Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com
Kính chào các bác. Xe em hai ngày nay nó bị cảm hay sao í. Xe bị rung ở vòng tua 1500v/p. E đã chạy dò ở tất cả các vòng tua khác nhau và chạy tất cả chế độ. E thấy chỉ bị rung ở vòng tua đó khi chạy D thôi. Cảm giác như xe vừa sang số mà máy kéo không nổi vậy. Rung cộng hưởng toàn xe. Chỉ bị rung khi chạy rà ga hình như xe vô đúng số nó mới bị. Thường bị ở tốc độ 55-60km/h. Nhớm thêm ga hoặc giảm ga xuống tí thì bình thường lại. Bác nào đã gặp trường hợp như vậy hay biết bệnh em nó xin đc chỉ giáo. Em xin cảm ơn và hậu tạ ạ.
Thay cao su đầu trục láp đi bác. Hạ thấp cây pô rồi hạ nguyên cây láp xuống rồi thay cao su đầu láp (chỗ láp nối vô hộp số).

Help! help! Xe bị rung ở vòng tua 1500. 530i E60

Hạng D
1/11/12
1.050
432
83
Thay cao su đầu trục láp đi bác. Hạ thấp cây pô rồi hạ nguyên cây láp xuống rồi thay cao su đầu láp (chỗ láp nối vô hộp số).

View attachment 798168
cái này nhà em có rất nhiều! phụ tùng xe đức nhà em có sẵn rất nhiều rất mong được các bác ủng hộ ạ 0977.488.671

Kính chào các bác. Xe em hai ngày nay nó bị cảm hay sao í. Xe bị rung ở vòng tua 1500v/p. E đã chạy dò ở tất cả các vòng tua khác nhau và chạy tất cả chế độ. E thấy chỉ bị rung ở vòng tua đó khi chạy D thôi. Cảm giác như xe vừa sang số mà máy kéo không nổi vậy. Rung cộng hưởng toàn xe. Chỉ bị rung khi chạy rà ga hình như xe vô đúng số nó mới bị. Thường bị ở tốc độ 55-60km/h. Nhớm thêm ga hoặc giảm ga xuống tí thì bình thường lại. Bác nào đã gặp trường hợp như vậy hay biết bệnh em nó xin đc chỉ giáo. Em xin cảm ơn và hậu tạ ạ.
Xe bác chủ xử lý sao r? Chia sẻ kinh nghiệm để a e cùng biết

Hạng B2
17/1/14
181
119
43
Thủ Đức
Xe bác E60 đời nào, theo em biết E60 dòng 530i nói riêng chiếc nào cũng bị bệnh này khi cưỡi được tầm trên dưới 80 ngàn km, nguyên nhân là theo các bác sửa xe bảo là bị tuột áp nhớt bên trong hộp số dẫn đến hộp số điều khiển không đúng khi sang số gì đó, tuỳ theo tình trạng mà có một số em thay ron gì đó đi OK, một số trường hợp khác cũng bệnh này bác sĩ cũng bó tay...bệnh trầm kha do già quá, chỉ còn nước thay cả hộp số.
Em nói đây là một trường hợp giống hiện tượng của bác thôi nhé!
Để test trường hợp này bác cứ thử chạy thốc ga một đoạn lên xuống thất thường khoảng 10km thì biết ngay em nó khi dừng một chổ vẫn rần rần như chết một máy vậy có thể do chưa trả về số đúng với tốc độ, khi đó tắt máy để nhớt hộp số hồi về đủ và đề lại sẽ hết, nếu đúng là hiện tượng này thì nó sẽ tăng dần theo thời gian đến khi được xử lý.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
10/10/17
1
0
1
38
Nếu để DS mà không rung, mà xe bác là đời máy M54 thì do bộ phốt vanos kém rồi ạ.

Hạng B2
22/2/16
214
133
43
38
Hóng kết quả kiểm tra của bác chủ, chắc cũng có nhiều bimmer bị mà chưa biết hỏi ai