Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
15/11/07
2.535
10.887
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
Nếu bác cẩn thận thì gửi luôn một cái Mail cho hãng nhờ confirm cho chắc ...
Cầm cái dó thì di cãi là tiện nhất ....chính hãng confirm thì còn ai dám cãi nữa trừ khi cãi "chày"....

Hạng D
22/3/07
1.657
147
63
39
South Australia
đó là lý do vì sao sắp có quy định mới, các salon ở ngoài phải có giấy uỷ quyền chính hãng mới đc phép kinh doanh! Theo suy nghĩ của em, đây là 100% lỗi của Hoàng Gia, dù gì sales cũng phải CLEAR là options của xe có gì với khách hàng! Thiết nghĩ Hoàng Gia sales đã lờ đi 2 options mà khách hàng muốn có nhất để có thể đẩy đc con xe này! Chuyện đã rồi thì theo em, Hoàng Gia nên đền bù cho khách hàng 2 options đó! Ko thể nào chỉ la $200 được!

Tập Lái
30/11/09
20
0
0
TrangMory nói:
Em làm bên Hoàng Gia đây ạ. Em có vài điều muốn nói với chủ topic
1. Sales bên em có nói là có những options như anh mong muốn không? Chứ em nghĩ anh đã thực sự quan tâm sang số trên vô lăng hay lazang 18 sẽ hỏi lại sales có chắc chắn có hay là không. Lúc đó sales không chắc chắn sẽ hỏi lại để đảm bảo độ tin cậy với khách hàng.
2. Bản Royal hay một số bản bên em nhập về hay các công ty khác nhập về cũng có thể thiếu như Sportage LMT cũng có bản thiếu vì nhà sản xuất muốn bớt đi để phù hợp với giá tiền, và anh từ số VIN có được thì bên em không hề độ hay là thiếu options nào như nhà sản xuất cung cấp. Giá xe bên em đưa ra cũng dựa trên sự phù hợp với các options đã có.
3. Bên em cam kết là không bao giờ dựa vào sự không hiểu biết của khách hàng để làm ăn đâu anh ạ. Anh hãy nhờ một người hiểu biết giải thích cho anh hiểu thêm một cách khách quan nhất, đừng nghe người này người kia đá vào.
4. Người lập Topic bên OF không phải là anh nên chắc đã bị ban nick rồi vì quy định trên OF rất khắt khe.
Vậy là saler bên em ko nắm rõ được options của xe sao ?
HG phải xem lại saler rùi
Em làm bên HG vậy hãy đưa ra cách giải quyết cho bác Tùng đi

Last edited by a moderator:
Hạng B2
16/12/10
157
2
0
42
TrangMory nói:
1. Sales bên em có nói là có những options như anh mong muốn không? Chứ em nghĩ anh đã thực sự quan tâm sang số trên vô lăng hay lazang 18 sẽ hỏi lại sales có chắc chắn có hay là không. Lúc đó sales không chắc chắn sẽ hỏi lại để đảm bảo độ tin cậy với khách hàng.
2. Bản Royal hay một số bản bên em nhập về hay các công ty khác nhập về cũng có thể thiếu như Sportage LMT cũng có bản thiếu vì nhà sản xuất muốn bớt đi để phù hợp với giá tiền, và anh từ số VIN có được thì bên em không hề độ hay là thiếu options nào như nhà sản xuất cung cấp. Giá xe bên em đưa ra cũng dựa trên sự phù hợp với các options đã có.
3. Bên em cam kết là không bao giờ dựa vào sự không hiểu biết của khách hàng để làm ăn đâu anh ạ. Anh hãy nhờ một người hiểu biết giải thích cho anh hiểu thêm một cách khách quan nhất, đừng nghe người này người kia đá vào.
4. Người lập Topic bên OF không phải là anh nên chắc đã bị ban nick rồi vì quy định trên OF rất khắt khe.
ai ban nick bên oF???:mad:

Hạng B2
16/12/10
157
2
0
42
TrangMory nói:
Tuanbass nói:
TrangMory nói:
4. Người lập Topic bên OF không phải là anh nên <span style=""color: #ff00ff;"">chắc đã bị ban nick</span> rồi vì quy định trên OF rất khắt khe.
Bác nói<span style=""color: #ff0000;""> phét lác</span> quá, ai ban nick bên oF???:mad:

Bác hơi quá lời với em rồi đấy ạ. Thấy bác ấy kêu là không vào được thì em đoán là đã bị ban nick thôi. Bác đọc lại cái chữ màu hồng xem??? Em đâu có là min, mod bên OF đâu mà biết sự thể nó thế nào. Bác Giao Thông bên ấy đã nói lại là các nick của bác ấy hoạt động bình thường đấy ạ.
Cái gì chăc chắn hãy nói nhé,:mad:

Hạng D
22/3/07
1.657
147
63
39
South Australia
bác Tuanbass này impolite ghê nhẩy! Bác ko nên làm loãng topic như thế! Way lại topic, ko thể nào đổ lỗi sang khách hàng khi mà salers luôn luôn là người nắm rõ thông tin nhất và 2 options quan trọng vậy mà ko lẽ chủ xe ko biết??? Đúng là ở vietnam mua xe khổ thật! Có tiền cũng ko đc làm vua!

Hạng C
12/4/07
576
0
0
Ha noi
Vụ này em đồ là do Sêu rồi. Khi cụ T hỏi mua cụ ý quan trọng 2 cái óp sần đó lắm. Chứ nếu k thì giờ cụ ý làm um lên để làm gì. Giờ em nghĩ 2 bên ngồi lại nói chuyện với nhau thôi. Làm om lên thì phần thiệt thuộc về cả 2 bên thui. Bác T thì mất công sức thời gian còn HG thì sẽ ảnh hưởng đến uy tín dù có đúng hay sai.

Status
Không mở trả lời sau này.