Hạng B2
4/5/10
409
177
43
  • Cám ơn bạn bình luận, nếu bạn đọc lại thì là "xe máy dầu cũ" chứ kh phải xe máy dầu mới
  • Link của bạn có thể có vấn đề
  • Bạn hy vọng là từng đi xe dầu và từng luôn đổi xe và cảm nhận kỹ thuật mới
  • Có những ngày quá ô nhiểm thì họ sẽ cấm theo luật từng quốc gia (chẳng lẽ, độ ô nhiểm, năm xe ...)
Và bạn chỉ có 5 năm sống ở EU, chưa chắc nắm hết những gì ở các nước châu âu phát triển đâu , tôi đã qua năm thứ ... 40 ở EU rồi mà còn rất nhiều chuyện phải học hỏi, tìm tòi , cập nhật liên tục mà còn hụt hơi với những kỹ thuật tiến triển quá mau lẹ

Ngoài ra nó còn có hybrid .... dầu nửa nhé, (Twin drive) kh chỉ có Xăng điện đâu nhé bạn

Thí dụ hybrid dầu

Rất vui vẻ khi chia sẽ cùng bạn, có thể là những điều tôi cũng chưa được biết nhiều hay chưa biết được .

Thân bạn !

Theo bạn thì bạn có dùng anten đó hay không ? hay chỉ để chơi. Với thời đại nầy anten kh còn đứng trong vị trí bắt buộc, vì nó quá dư thừa, tất cả đều qua điện thoại của bạn.

Có những thứ cần thiết thật sự thì nên để vào cũng như có bài kiếng màu, kiếng dán vậy ...
E có ông anh sống bên Đức, dân bên đó vẫn chuộng máy dầu lắm vì tính kinh tế (họ đi nhiều), dầu chuẩn và máy rất êm.
Còn xu hướng tương lai gần là xe full điện rồi, xăng và dầu sẽ dần vào dĩ vãng thôi vì 2 thằng đều ô nhiễm như nhau (chỉ khác mùi khí thải ra)

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
3/10/15
9.836
12.101
113
  • Cám ơn bạn bình luận, nếu bạn đọc lại thì là "xe máy dầu cũ" chứ kh phải xe máy dầu mới
  • Link của bạn có thể có vấn đề
  • Bạn hy vọng là từng đi xe dầu và từng luôn đổi xe và cảm nhận kỹ thuật mới
  • Có những ngày quá ô nhiểm thì họ sẽ cấm theo luật từng quốc gia (chẳng lẽ, độ ô nhiểm, năm xe ...)
Và bạn chỉ có 5 năm sống ở EU, chưa chắc nắm hết những gì ở các nước châu âu phát triển đâu , tôi đã qua năm thứ ... 40 ở EU rồi mà còn rất nhiều chuyện phải học hỏi, tìm tòi , cập nhật liên tục mà còn hụt hơi với những kỹ thuật tiến triển quá mau lẹ

Ngoài ra nó còn có hybrid .... dầu nửa nhé, (Twin drive) kh chỉ có Xăng điện đâu nhé bạn

Thí dụ hybrid dầu

Rất vui vẻ khi chia sẽ cùng bạn, có thể là những điều tôi cũng chưa được biết nhiều hay chưa biết được .

Thân bạn !

Theo bạn thì bạn có dùng anten đó hay không ? hay chỉ để chơi. Với thời đại nầy anten kh còn đứng trong vị trí bắt buộc, vì nó quá dư thừa, tất cả đều qua điện thoại của bạn.

Có những thứ cần thiết thật sự thì nên để vào cũng như có bài kiếng màu, kiếng dán vậy ...
Anten để chơi cho đẹp cho ngầu thôi.
Chứ mấy xe Toyota này kia cũng làm gì cần có anten đâu.
Vấn đề là kiểng.
Xe Mercedes là kiểng đẹp chứ đâu có phải nồi đồng cối đá chạy như xe khác.
Hồi E mới ra mất cái đó mấy ông ở chỗ mình tiếc quá trời, mấy ông còn mua thêm hàng lô gắn lên cho ra dáng.
Chạy ngoài đường thấy xe nào có cái cục u đó là thấy ngầu, biết ngay xe tốt.
Cho nên mấy xe dịch vụ lúc nào cũng ráng mua gắn lên xe bắt chước Merc.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.583
22.223
113
Pháp
Anten để chơi cho đẹp cho ngầu thôi.
Chứ mấy xe Toyota này kia cũng làm gì cần có anten đâu.
Vấn đề là kiểng.
Xe Mercedes là kiểng đẹp chứ đâu có phải nồi đồng cối đá chạy như xe khác.
Hồi E mới ra mất cái đó mấy ông ở chỗ mình tiếc quá trời, mấy ông còn mua thêm hàng lô gắn lên cho ra dáng.
Chạy ngoài đường thấy xe nào có cái cục u đó là thấy ngầu, biết ngay xe tốt.
Cho nên mấy xe dịch vụ lúc nào cũng ráng mua gắn lên xe bắt chước Merc.
Cám ơn bạn , do điều nầy mà tôi muốn post để các anh em muốn tậu xe theo ý mình cần gì, chứ kh theo người ngoài dán vài cái logo, vài cái mặt nạ, và xu thế ... vậy các bạn OS thí dụ mua xe thì những cái bắt buộc thì các bạn OS cần gì ??? đó là cái cốt lõi mà nhiều khi không nghĩ đến .. dán recovery ... turbo 9.0 ... V16 .. dán 3M chống nắng ???
Và nhiều cái độ kh liên quan, thậm chí làm cho chiếc xe tệ thêm ra. Do đó với cách nhìn thiển cận thì cứ ... "độ theo chính hãng" là chắc nhất trừ hãng không có ... thí dụ như cam hành trình ...

Xe hiện giờ kh còn cái cánh cá mập trên nóc đâu ... vì chẵng làm gì ngoài ... tăng sức cản gió mà thôi . Thân !

Chỉnh sửa cuối: