Kính chào các bác. Xe em hai ngày nay nó bị cảm hay sao í. Xe bị rung ở vòng tua 1500v/p. E đã chạy dò ở tất cả các vòng tua khác nhau và chạy tất cả chế độ. E thấy chỉ bị rung ở vòng tua đó khi chạy D thôi. Cảm giác như xe vừa sang số mà máy kéo không nổi vậy. Rung cộng hưởng toàn xe. Chỉ bị rung khi chạy rà ga hình như xe vô đúng số nó mới bị. Thường bị ở tốc độ 55-60km/h. Nhớm thêm ga hoặc giảm ga xuống tí thì bình thường lại. Bác nào đã gặp trường hợp như vậy hay biết bệnh em nó xin đc chỉ giáo. Em xin cảm ơn và hậu tạ ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Xe bác xe gi. Mỗi loại bệnh khác nhau. Tùy dòng xe nào nữa bác
Xe em 530i E60 ngay tiêu đề đó bác. Hôm qua e có cho vệ sinh bugi, béc phun, bơm xăng, lọc gió về chạy thấy cũng đỡ nhưng vẫn còn bác ạ. Đặc biệt khi chở nhiều người. Xe đỗ thì ko bị gì máy êm. Nhưng chạy là bị, test phần mềm ở garage máy ok hết. Chạy đủ 6 máy. Với có một điều là sáng đề máy xe vừa nổ là xe cục một cái. Chẳng biết bị gì. Bác phán bệnh giúp e với bác ới ơi. Cám ơn bác nhiều.

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Nếu ở SG thì pm cho mình, mình chỉ chổ kiểm tra.

Hạng C
11/2/09
629
547
93
xe bác đề lên hơi chậm hơn bình thường kèm tiếng khục mạnh đúng ko?
Bác thử ép gas đột ngột xem bị giựt liên tục không, nếu có thì ra bệnh rồi.

xe bác đề lên hơi chậm hơn bình thường kèm tiếng khục mạnh đúng ko?
Bác thử ép gas đột ngột xem bị giựt liên tục không, nếu có thì ra bệnh rồi.
Đề bình thường, nổ máy cái nó khực một cái. Xong bình thường trở lại. Ép ga nhồi ga vòng tua lên bình thường không rung riết gì. Có phải do nó kéo máy lạnh không bác. Xe e để chế độ đề máy mới chạy máy lạnh. Thêm cái vụ rung rung khi chạy 50-60 nữa. Không biết bọn nó có liên quan không? Thank bác

• Like
Reactions: 325iE46
Hạng C
16/7/13
967
1.130
93
Đề bình thường, nổ máy cái nó khực một cái. Xong bình thường trở lại. Ép ga nhồi ga vòng tua lên bình thường không rung riết gì. Có phải do nó kéo máy lạnh không bác. Xe e để chế độ đề máy mới chạy máy lạnh. Thêm cái vụ rung rung khi chạy 50-60 nữa. Không biết bọn nó có liên quan không? Thank bác
Một chiếc BMW có mấy chục ngàn chi tiết đoán qua diễn đàn như thầy bói xem voi vậy. Anh mang qua bên Empire auto ở đây chuyên sửa BMW phone anh Trí : 094 168 4111

Tập Lái
5/9/17
20
2
3
39
Chào bác nay thấy bài của bác chắc pan khó hên là tôi cũng gặp rồi. khả năng láp dọc của xe bác gặp vấn đề bác nên đi kt . còn nổ rủng thì chuyện khác .uy tín sc theo tôi gara oto thinh phú đã làm rồi và có bác Phúc sư phụ a Trí Empire đây tư vấn cho bác: 0906992345.