Hạng B1
6/6/17
62
599
83
36
TP.Hồ Chí Minh
noithatpho.com.vn
Nếu bắt bẻ từng câu từng chữ, suy luận - diễn giải theo nội dung của Hợp đồng và theo quy định của pháp luật hiện hành thì:

Nếu bên A ko làm đúng nội dung theo hợp đồng thì x 10 lần. Ok, vậy nay ko đúng nội dung thì sẽ chấp nhận bồi thường 10 lần số tiền đã nhận ~ 8 tỷ.v2 bên hoàn trả cho nhau những gì đã nhận. Bên kia trả 3 cuốn sổ đỏ, bên đây trả 8 tỉ.

Nhưng bên kia tất nhiên sẽ ko đồng ý, sẽ dựa vào Khoản 2 điều 129 BLDS nói hợp đồng ko tuân thủ hình thức nhưng đã thực hiện được 2/3 nội dung của hợp đồng, yêu cầu tiếp tục thực hiện hợp đồng.

Lúc này, phải xem quan điểm của ông Thẩm phán Tòa án như thế nào ?

---+---
Note: Thường Tòa án sẽ nghiêng về việc cho tiếp tục công nhận Hợp đồng mua bán giấy tay và cho tiếp tục thực hiện hợp đồng. Vậy tiếp tục thực hiện hợp đồng thì mình lại kích hoạt điều khoản x 10 lần.

• Like
Reactions: Johanthanng
Hạng D
23/6/13
1.887
4.890
113
Nếu bắt bẻ từng câu từng chữ, suy luận - diễn giải theo nội dung của Hợp đồng và theo quy định của pháp luật hiện hành thì:

Nếu bên A ko làm đúng nội dung theo hợp đồng thì x 10 lần. Ok, vậy nay ko đúng nội dung thì sẽ chấp nhận bồi thường 10 lần số tiền đã nhận ~ 8 tỷ.v2 bên hoàn trả cho nhau những gì đã nhận. Bên kia trả 3 cuốn sổ đỏ, bên đây trả 8 tỉ.

Nhưng bên kia tất nhiên sẽ ko đồng ý, sẽ dựa vào Khoản 2 điều 129 BLDS nói hợp đồng ko tuân thủ hình thức nhưng đã thực hiện được 2/3 nội dung của hợp đồng, yêu cầu tiếp tục thực hiện hợp đồng.

Lúc này, phải xem quan điểm của ông Thẩm phán Tòa án như thế nào ?

---+---
Note: Thường Tòa án sẽ nghiêng về việc cho tiếp tục công nhận Hợp đồng mua bán giấy tay và cho tiếp tục thực hiện hợp đồng. Vậy tiếp tục thực hiện hợp đồng thì mình lại kích hoạt điều khoản x 10 lần.
10 lần cái gì anh ? tiền bên A đang giữ có 180tr ah, còn nói về tổng tiền mua tầm 800tr thì bên A đã gửi cho bên B 3/4 tài sản rồi. Lấy cớ gì mà đền x10 của 800tr ?
Mà bên B đúng đểu, dường như thấy trước đc sự tình nên đòi x10, trong khi ng ta đền có x2. Lại đòi giữ sổ gốc ngay sau khi cọc.
Sao bên A k im im chờ đất lên giá 10 tỉ hẳng đền luôn.

• Like
Hạng B2
16/3/19
302
5.838
93
10 lần cái gì anh ? tiền bên A đang giữ có 180tr ah, còn nói về tổng tiền mua tầm 800tr thì bên A đã gửi cho bên B 3/4 tài sản rồi. Lấy cớ gì mà đền x10 của 800tr ?
Mà bên B đúng đểu, dường như thấy trước đc sự tình nên đòi x10, trong khi ng ta đền có x2. Lại đòi giữ sổ gốc ngay sau khi cọc.
Sao bên A k im im chờ đất lên giá 10 tỉ hẳng đền luôn.
B là dân buôn, ở đà lạt. A là dân nông ở PT, B sân khách mà xuống PT hù doạ bỏ tù làm 2vc A sợ quá buôn tay rồi, ngày nào cũng gọi điện 2 ông bà già, mất ăn mất ngủ. Đúng là ở đời hiền là bị hiếp.
Thằng e định bỏ tiền ra đưa cho A, đc uỷ quyền chơi tới bến, mà A kêu thôi bỏ đi con.

• Sad
Reactions: thefarmer
Hạng D
26/2/20
1.089
1.448
113
45
đúng là ở những cái vùng như Phan Thiết, Phú Quốc, Vân Đồn, Vân Phong, Q9 đất đai trong 10 năm lên x10 xN luôn giờ những ai bán 10 năm trước mà lo tiêu sài xe pháo này nọ chắc ngồi ăn mày dĩ vãng hết

• Like
Tập Lái
2/1/20
33
14
8
37
Hic hic mấy thằng lái con lái o ép người dân nghèo !!!!! ép cho cố vô sau này con cái cũng ăn xài phá hét thôi.

Bác này nói hay nè, bọn con buôn ép người quá đáng, đời con đời cháu ăn trả lại gấp 10!

Hạng B2
24/7/19
132
161
43
40
Hợp đồng bao nhiêu năm rồi, thời hạn khởi kiện còn không, cứ ăn no ngủ kỹ đi bác ơi, quan trọng toà án có thụ lý dc ko, ko thụ lý có mà ăn mứt trước tết.

Quan trọng nữa, tiền cọc 180tr cho miếng ko sổ bên kia đã đưa đâu mà đòi đền cọc.

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
giấy tay ko có giá trị pháp lý,, xong chuyện ngen bác chủ,, họ thích kiện thì kiện,, chừng nào dang hồ mới lo

• Like