Nâng cấp nội thất/ghế da HELP! Xin tư vấn về thảm lót sàn backliners

giờ nên sài tạm hay sao các bác?

• Total voters
    4
Tập Lái
30/8/17
20
9
3
28
Bình Định, Việt Nam
Chào toàn thể ae os. Em viết bài này vừa là bài review nho nhỏ cho mấy bác có ý định mua thảm sàn, và vừa mong các bác tư vấn cho em có nên mua bộ thảm này ko, nên sài tạm, hay đổi sang màu kem sẽ đẹp hơn? hay trả lại luôn. :D:D
Chả là bộ thảm lót sàn xe em đã cũ lắm rồi, hay bị trượt lên cấn vào chân côn, phanh, rất nguy hiểm và bẩn nữa, bằng lông nhung nên khó vệ sinh mà em thì hay đi làm đường sình, đất ,cát tùm lum, mỗi lần vệ sinh rất là cực nên em quyết định mua bộ thảm sàn mới.
Qua quá trình tìm hiểu em có xem qua các loại như thảm cao su, mua về cắt, rồi thảm 5d, 6d, loại này thấy rất là đẹp, tính mua dùng nhưng may mắn đọc đc review của các bác là chất lượng loại này ko được tốt lắm. Nên em kiếm loại khác, cuối cùng cũng tìm được loại thảm cao su thái lan của backliners, đc review trên os và tinhte rất tốt nên e thử xem sao. Được QC là bảo hành 10 năm, fit 100% theo xe, ko mùi, v.v...
Rồi em tìm nhà phân phối chính hãng ở Việt Nam, đặt hàng, chờ nhận hàng. Em mua full xe là 3 hàng ghế và cả lót cốp là gần 3tr, nhận hàng xong thì hí ha hí hửng dọn dẹp vệ sinh, rồi lắp lên xe, trong quá trình lắp thì có 1 số vấn đề nho nhỏ như sau:
- Đầu tiên là vấn đề màu sắc và độ chuẩn khi lắp vào xe , xe em bọc sàn da màu kem, mà người bán chỉ còn mỗi màu đen(em hỏi nhiều chỗ cũng vậy) hỏi a bán hàng thì bảo chắc ko vấn đề gì đâu, e cũng nghĩ nó fit theo xe nên đen hay kem thì cũng ko vấn đề gì, đen thì đỡ bẩn hơn, nên mua. Lúc gắn vào thì mới thấy nhìn nó chả đc thẩm mỹ lắm các bác ạ, vả lại cũng chả phải fit 100% nên nhiều chỗ trống, theo em nghĩ chừng 90% thôi.
*ghế phụ thì khá là ổn
HELP! Xin tư vấn về thảm lót sàn backliners

* nhưng chỗ ghế tài

*giá mà có thêm phần cho chỗ nghỉ chân côn như này thì tốt biết bao

*hàng thứ 2

*chỗ bệ tỳ tay cắt ko được chuẩn, bị thừa nên lắp vào bị cấn chỗ lồi chỗ lõm, 2 bên bị hở theo
*hàng thứ 3

và cốp, phần hay để đồ nhất là sau lưng 2 ghế phụ thì lại ko có lót :D, giờ nếu muốn đầy đủ thì đặt mua vẫn đc, nhưng phải thêm xiền :D

bên phải có lót

bên trái thì lại ko có

em cứ tưởng nó thế này chứ, ai ngờ là của xe santafe :D

- Vấn đề tiếp theo là mùi, hãng bảo là ko mùi, nhưng em nhận hàng xong để trong cốp, đi công việc, buổi sáng hơi nắng nhẹ thôi, lúc trưa đậu ngoài nắng chừng 30p, mà lúc vào xe nghe mùi khét nẹt, e đau đầu luôn, e cứ tưởng bị chập điện ở đâu, ai ngờ lúc sao tìm kỹ thì ra là do mấy tấm thảm(em có hỏi bên bán hàng thì họ bảo ko thể nào có mùi đc, em cũng muốn tin lắm nhưng thực tế nó vậy giờ biết sao, cũng có người nói sd 1-2 hôm thì sẽ hết, họ nói có bảo hành mùi 2 năm)
-Vấn đề nữa là nếu mà sàn nhung rin thì sẽ lót đẹp hơn và chắc chắn hơn sàn bọc da, vì có mấy miếng dán như thế này:

lắp xong còn dư mớ miếng nhỏ nhỏ nếu sàn nhung thì dán vào mấy chỗ trống, còn sàn da thì chịu,

thấy cũng phí, chỗ cần lót thì ko có, mà còn dư cả mớ.
2 hôm nay e cứ phải tháo thảm cũ ra, lắp thảm mới vào, chụp hình gửi cho họ hướng dẫn lắp, rồi viết bài cho mấy bác đây ạ, rồi tháo ra đem cất, lắp lại thảm cũ để đi làm, có gì còn đổi trả, chứ ko họ ko cho đổi nữa:D rỏ khổ.
E có hơi phân vân, mong các bác giúp.
Em cảm ơn ạ!

Attachments

• Like
Reactions: DKmarket
Hạng B1
10/4/17
78
68
18
38
Chào bác! Em chuyên phân phối thảm lót sàn Thái Lan đây.
Có 1 số cái chắc đại lý cũng đã giải thích với bác và bác cũng hiểu.
1. Do sàn xe của bác đã bọc da nên nó ko đc khít và dính vào sàn xe như sàn nỉ. Và do đó miếng dính cũng ko dính đc luôn. Vậy nên các miếng nhỏ coi như bó tay, đành phải bỏ. Kể ra mà bác có nói trước với người bán hàng để họ tư vấn cho bác thì bác biết trc sẽ đỡ hơn.
2. Tấm lót sàn hàng 2 chưa đc khít lắm có 2 nguyên nhân. Thứ nhất do tấm thảm trong quá trình đóng gói và vận chuyển bị nếp gấp nên nó ko duỗi đc ra hết, bị co lại chút ít dẫn đến lệch.
Thứ hai do sàn bác bọc da (rất tiếc là vẫn vì nguyên nhân này) nên nó bị sai lệch 1 vài cm dẫn đến ko đc khít 100%.
3. Về phần mùi thì em vẫn cứ xin khẳng định lại là ko có mùi. Ko biết mấy hôm nay bác còn thấy bị mùi như mô tả nữa ko?
P/S: Bên em đã từng bán hơn chục bộ Captiva cho Đại sứ quán Mỹ, họ khá khắt khe khi chọn lựa, đến khi lắp lên rất hài lòng. Nhưng toàn bộ xe còn nguyên sàn nỉ, em rất tiếc phải nói như vậy :(

• Like
Reactions: 100mph
Hạng D
26/6/08
1.943
1.346
113
minhphuongoto.com
Xe đã bọc sàn simili thì lót thảm Thái Lan lên sẽ không khít nữa vì thảm được thiết kế trên form xe zin. Khi lót sàn simili sẽ làm sai lệch vị trí thảm.
09iSkJ4jfEMRu9MGyjZi7N_PxjvrVkZH6HLOQyPcq1vkkr57CY1_V20uweeYn1QoCoJyTailZPyEDOZlnLb9BaZgXyHH4ksIGPpX6HBKgObyb-pZ2otuMj_ohUvlXDdrBD-jq9CZq703iIt0YM2GQRm1Y6lrSlWxDaxc5DMRf7wxypV8HsA1edQ6eOcWfwug5G888rNznaSLnXfnuDXUtnBu33ulhr_3fY6FDtPTbrem960lxdwKDpU8w_1kgISIaC-P6GDQ9sMB8hehEUsgpHaRz2wyv_21Jr7tBdCw9U540z1Z8gpxez68oTFJ_JXEmINBmbZCLf88BnfH0hsNjcwdVctsfsGcHqQ1tqy1-dX5OPiq6V03q-nB7QaosrF2U1UPPhUcEdYjMAG8y5Ejpjwm9pkW4LcdMezs42rZ4ZQDqeiCDbm2kIKIWIPK063DBgCzZQYZ8wau_LViEHAwq6ePQ34Wp0p-McvcNiwuolUNwV96kZ9Zmk-zxI4JKwh9siJQ8zrdqsTPgdAkwp2QhGlpPRRrRebl26VkHZ0gSzzcUIS9DYybqxGgo25aILZVoejr9Ta5wr7G3Pba7aSzsm5-ME1UoG4SMl0WZAmG=w357-h633-no

_Ulkhorh3Gpaw2GY-gZNMqP2BaQie35W_WCVBNPHddiy1N1m1e6Mc4euT8-FSLSBeJ-C2kFKH9NhGNl7shonUefFNS2JNXbi1f1hzJM8kEXBg6xOC3szSfJlDsk9HGyFRTkprj_tw0ymooZ8ZtPCfRox2e6zchggs4AEhTmlM9NEn4l02LRYpfSWvoF0sbwXYT1Fzk1GtvmaF3jkLilfC2KoZKzb3RkIdiPxq5o75O-vSMfYbnBEP0QwS3bWW7weZ3FEWAe3KHr59qBXCZ-hHzH2ZOsS9ZGR44KMf2pcoUJtY0u9Q7xmGNHX44__xaUKqQdjbtwhhbzzl0R7jdZCplKw6wuf78fFYvZ-o1RnpgzyJEMakS_y0CW-KFmX4fJOpbvkXLvJU2IcSazz3FDZGgf2T1-gIBaOP3EUkt1tP5l2a28l3sFB6jmJN_nx0aINVUqv6xe9TF606nOpCkjrnc96D1lC7MrgOG1CRqWOVoYi5bORwbZCnAytDmBZYerLqQ0L_JDb1Wbi5G-vguwTMCl6qW76FC77LluAU-wqsWLC_DDkN8mwiB8auv_y9nrBGtrwpRhLE0x0AWiNm_g4J7ip29C4MnGZTWq61cxt=w357-h633-no

Tập Lái
23/7/17
13
12
3
31
Các bác cho e hỏi, e mới đặt mua bộ thảm back liners của kata. Mà sao logo lại là Kata chứ kf back liners ạ

Tập Lái
16/8/19
2
1
0
33
Logo ở dưới mặt trái thảm nhé bác logo trên chỉ là tên công ty phân phối độc quyền để tránh hàng nhái hàng kém chất lượng thôi