Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Heo cái - dầu thắng !

Hạng D
8/6/07
2.099
21
38
Sông Bé
Các bác cho em hỏi tí :
Bình dầu thắng ở con heo cái bị sao í ! em đạp thắng nghe có vẽ như nó bị xì, có dầu chảy ở phía dưới bình dầu thắng ! làm sao để nó hết chảy vậy các bác (đạp thắng không ngon như lúc chưa bị) ! giúp em với ! thank các bác

Hạng B2
22/6/07
343
0
0
RE: Heo cái - dầu thắng !

Bình dầu thắng bắt vô heo bằng bulon có lỗ giữa, giữa bình nhựa và thân heo có ron cao su . Theo thời gian, ron nì bị nhão gây chảy dầu. Bác k/tr xem.

Hạng D
5/11/05
1.683
17
38
55
Đà Lạt-HCM
mail.yahoo.com

cái này sửa nhanh chi phí thấp, để lâu đổ nợ à. Cọng sin ( roang cao su này phải là loại chịu đc dầu thắng nhé). Chứ nếu còn dầu thắng trong bình nhựa mà bác
đạp thắng nghe có vẽ như nó bị xì
thì một là bác "ảo giác":D hai là dầu lòn qua cupben heo thắng rồi, thì thay gấp nhé.

Hạng B2
16/3/07
433
3
18

Xe em vừa rồi cũng bị như vậy, em tháo ra tự thay cupben, chi phí hết 28k VND, chưa kể chi phí mua dầu thắng mới (rẻ chán các bác nhể), bác để lâu dầu thắng chảy xuống sẽ hỏng các bộ phận khác đấy.

Hạng B2
23/2/06
295
2
36
Hà nội

các bác chú ý khi thay dầu thắng phải cẩn thận. chú ý là phải thay đúng loại đang sử dụng đấy ko có là đi tất tận tật các loại cupen đấy

Tập Lái
6/5/05
17
0
1

bác để lâu dầu thắng chảy xuống sẽ hỏng các bộ phận khác đấy.
:D:D
Tui sợ để lâu thì người ngồi trên nó đi đứt, chứ Bác chỉ sợ hỏng bộ phận khác thui à?:D:D

Hạng D
8/6/07
2.099
21
38
Sông Bé

Báo cáo các bác em được chiên gia hỗ trợ ! (nó bị hư cupen) em tự làm mở (heo) thắng cái ra thay cupen, thay xong cũng có xả gió, nhưng hình như thắng không ngon như nguyên thuỷ (lúc chưa bị xì) ! không biết có cần phải chỉnh gì nữa không !

Hạng D
5/11/05
1.683
17
38
55
Đà Lạt-HCM
mail.yahoo.com

Như vậy việc bác xài thắng bị hở cupben một thời gian lâu rồi nên quen cảm giác nhẹ,bây giờ thay cupben mới nên nặng hơn phải không? Thắng ăn hơn trước nên chưa quen cảm giác thật. Nếu chưa an tâm thì nên đem vào chỗ nào có thiết bị thử thắng để test chứ không khuyên bác test ngoài đường:D

Hạng D
8/6/07
2.099
21
38
Sông Bé

Hổng phải bác ơi ! đạp nó nhẹ hơn ! và không ăn hơn chứ còn nặng hơn thì ok rồi ! nói chung là đạp không lếch bánh được !

Hạng B2
22/6/07
343
0
0

Đạp thắng, cảm giác chân thắng nhão, ko cứng là còn gió. Thường khi tháo heo cái phải xả gió toàn bộ hệ thống, nếu chỉ xả gió tại heo cái, khả năng còn gió trg hệ thống.