Hạng B2
5/11/10
144
4
0
36
Hochiminh City
Kính thưa các bác,
Xưa nay, chúng ta đều đã biết đến 3 hệ dẫn động đó là 1 cầu, 2 cầu (4WD) và 4 bánh toàn thời gian (AWD or 4-Matics).
Nhưng Subaru bên cạnh động cơ nằm ngang đối xứng - Boxer Engine, còn nổi danh nhờ hệ dẫn động 4 bánh đối xứng toàn thời gian - Symmetrical All-Wheel Drive. Tất cả các dòng xe của Subaru đều sử dụng kiểu dẫn động này.
Vậy Symmetrical All-Wheel Drive khác với AWD như thế nào? Lợi ích và yếu điểm của nó ra sao? Xin các bác đóng góp ý kiến nhé!
:)

Hạng B2
4/6/11
289
45
28
43
Ẹc, bác là chủ nhà, thôi thì bác đưa ra thông tin phổ cập luôn đi cho em nhờ, rồi các bác cao thủ khác góp thêm ý kiến.

Cái này thì phải ngồi nghe thôi, quan trọng đây...

Hạng B2
5/11/10
144
4
0
36
Hochiminh City
ấy ấy, phải kích thích trí tò mò và tìm hiểu của các bác chứ ạ! Em đã làm biếng rồi, các bác ko đc làm biếng như em chứ. :p

Hạng B2
7/4/10
139
1
18
long_pro nói:
Kính thưa các bác,
Xưa nay, chúng ta đều đã biết đến 3 hệ dẫn động đó là 1 cầu, 2 cầu (4WD) và 4 bánh toàn thời gian (AWD or 4-Matics).
Nhưng Subaru bên cạnh động cơ nằm ngang đối xứng - Boxer Engine, còn nổi danh nhờ hệ dẫn động 4 bánh đối xứng toàn thời gian - Symmetrical All-Wheel Drive. Tất cả các dòng xe của Subaru đều sử dụng kiểu dẫn động này.
Vậy Symmetrical All-Wheel Drive khác với AWD như thế nào? Lợi ích và yếu điểm của nó ra sao? Xin các bác đóng góp ý kiến nhé!
:)
<span style=""color: #ff0000;"">4-Matics). là cái gì vậy bac?</span>

Hạng B2
5/11/10
144
4
0
36
Hochiminh City
Dạ đâu có?! Vì hãng Mercedes dùng tên gọi riêng cho dẫn động AWD (cũng như tăng áp Kompressor), nên em ghi ra cho mọi ng hiểu rõ hơn. Ví dụ như bác nè. hehehe. :)