Hạng B2
12/4/09
206
7
18
47
HCM
Để kiểm tra lại vấn đề này, sáng nay mình thử nghiệm lại trong sân công ty (hehe, để các bạn không trách mình không tôn trọng người đi đường). Mình xả một vũng nước khoảng 10-12cm. Chay qua với tốc độ 30km/h thì Ok, nhưng tăng lên 35km/h là bắt đầu thấy nước bắn lên Ca bô. Vì sân ngắn quá nến không test tốc độ cao hơn được, nhưng đoán chắc rằng 40km/h sẽ bị bắn lên kiếng.

Trao đổi tới đây hi vọng mọi người hiểu mình đang muốn mọi người góp ý, trao đổi để tìm ra giải pháp khắc phục về mặt kỹ thuật. Vì mùa mưa sắp tới rồi, mà đường sá VN thì đọng nước trên đường là chuyện bình thường.
Còn vấn đề đạo đức khi lái xe thì có rất nhiều thớt trao đổi về vấn đề này rồi. Nên không muốn trao đổi thêm ở đây. Mong mọi người thông cảm.

Hạng C
19/9/10
953
48
48
54
peterhcmc nói:
Để kiểm tra lại vấn đề này, sáng nay mình thử nghiệm lại trong sân công ty (hehe, để các bạn không trách mình không tôn trọng người đi đường). Mình xả một vũng nước khoảng 10-12cm. Chay qua với tốc độ 30km/h thì Ok, nhưng tăng lên 35km/h là bắt đầu thấy nước bắn lên Ca bô. Vì sân ngắn quá nến không test tốc độ cao hơn được, nhưng đoán chắc rằng 40km/h sẽ bị bắn lên kiếng.

Trao đổi tới đây hi vọng mọi người hiểu mình đang muốn mọi người góp ý, trao đổi để tìm ra giải pháp khắc phục về mặt kỹ thuật. Vì mùa mưa sắp tới rồi, mà đường sá VN thì đọng nước trên đường là chuyện bình thường.
Còn vấn đề đạo đức khi lái xe thì có rất nhiều thớt trao đổi về vấn đề này rồi. Nên không muốn trao đổi thêm ở đây. Mong mọi người thông cảm.
Tự mình làm văng nước lên thì cải tiến bằng cách rút kinh nghiệm chay chậm lại & quan sát kỹ...Trong kỹ thuật lái xe gọi là "làm chủ tốc độ". Thật khó hiểu khi bác chủ kêu gọi cải tiến cái xe, khi những hãng xe có kinh nghiệm hàng trăm năm, nếu cần cải tiến thì người ta cải tiến rồi, nếu người lái cố tình vận hành sai thì siêu xe trị giá 10 tỷ cũng chịu thua thôi.

Last edited by a moderator:
Hạng D
30/1/07
2.587
145
63
nha trang
gặp vũng nước mà bác chạy kiểu đó là bác chết chứ ko phải người khác chết đâu ,nếu bác chạy ở tốc độ cao để mất lái lắm đo

Hạng D
17/7/07
3.452
33
48
Sài-gòn
ducvcci nói:
Mua xe có chế độ auto ngạt nước
thấy nhiều loại xe có thêm 2 cục phun nước nhỏ xíu + 2 gạt nước nhỏ xíu ở 2 đèn pha
ban đêm mà thấy đèn mình tự nhiên mờ hơn mọi khi : xe khác nó tạt bùn sình lên cặp đèn
mình ôm Land Cruiser chở chiên da Tây công tác vùng sâu-xa coi tình hình viện trợ : Tỉnh ta điều cái Ford Ranger 4WD dẫn đường offroad : pà mịa nó "lội" hằng ngày nên quen đường phang tá lả cái xe đi chữ Z nghiêng ngả nảy tưng
mình lạ đường cứ tà tà bò theo : xuống hố từng bánh, còn chú "Biệt Động Quân" Mỹ đạp mất hút rùi cũng phởi ngừng lại chờ thôi hehehe
mà offroad kiểu này thì bùn sình đất đỏ nó văng đầy khoang máy luôn, khi sụp ổ gà hơi mạnh chút là dàn kiếng cửa sổ cũng bị văng sình chứ kiếng lái thì ... miễn bàn

cặp kèn cũng bị sình bịt kín mít kiu e e như dế
dzị chứ Cán bộ + dân tình địa phương vẫn cỡi 2 bánh hằng ngày nam phụ lẫo ấu các cung đường kiểu này