Hạng B2
23/7/09
371
12
18
HCMC
Ha Sonata nói:
thấy nước ngập phía trước với sự phản ứng về văn hoá giao thông và an toàn giao thông... Tài xế Buộc Phải Giảm tốc độ.
- Xe bị bắn nước bất ngờ thế: tài xế không giảm tốc , không an toàn cho mình và đe doạ người khác.
- em khoing biết xe em có bị bắn nước vậy không bởi ... Em toàn bò qua vũng nước.
- Ý bác chủ thớt chỉ bàn đến an toàn cho lái xe thì em chịu bó tay không có ý gì thêm .

nhiều bác cứ lên đc 4B là quên mất xưa kia mình cũng cày 2B thấy mịa

Hạng D
30/11/10
3.968
56.393
113
Bác đổ cho đường cong nên không thấy vũng nước là đủ hiểu tính cách lái xe của bác chủ rồi! Nếu đường cong bác không thấy vũng nước, thì rủi ở đó không phải là vũng nước mà 1 công trình thi công, cái hầm hay 1 chiếc xe dừng khẩn cấp thì bác làm sao? có chạy luôn để "được" tóe nước lên kính xe hay không?! Hãy vì mình vì người, mình thích nhất là câu nói của VOV GT: phía trước tay lái là mạng sống!
peterhcmc nói:
Nhiều lúc không lường trước được bác ạh! Chiều hôm đó đi từ Bình Dương về HCM, qua Number 1 một tí là đoạn đường cong qua trái nên không thấy vũng nước. Đường từ BD về khô rang, nhưng ngay ở đây có một vũng nước. Vừa thấy vũng nước liền đạp thắng khá gắt (rút kinh nghiệm hồi sáng, và hên là phía sau không có xe) nhưng vẫn bị bắn lên che gần 1/2 kiếng xe.
Hix! Bất tiện thật.

Hạng B2
12/11/11
298
23
18
41
Tân Bình -HCM
Jangnhut nói:
P.C.P_grandis nói:
Chạy kiểu đó ko chết là may mắn rồi ở đó mà lập thớt. trời mưa chạy chậm thôi. ỷ đi xe hơi chạy láo hả? chạy kiểu đó ko biết nghĩ những người đi xe máy hả? láo toét.
Em thấy bác mới gọi là láo. Bác chủ lập topic là để chia sẽ với mọi người phòng tránh.
vậy em sai ha răngnhứt? em bi mấy lão 4B chạy vậy văng nước ướt mấy lần bực lắm. nay tìm ra nên hơi to tiếng chút mà.

Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn
P.C.P_grandis nói:
Chạy kiểu đó ko chết là may mắn rồi ở đó mà lập thớt. trời mưa chạy chậm thôi. ỷ đi xe hơi chạy láo hả? chạy kiểu đó ko biết nghĩ những người đi xe máy hả? láo toét.
bác này nóng quá :oops::oops::oops::oops::oops:

Hạng B2
30/7/11
254
258
43
E bị 1 lần khi đi BD, xe tốc hành 29 cho chay vượt phải xe e làm bắn nước lên kính lãi k thấy đường rat nguy hiêm. E sợ đến giờ luon.

Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.631
1.827
113
38
Cà Mau
P.C.P_grandis nói:
Jangnhut nói:
P.C.P_grandis nói:
Em thấy bác mới gọi là láo. Bác chủ lập topic là để chia sẽ với mọi người phòng tránh.
vậy em sai ha răngnhứt? em bi mấy lão 4B chạy vậy văng nước ướt mấy lần bực lắm. nay tìm ra nên hơi to tiếng chút mà.
Chạy xe văng nước không nghĩ đến người xung quanh thì cái đó thì đáng chửi lắm
nhưng trường hợp bác chủ nêu là tự làm văng nước lên kính của mình. Bác chủ muốn chia sẽ và tìm cách khắc phục mà.
VD em thường đi NVLinh chạy ngang làm văn nước lên kính mình nhưng cũng có liên quan gì đến 2B đâu.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Em bị một phát sau cơn mưa ở xa lộ HN, do xe ngược chiều tạt sang...tối tăm mù mịt bùn cứ tưởng trời sập.:D