Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
25/8/08
1.487
18
38
Bốn phương trời
Re:Help: Nhờ tư vấn" the tour for family Bình Châu - Mũi Né - Nha Trang"

POLTS nói:
Hi hi... đang ngồi gõ bài post xong thấy cm của mợ rùi ngại quá đi :D, em cũng đang đâu đầu vì kế hoạch bị bàn tới bàn lui thay đổi hoài. Cám ơn mợ rất nhiều
Nhà em đi cả đại gia đình gồm 10 người lớn và 3 nhỏ (dưới 12t), em dự định chia ra 5 phòng. Nhờ mợ hỏi cho em xem nơi nào có phòng KS gần biển có hồ bơi khoảng 3 sao giá tốt nhé
Sao lâu quá không thấy mợ tham gia off với XNL vậy? Việc kiếm nhà của mợ sao rùi đã ổn định chỗ ở chưa vậy mợ?
Một lần nữa cảm ơn mợ rất nhiều

Dạ, em cám ơn bác hỏi thăm, em đã kiếm ra nhà rồi, đang đóng gói hành lý (can tội ham mua sắm & xin xỏ
!). Để thư thư, khi mà em đã thu xếp ổng thỏa thì lại mò vô Xóm Offline thăm các bác sau vậy...
Em vừa ở Đà Lạt về chiều nay, để qua tuần em hỏi thăm giùm bác nha!
Các bác di chuyển đoạn Đồng Nai lưu ý nha, bị "bắn rát" đó, nhất là đoạn Trảng Bom, có camera lưu nên các bác phải lưu ý lane di chuyển & seat belt của người ngồi ghế phụ!!

Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com

@smile : bác tư vấn dùm địa điểm này : "thác Yangbay hoặc tour Diên Khánh: trở về thiên nhiên, cách NT khoảng 10-20Km" nếu có xe thì mình tự đi hay mua tour . Cám ơn Bác.

Hạng D
25/8/08
1.487
18
38
Bốn phương trời

trai saigon515 nói:
@smile : bác tư vấn dùm địa điểm này : "thác Yangbay hoặc tour Diên Khánh: trở về thiên nhiên, cách NT khoảng 10-20Km" nếu có xe thì mình tự đi hay mua tour . Cám ơn Bác.

Dạ, bác vẫn có thể đi tự túc đựơc mà bác. Đi tự do thì mình sẽ làm đựơc những gì mình thích. Đi theo tour thì lại có thể khỏe hơn nếu mình chưa rành đừơng đi nứơc bước (có zậy cty DL mới sống được :p)

Hạng B2
13/12/09
242
0
0
campuchia

Chào bác, em thấy chuyến đi của bác thú vị đấy, có vài điểm em gợi ý bác xm thế nào nhé.
1. ngày đầu bác nên nghỉ lại ở mũi né, sáng dậy sớm tắm biển ( khoảng 5h sáng ) biển mũi né sạch và lành, em không thấy có cờ đen báo nguy hiểm nào cả.
2. đã tắm biển mũi né thì lên nha trang mình đừng tắm biển nữa, mà đi thẳng ra vinh vinperland chơi tại đây 1 ngày.
3. sau những ngày nắng nóng ven biển bác có thể dạo một vòng lên đà lạt ( cách nha trang hơn 100 km )
4. về lại sài gòn ( ko biết phải nhà bác ở xài gòn ko ? ) bác đi theo QL20 khoảng 300km.

Hạng D
25/8/08
1.487
18
38
Bốn phương trời

Đà lạt bi giờ chán vô cùng bác ơi, em vừa về tối qua nè!!!
Đà Lạt nóng, Đà Lạt khô, Đà Lạt kg còn cái chi hay...

Hạng D
25/8/08
1.487
18
38
Bốn phương trời

EM kiếm mà chưa thấy ks nào còn phòng cho bác Polts ở NT, có 1 cái là Olympic nhưng hơi sâu vô trong, bác cho ý kiến nha

Hạng B2
9/5/10
132
262
63

smileyhibiscus nói:
Trời, kỳ cạch ngồi gõ xong thì bác Polts lại đổi ý

Nha Trang, Bác có các lựa chọn sau:
-1 ngày Đầm Môn - Đại Lãnh (đẹp hoang sơ), cách NT 100Km
-1 ngày Dốc Lết hoặc 1/2 ngày: bãi lài, hải sản rẻ nhưng mùa này khá đông, cách NT khoảng 50Km
-1 ngày Hòn Lao - Đảo Khỉ - SUối Hoa Lan: coi hươu nai, đà điểu, coi xiếc thú nhưng lưu ý trẻ con dễ bị khỉ tấn công để cướp đồ ăn, cách NT khoảng 20Km
-1 ngày đảo Yến: hoang sơ, thêm hiểu biết & nên lưu ý con nít 1 tí khi đi gần bờ vì nhiều san hô vụn làm đau chân, 45' đi thuỳên
- 1 ngày ở Vinpearland: khá đông người nên khó tìm đựơc lều hay chỗ mát, con nít rất thích vì có nhiều trò chơi, người già thì...hơi mệt
- 1ngày tour các đảo: hơi mệt 1 tí cho người lớn tuổi
- 1/2 ngày thác Yangbay hoặc tour Diên Khánh: trở về thiên nhiên, cách NT khoảng 10-20Km
-1/2 ngày tắm khoáng: phú hợp với mọi lứa tuổi

Ninh CHữ:ít lựa chọn hơn nên hoàn toàn là nghỉ dưỡng trong 2 ngày
- thăm bãi Bà Điên
- thả diều trên đồi cát Nam Cương (nóng à nha)
- thăm vịnh Vĩnh Hy, đi tàu đáy kính ngắm cảnh
- thăm làng gốm Bàu Trúc & làng dệt Mỹ Nghiệp khi đi về trên QL1 đoạn Ninh Hải

Bác cho ngày cụ thể, số lựơng phòng & số lựơng khách trên 12t, em sẽ sưu tầm phòng KS giùm bác

Phục bác sát đất!

Hạng F
1/5/09
6.754
1.126
113
Polts Vietnam - Tp HCM

smileyhibiscus nói:
EM kiếm mà chưa thấy ks nào còn phòng cho bác Polts ở NT, có 1 cái là Olympic nhưng hơi sâu vô trong, bác cho ý kiến nha
Da, Cám ơn mợ nhưng sáng nay nhân có bác LaoTuu đang lo vụ ks cho XNL ở NT lần off này nên em đã nhờ bác ấy book cho em 5 phòng ở KS The Summer rồi ạ chỗ này cũng gần biển . Hiện nay em đang hỏi resort ở Ninh Chữ để cả nhà nghỉ đêm mùng 3 ngày mùng 4 trước khi về Sài gòn đây ạ.
Cái chưong trình mợ đưa ra ở Ninh Chữ em thấy lạ và hấp dẫn quá em đang băn khoăn ở 1 ngày không biết có đủ không hi hi...

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

smileyhibiscus nói:

Hồi Tết tui đi chơi với đám bạn cũ, ở KS Sài Gòn-Ninh Chữ khá tốt, hồ bơi dưới sân, ra biển 100m (ngay gần hồ bơi). Ăn sáng buffet tự chọn, có phòng chiếu phim và karaoke...Không biết giờ còn phòng không bác nhỉ?:cool:

Chương trình khám phá Vịnh Vĩnh Hy (nhà tour thiết kế cho mình):

Có mấy Oser người Phan Thiết nè bác: http://www.otosaigon.com/forum/m2112880.aspx

Last edited by a moderator:
Hạng D
25/8/08
1.487
18
38
Bốn phương trời

Hôm nay em mới biết Bác LaoTuu là dân nghề mà lại là thổ địa NT thì quá ngon rồi
SG-NC theo chuẩn 4* mà bác! Cái này hỏi bác KhoaDanh là thổ địa PR sẽ có giá mềm hơn em.
Chúc bác Polts có chuyến đi vui vẻ với gia đình

Status
Không mở trả lời sau này.