Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Hệ thống điện 318i e46

Hạng B1
25/4/15
90
63
18
Giờ tạm chấp nhận để đi đã,còn cái vụ tụt áp em khẳng định là xung đột giữa airbag và dvd,vì rút cả 2 ra đo đủ ngay 12v,cắm 1 trong 2 vào thì còn 10v(điện áp này thiết bị vẫn hoat động),cắm cả 2 vào hệ thống đo chỉ còn 7v,cả 2 đều ko hoạt động,nổ máy check động cơ báo lỗi high pressure fule injector 2&4,xóa lỗi ko hết(cái này chắc do tụt áp nên bị ảnh hương).giờ chỉ tạm xài dvd thì mọi thứ đang hoạt động bình thường,airbag hiện tại tạm ngắt.nhờ các sư phụ có kinh nghiệm giúp em vấn đề này.mới chơi mà găp vấn đề nan giải quá.

• Like
Reactions: LeVanAnhTuan
Hạng D
5/12/13
2.445
2.194
113
Giờ tạm chấp nhận để đi đã,còn cái vụ tụt áp em khẳng định là xung đột giữa airbag và dvd,vì rút cả 2 ra đo đủ ngay 12v,cắm 1 trong 2 vào thì còn 10v(điện áp này thiết bị vẫn hoat động),cắm cả 2 vào hệ thống đo chỉ còn 7v,cả 2 đều ko hoạt động,nổ máy check động cơ báo lỗi high pressure fule injector 2&4,xóa lỗi ko hết(cái này chắc do tụt áp nên bị ảnh hương).giờ chỉ tạm xài dvd thì mọi thứ đang hoạt động bình thường,airbag hiện tại tạm ngắt.nhờ các sư phụ có kinh nghiệm giúp em vấn đề này.mới chơi mà găp vấn đề nan giải quá.
Ráng đi bác,vậy nó mới mau lên tay...:)

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Do anh chưa quen cách suy luận để fix những lổi đơn giản. Nhiều khi triệu chứng nặng , nhưng nguyên nhân lại chỉ rất đơn giản thôi.

Từ từ em hướng dẩn từ xa cho anh thành thợ luôn.:)

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113

Để cuối tuần em coi lại sơ đồ điện E46, xem nguồn cấp 2 cái cầu chì đó từ đâu rồi chỉ anh cách test.

• Like
Reactions: Chiqlb
Hạng B1
25/4/15
90
63
18
Ok bác cubi,thành thợ em ko dám,chỉ mong hiểu đc con vợ của mình để còn biết đường mà chữa lúc nó hắt hơi xổ mũi.sau 1 tháng đưa nàng về dinh thì cũng biết đc sơ sơ rùi,em thấy phần điện có vẻ phức tạp hơn phần cơ,hy vọng sẽ có thể tự fix đc mà ko phải zô chợ rẫy,hic.tks bác.

Hạng C
23/2/14
711
1.475
93
sáng giờ banh hết hàng con vợ ra,theo hướng dẫn của cubi cách ly camera hanh trình ra khỏi hệ thống thấy dvd đã hoạt động trở lại,điện áp đo đc 10v.nhưng khi cắm cả fuse của airbag cùng lúc thì điện áp sụt xuống liền,dvd tèo.nếu rút fuse dvd ra cắm fuse View attachment 264805 View attachment 264807 View attachment 264808 airbag thì vẫn bình thường,airbag ko báo lỗi.tụi này ko soóng chung với nhau đc sao ý.chả lẽ phải hy sinh 1 trong 2,tiện nghi và an toàn bạn chọn cái nào?ps:cái vụ điện áp chỉ 10v em thấy cũng ko bình thường dù dvd vẫn hoạt động,lẽ ra nó phải 12v.
Nhìn bộ thảm đỏ nhớ xe quen, hàng hiếm àh!
Bác chủ chịu vọc quá :) Nhìn mớ dây điện là em hoảng, kiếm Dr.Sơn or cubi cho chắc ăn!

• Like
Reactions: Chiqlb
Hạng B1
25/4/15
90
63
18
Nhìn bộ thảm đỏ nhớ xe quen, hàng hiếm àh!
Bác chủ chịu vọc quá :) Nhìn mớ dây điện là em hoảng, kiếm Dr.Sơn or cubi cho chắc ăn!
Mơi rước đc 1 tháng mà lột đồ hiếp mấy lần òi,giờ đang mất sức,nghỉ vài hôm rồi tính tiếp.

• Like
Reactions: Tuckey2011