Tập Lái
19/6/19
2
1
3
33
[Help bệnh lạ] Cho em hỏi về Kia K3 2015
Chào các bác sĩ, em cũng va chạm nhiều loại xe mà em chưa biết cái bệnh của em đang gặp lại hoang mang như thế nào. Lang thang lên đây hỏi các bác kỹ thuật các bác thông não hộ em phát[pagebreak][/pagebreak]​
- Em đang chạy Kia K3 bản MT số sàn 2015! Đợt này thỉnh thoảng em chạy tắt máy rút chìa khoá ra rồi màn hình táp lô cũng tắt điện rồi nhưng máy vẫn nổ! Em k thấy hiện tượng rung lắc gì cả nhìn xuống bô nó có tiếng nổ nhỏ thôi như tiếng máy bay ù ù!. Không biết xe em lỗi gì em chưa trải bệnh này bg rất mong các bác kỹ thuật giúp em đoán bệnh ạ! Cảm ơn các bác nhiều ạ​

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/10/16
11.501
21.750
113
Pháp
1 - Hệ thống ..."electrovanne" Tức là phần bơm nhiên liệu tiếp tục hoạt động, do đó thử ngay phần nầy, tôi kg biết tiếng việt là gì. (solenoid ??? tiến anh chăng) mặc dầu tắt bằng chìa khoá. Thường là phần nầy dùng để tránh ... trộm xe. Nếu bạn biết tên nó là gì thì cho tôi biết nhé

2 - Trong trường hợp đó nếu bạn muốn tắt máy thì kéo thắng tay, đạp thắng, rồi vào số, nhả côn thì máy sẽ bị khựng lại ngay (vì là số tay nên cách nầy cũng coi như là tạm ổn) trong lúc chờ đợi

Thân bạn

PS : còn có những bệnh liên quan về vấn đề nầy, nhưng đây là phần dể nhất để kiểm tra (như ổ đề, ECU)...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
29/6/15
4.910
15.749
113
39
Cái này bthuong mà! Xe Kia nào cũng vậy, yên tâm đi tiếp thôi bác!
Chỉ có bọn xe Nhụt là hok bị vại hoy:D

9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Bắt mạch online kiểu này k bjo giải quyết đc vấn đề. Bác đánh xe vào hãng nó bắt bệnh cho ạ. Chuyên về Kia sẽ cho bác câu trloi và hướng khắc phục tốt nhất cho xe bác

Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
KIA, Hyundai tốt lắm, chỉ là lâu lâu lổi cục máy chơi thôi. Mấy triệu xe triệu hồi do cháy cũng từ cái cục máy. Ở VN cũng thế làm sập tiệm 1 hãng taxi :D

Hạng C
21/11/15
704
4.965
93
Tp.HCM
Lỗi này mềnh nghĩ xử lý dễ, cứ mang ra hãng họ kiểm tra sẽ fix dc.
Xe hàn ngoài lỗi bà hỏa hay viếng thăm ra thì còn lại đều chỉ là lỗi vặt.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
22/12/09
3.117
17.923
113
Thái Bình
Nhiều khi là hư ổ khoá điện thôi. Xe mình có đợt rút chìa khoá rồi mà vẫn kêu ting ting, cho vài giọt nhớt vào thì hết, do cái lẫy bị kẹt