Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Heo cái - dầu thắng !

Hạng D
8/6/07
2.099
21
38
Sông Bé
RE: Heo cái - dầu thắng !

ùh chắc thế ! mình xả gió là đạp sâu thắng - xả ống ở heo con rồi xiết chặt lại - thả chân thắng. làm lần lượt 4 con luôn hả bác ! làm vậy đúng không !?

Hạng D
8/6/07
2.099
21
38
Sông Bé
RE: Xạc pô ! (Heo cái - dầu thắng !)

Các bác cho e hỏi thêm ! heo cái bị xì dầu, dầu chảy vào xạcpô mình có nên mở xạcpô ra vệ sinh hay để nó tự hút ra được (nghe gara nói thế) !

Hạng D
5/11/05
1.683
17
38
55
Đà Lạt-HCM
mail.yahoo.com

Chắc xe bác bị air trong hệ thống thắng rồi. Nên xả air kỹ một chút: người trên đạp lút cần và có người dưới xả air. Lưu ý châm dầu thắng trong bình khi hụt. Tốt nhất là nên cho thợ nó làm cho kỹ. tui thấy chú thợ khi nhồi vài lần thì đạp lút sau đó hô chú dưới xả air và xiết lại cứ như thế vài lần cho đến khi có 'pedan".Làm hết 4b . Còn xì dầu thắng thì nhanh chóng lấy nước dội chứ không tiêu dàn sơn, mình làm cho khoẻ chứ nghe chi gara, còn chữa cho hết xì dầu cùa heo cái thì mới là việc của gara.

Hạng D
8/6/07
2.099
21
38
Sông Bé

Cái vụ xì dầu cupen thì em đã làm xong rồi, nhưng hình như dầu thắng nó chảy vào xạcpô, không biết có ảnh hưởng gì không !?

Hạng B2
22/6/07
343
0
0

Ở một số xe, bầu trợ lực được tán cứng, hoặc muốn mở phải có dụng cụ chuyên dùng. Đơn giản, bác tháo ống hơi ở bầu ra, k/tra xem có chút hơi hám của dầu thắng ko? Khi đã xử lí heo cái tốt rùi thì dầu thắng có đọng trong bầu dần cũng hết.

Hạng D
8/6/07
2.099
21
38
Sông Bé

Mí bác gara cũng nói thế ! vậy là em yên tâm rồi ! cảm ơn bác