Thảo Luận Help me!

Hạng B2
23/3/05
133
0
16
TPHCM
Các bác ơi giúp em chuyện này nha: xe em đang đi trời mưa thì bổng nhiên gạt nước kg chịu gạt nửa, dừng lại, tắt công tắt một hồi sao thì nó chạy lại bình thường vậy là nó bị gì vậy các bác ơi? Xe em là xe matiz màu các bác nha.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
23/3/05
133
0
16
TPHCM
RE: Help me!

Kg phải bác ơi hôm nay đi trời mưa lại bị nửa, mang ra thợ thì lại kg bị, nên chẳng biết bị gì có bác nào biết chỉ giúp em với. Thanks

Last edited by a moderator:
Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Trước tiên bác vệ sinh tiếp điểm, siết lại con ốc bắt dây mass của Moteur vô thân xe coi nó có lỏng không:D:D Các xe cũ hay bị lỏng con ốc này làm hở mạch tạm thời khi điện áp không đủ thắng điện trở chỗ nối...tui bị vài lần lúc tháo ra mà lắp vô không chặt tay là bị

Nếu vẫn không hết thì bác kiểm tra đến phần dây nóng đến Moteur, cầu chì và các mối nối, contact.....:D:D Cứ nắm các đầu nối mà giựt mạnh vào cho nó sút được thì sút luôn (nhiều đầu nối chỉ còn 1,2 sợi nhỏ tí nối dây với đầu pin nên không tải nổi dòng lớn nữa)...ta nối lại 1 thể cho chắc chắn và yên tâm hơn:):)

Nếu vẫn bị thì nối quách nguồn thẳng vô Moteur mà thử, trường hợp nó chạy mà bị nóng hoặc nó không chạy thì đem đo điện trở lại rồi thay hay quấn lại là tùy bác:D:D

Có khi Moteur vẫn chạy mà nó không gạt, ấy là cơ cấu truyền động nó sút ra khỏi cái Moteur hay là bị cái gì chặn lại rồi[:-]

.......

Nếu vẫn bị thì.....bán nhà đổi xe khác..[8D][8D][8D] hehhe trước em bị mấy lần ngoài xa lộ lúc mưa to cú muốn chết

À mà bác đã biết cách bôi thuốc lá lên kính chạy đỡ về chưa nhỉ:D:D:D

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

XIn lỗi em đọc kĩ lại mới biết là bác Lúa xài Matiz màu đời mới nhứt ....:D:DThôi thì em lỡ post theo tinh thần xe cũ bác xem xài được cái gì thì xài, không thì đem vô hãng bảo hành dùm em nhé

Hạng B2
23/3/05
133
0
16
TPHCM

Em đã làm theo các bước chỉ dẩn của bác, thử xong thấy bình thường nhưng mà chưa đi trời mưa nên cũng chẳng biết sao. Thanks bác pioeon đã hướng dẩn.