường này tụt sạch tới tận gót chân. Chỉ 30 phút cho nơi đây và lại tiếp tục Đà Lạt thẳng tiến, đường lại xấu, kính như các loại đá bụi

Cuối cùng cũng rẽ vào cao tốc Liên Khương

Lúc này như được về quê nên em thông báo cho chiếc C200 tăng tốc, cùng lắm nằm đường lần nữa thôi lo gì

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Kirinman