Hạng F
16/7/15
6.295
25.147
113
Thanks bác, vậy mà hôm bữa nhân viên gara nói phải tháo hộp số nên em lưỡng lự, nếu tháo dễ vậy thì nên check lại cho yên tâm.
tùy cấu tạo xe mà khi thay côn có phải hạ hộp số xuống hay không; đơn giản là phải hạ côn + hộp số xuống thì mới lấy ra thay được.
vào hãng, tiền vật tư thì không bao nhiêu, nhưng tiền công thì nhiều; xe em từng thay côn, tiền công KIA tính - nếu em nhớ không nhầm - 8h x 176k/h (thường chiếm ~ 50%)
thay côn thường kèm theo thay bánh đà hoặc ít nhất là phải đi dớt lại cho phẳng; (vấn đề là mỗi lần nâng/hạ hộp số rất cực, nên nó sẽ đi kèm là thay cả bạc đạn bi-t các thứ)

• Like
Reactions: SunaSuni
Hạng F
3/10/15
9.832
12.098
113
Bạn phải phân tách mùi khét từ đâu ra mới đoán được. Nhưng theo bài thì là xe MT và khét là do mòn bố của côn thắng

Điều nầy cần nên thay, nằm đường có thể, thử với số 5 nếu như trượt và không chết máy (đạp thắng, kéo thắng tay) thì bố đã mòn nhiều,

Tiện em nhắc các bác ralenti hoàn toàn khác với garanti , nếu xữ dụng tiếng nước ngoài đễ tránh hiểu lầm,
Có thể dịch là vòng tua máy chế độ không tải = ralenti
Và đảm bảo, bảo hành cái gì đó = garanti

Thân !
Osin rành cả Pháp ngữ luôn à :-D
Osin đúng là có khác.

• Like
  • Haha
Reactions: SunaSuni and Osin
Hạng F
29/10/16
11.581
22.195
113
Pháp
Osin rành cả Pháp ngữ luôn à :-D
Osin đúng là có khác.

Cám ơn bác rình rập em ... chữ pháp dể ẹt .... nó đến từ ...tiếng việt mà ;);););)

Vì đụng đến kỹ thuật, thí dụ như vật lý, hoá học, nhà cửa, xe cộ, nói chung là 99% mình xữ dụng pháp ngữ, không biết pháp ngữ mà dùng tiếng kỹ thuật là thua. thí dụ lúc trước người ta nói dèm, em kh hiểu là gì, sau khi giải thích thì nó là 0.001 được gọi là" une millième" nghĩa là 1 phần ngàn của millimètre
lazăng -> la jante
ba đờ sốc -> parechoc pare là chống che, choc là đụng chạm như sốc ....
thí dụ mình gọi là axít -> acide, pa ra bôn -> parabole ... phanh -> frein, xà bông, xà phòng -> savon

Tiếng tây biết 1 chữ khai 10 chữ, lớp 1 trường làng nói là tiến sĩ để cà khịa với các bác cho dzui .... Thân bác và các bạn OS ! ;);););)

Hạng D
20/2/12
1.957
2.757
113
Cám ơn bác rình rập em ... chữ pháp dể ẹt .... nó đến từ ...tiếng việt mà ;);););)

Vì đụng đến kỹ thuật, thí dụ như vật lý, hoá học, nhà cửa, xe cộ, nói chung là 99% mình xữ dụng pháp ngữ, không biết pháp ngữ mà dùng tiếng kỹ thuật là thua. thí dụ lúc trước người ta nói dèm, em kh hiểu là gì, sau khi giải thích thì nó là 0.001 được gọi là" une millième" nghĩa là 1 phần ngàn của millimètre
lazăng -> la jante
thí dụ mình gọi là axít -> acide, pa ra bôn -> parabole ... phanh -> frein, xà bông, xà phòng -> savon

Tiếng tây biết 1 chữ khai 10 chữ, lớp 1 trường làng nói là tiến sĩ để cà khịa với các bác cho dzui .... Thân bác và các bạn OS ! ;);););)
Các bác muốn mua số sàn lưu ý chỗ này, mua cầu sau cho lợi (hình như sedan không có cầu sau). Chứ xe em thợ nói mở ra kiển tra thôi bèo cũng mất nửa ngày.
Xe em Nissan Cedric dòng sedan số sàn và chạy cầu sau luôn nè bác.

• Like
Hạng F
29/10/16
11.581
22.195
113
Pháp
Xe em Nissan Cedric dòng sedan số sàn và chạy cầu sau luôn nè bác.
ôi nhiều xe lắm, thí vụ xe cũ mà em từng lái ... và đó là chiếc thứ hai ..lúc còn SV, Toyota Starlet máy nhỏ xíu, cầu sau ...gặp tuyết lên dốc là phải ...lót quần bò ...cho nó bò lên ... ;););)

Hạng F
3/10/15
9.832
12.098
113

lazăng -> la jante

Vãi linh hồn!
Bác người Vịt Nam Mít gộc hay là tây lai, nhật lai đây mà am tường lắm lại còn khiêm tốn tốt bụng nữa!
Cảm ơn bác giờ mới biết la zante, hồi đó nghe thầy kia phán lazang là tiếng anh cũng tin sái cả cổ!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng F
29/10/16
11.581
22.195
113
Pháp
Vãi linh hồn!
Bác người Vịt Nam Mít gộc hay là tây lai, nhật lai đây mà am tường lắm lại còn khiêm tốn tốt bụng nữa!
Không giống kiểu Vi En nhở!
Hiểu chết liền, Vi En là gì ? em không hiểu thì hỏi ngay, còn kh có trã lời thì tìm hỏi cụ gu gờ ...

Thế giới phẳng, có gu gờ, có translation dịch. Tại sao mình kh lợi dụng để học hỏi những gì mình kh biết ... rất bình thường thôi bác à, đâu tốn tiền gì đâu. Nói thì nói, nhưng điều thiết yếu và quang trọng nhất .. đó là ngoại ngữ ... nhưng ngoại ngữ nào tuỳ các bác chọn, như trung nhật hàn ... là thua nặng . Cứ như em khù khờ cứ đè lão gu gờ hỏi cho ra chuyện ..... Thân các anh em trong OS

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.832
12.098
113
Hiểu chết liền, Vi En là gì ? em không hiểu thì hỏi ngay, còn kh có trã lời thì tìm hỏi cụ gu gờ ...

Thế giới phẳng, có gu gờ, có translation dịch. Tại sao mình kh lợi dụng để học hỏi những gì mình kh biết ... rất bình thường thôi bác à, đâu tốn tiền gì đâu. Nói thì nói, nhưng điều thiết yếu và quang trọng nhất .. đó là ngoại ngữ ... nhưng ngoại ngữ nào tuỳ các bác chọn, như trung nhật hàn ... là thua nặng . Cứ như em khù khờ cứ đè lão gu gờ hỏi cho ra chuyện ..... Thân các anh em trong OS
Hay bác chả bù em cứ đè thầy U70 nhà kế bên mà hỏi đâm ra có lần ông ấy giải thích gọi là xà phòng vì đấy là thổ ngữ phương bắc hồi xưa!!

• Like
Reactions: Osin