Hạng B2
13/11/17
142
58
28
Ối giàng ơi ! người ta kể câu chuyện ẩn dụ , ý là cái đầu toàn shjt thì cho dù là nhìn hoa sen , hoa súng , hoa cúc , hoa hồng hay là thậm chì nhìn thấy bát cơm thì cũng chỉ nhìn ra là đống shjt , vậy mà đọc và hiểu thành người ta đang nằm trên đống shjt rồi nghĩ là nằm trên hoa sen ...kakakakaka . Thiệt tình không nói ra thì người khác còn nghi ngờ là dốt thật hay giả dốt ? nói ra rồi thì khỏi nghi ngờ luôn .
Còn e thấy khả năng đọc và hiểu bác thực sự có vấn đề. Cái gì đúng cho dù đẹp xấu hãy chấp nhận nó để cải thiện thì mới có được sản phẩm tốt nhất. Cải tiến khác với kiểu bảo thủ trên một tư duy, lối mòn luôn cho kiểu cái của mình là đẹp, và nó xấu thực sự thì vẫn cố nghĩ nó là đẹp. Những suy nghĩ đó mới là mầm mống làm xã hội chậm phát triển, và luôn bỏ tiền ra mua sản phẩm kém như kứt mà vẫn bảo thủ đang hít sen, hít cỏ mỹ...

Hạng B1
4/5/18
57
13
8
43
Nói thật là có vài bác bị quần salíp ám đến mức nhìn vô lăng xe cũng sợ :D . Cái vô lăng xe người ta thiết kế cái còi nó thòng xuống cho tiện bấm còi mà nhào vô một hai quả quyết là quần xì rồi sợ ra mặt :D . Em chả thấy cái quần xì nào cả mà chỉ thấy khi lái 1 tay trái, ngón cái áp vào đáy còi bấm còi nhanh cực kỳ, em cực thích vô lăng kiểu vầy luôn á :D . Mấy xe khác muốn bấm còi là phải dùng thêm 1 tay nửa mới được à nghen :D
cái này đúng này. em cũng vậy chuyên lái xe 1 tay thôi. quan trong nhất là tính thực dụng cho mình

Hạng D
24/9/13
1.111
1.456
113
À nghen. Nước ngoài người ta còi cứng để khó bấm còn Bác thích bấm còi để tạo sự ồn ào.
VN mà đi xe không còi thì khả năng cao mang họa bác ợ . Đành rằng ồn ào tí nhưng thà cảnh báo người ta còn hơn ủi người ta bác ợ . Còn nói về lái xe thì em luôn ghi nhớ 2 chữ " nhường nhịn " đấy ạ . Nhưng mình đi xe hơi nó êm ái chứ ko như xe tải ồn ào mà xe máy phía trước họ nghe mà tránh đâu , em phải còi để nhắc họ liền tay luôn.

Hạng B2
13/11/17
142
58
28
VN mà đi xe không còi thì khả năng cao mang họa bác ợ . Đành rằng ồn ào tí nhưng thà cảnh báo người ta còn hơn ủi người ta bác ợ . Còn nói về lái xe thì em luôn ghi nhớ 2 chữ " nhường nhịn " đấy ạ . Nhưng mình đi xe hơi nó êm ái chứ ko như xe tải ồn ào mà xe máy phía trước họ nghe mà tránh đâu , em phải còi để nhắc họ liền tay luôn.
Cũng hạn chế còi bác ah. E chạy xe đi làm hàng ngày nếu phia trước là ô tô thì nháy pha, xe máy thì đúng là phải còi nhiều nhưng bấm nhiều lại thành thói quen. Nên các bác nào lái ô tô xong đi xe máy e thấy ý thức cũng tốt hơn. Và cũng mong các bác đag lái ô tô cũng ít còi hơn ợ.

Hạng D
24/9/13
1.111
1.456
113
Em còi riết giờ thành nghệ thuật luôn bác ợợ . Ban đầu nhấp nhẹ và cực nhanh sẽ cho tieng còi nhỏ đủ cảnh báo, nếu chưa nghe làm tiếp lần 2 mạnh hơn tí , nếu còn lì lần 3 sẽ điếc tai lâu đấy ạ :D

• Like
Reactions: hoang duon
Hạng B1
4/5/18
57
13
8
43
Cũng hạn chế còi bác ah. E chạy xe đi làm hàng ngày nếu phia trước là ô tô thì nháy pha, xe máy thì đúng là phải còi nhiều nhưng bấm nhiều lại thành thói quen. Nên các bác nào lái ô tô xong đi xe máy e thấy ý thức cũng tốt hơn. Và cũng mong các bác đag lái ô tô cũng ít còi hơn ợ.

Không nói vấn đề ồn ào hay không, Bác ấn còi nhiều hay ít không nói đến.

Mà vấn đề vô lăng của Nissan khi đi có thể ấn 1 tay mà không cần phải dơ hay nhấc tay ra giữa vô lăng để ấn. Trong những tình huống nguy hiểm thì cụ không mất nhiều thời gian ấn còi nếu dùng vô lăng của Xtrail. (đừng ai nói nó chỉ có 1 - 2s không để làm gì nhé. Chỉ phanh sớm hoặc phản ứng kịp thời 1s thôi là sống rồi).
Em thì đi xe xtrail cầm lô lăng đó rất tiện, tay thả thấp xuống dưới, cầm 1 tay nhẹ chân ga, đến chỗ đông người nhẹ nhàng ấn ngón cái là có còi.

• Like
Reactions: volangchi
Hạng B2
22/1/12
299
207
43
32
cho em cười cụ cái :D đúng là dù trên fb hay ở fr thì kiểu đếu gì cũng gặp bò :)
kakakaka . cậu ấy nói người ta có vấn đề đọc hiểu đấy . Cười muốn nôn cả ruột .

Hạng B2
13/11/17
142
58
28
kakakaka . cậu ấy nói người ta có vấn đề đọc hiểu đấy . Cười muốn nôn cả ruột .
Nhìn cái avatar thì đủ hiểu ôg này khôn thế nào. Kaaaaa. Mình quên mất đây là tít của Ít trêu.. nên họ thích ai nói họ xấu. Nhưg nó xấu thật

Hạng D
29/3/16
1.997
2.642
113
46
Nhờ bác khai sáng dùm tôi như thế nào là đẹp và như thế nào là xấu được không ( bác dẫn chứng cụ thể ) ? với bác có thể nó xấu nhưng với tôi và những người khác lại thấy đẹp .Tôi đã lái cả CX5 cả CRV cả fortuner và santafe bản 2017, cá nhân tôi thấy chẳng chiếc nào đẹp hơn chiếc nào . xe tôi không ưng ý nội thất nhất là fortuner nhì là CRV .
Đành rằng xấu đẹp là do quan niệm của mỗi người nhưng nó vẫn theo đúng theo đa số. Ví dụ đa số đàn ông không phải da đen sẽ thấy con gái da trắng đẹp hơn con gái da đen, nhưng vẫn có một số đàn ông thấy con gái da đen hấp dẫn hơn . Nói vậy hi vọng bạn đủ hiểu. xTrail không đem về bản mới thì cứ thế mà quảng cáo và lưu kho tiếp