Hạng B2
24/9/10
339
345
63
Nhờ các Bác tư vấn. Em bị XXX lập biên bản chạy không tuân thủ vạch kẻ đường ngay ngã ba đường Nguyễn Văn Cừ ra quẹo phải vào Võ Văn Kiệt.
Đường Võ Văn Kiệt hướng từ Hầm Thủ Thiêm về Bình Chánh em tạm gọi 5 làn theo thứ tự 1, 2, (con lươn trồng cây xanh), 3, 4, 5 tính từ lề bộ hành ra. Em đi từ đường Nguyễn Văn Cừ (cập bên phải hông cầu Nguyễn Văn Cừ) ra đến đường Võ Văn Kiệt em rẽ phải vào làn thứ 4. Kết quả bị XXX lập biên bản chạy không tuân thủ vạch kẻ đường ngay ngã ba đường Nguyễn Văn Cừ ra quẹo phải vào Võ Văn Kiệt.
Các Bác tư vấn giúp em chạy như thế đúng hay sai:
1. Nếu sai thì em đóng phạt và trường hợp này thì chạy như thế nào là đúng.
2. Nếu em đúng thì thủ tục tiếp theo làm gì để em kiện XXX đã lập biên bản vì tên XXX này nói chuyện rất láo.
Em có hình ảnh camera hành trình đoạn này nhưng nó đến 218MB, không biết cách nào cho nó nhỏ lại và úp lên cho các Bác xem
Cám ơn các Bác

k3 confirmed
Hạng D
28/7/12
1.837
422
113
Dùng phần mềm Camtasia Studio 8 cắt đoạn cần xem rồi post lên, như vậy dung lượng nhỏ thôi.

Hạng B2
10/7/12
327
5
18
Sài Gòn
Cái này phải có Clip thì dể trao đổi với Bác hơn. Em cũng hay đi đường này giống như Bác nhưng chưa gặp CSGT.

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Bác có thể đối chiếu với clip này là biết mình đúng/sai ra sao ?
[tube]http://youtu.be/4ITp3Qe6OGY[/tube]

Nếu bác phóng thẳng ra làn chính của 4B phía ngoài (làn thứ 4 tính từ lề bộ hành ra như bác nói) thì xxx bắt lại là không sai rồi.

Hạng C
29/5/13
631
217
43
42
Trường hợp muốn quẹo trái đi về hầm TT thi đi thế nào cho đúng bác XaGan ? thấy có cái đèn mà bị cái cây gì che khuất rồi

Hạng B2
10/7/12
327
5
18
Sài Gòn
Bác chủ có thể tham khảo đường link bên dưới ở nội dung do Bác Hà Sonata soạn thảo. Theo hình số 03 từ trên xuống, Bác chủ đã cán vạch liền khi chuyển từ lane 5 qua lane 4. Để an toàn Bác vẫn chạy lane 5 (là lane xe 2 bánh) khi vừa quẹo phải và bật xi nhan trái. Chạy vài chục mét sẽ có vạch kẻ nét đứt, Bác sẽ chuyển từ lane 5 qua lane 4. Theo em như vậy là Ok.
Còn mức phạt như thế nào thì Bác có thể tham khảo nghị định 71.
http://www.otosaigon.com/forum/Message/5040825-Em-b%e1%bb%8b-m%e1%ba%a5y-ch%c3%ba-%e1%bb%9f-%c4%91%c6%b0%e1%bb%9dng-VVK-th%e1%bb%95i/p2/#5041639

tienhlm nói:
Nhờ các Bác tư vấn. Em bị XXX lập biên bản chạy không tuân thủ vạch kẻ đường ngay ngã ba đường Nguyễn Văn Cừ ra quẹo phải vào Võ Văn Kiệt.
Đường Võ Văn Kiệt hướng từ Hầm Thủ Thiêm về Bình Chánh em tạm gọi 5 làn theo thứ tự 1, 2, (con lươn trồng cây xanh), 3, 4, 5 tính từ lề bộ hành ra. Em đi từ đường Nguyễn Văn Cừ (cập bên phải hông cầu Nguyễn Văn Cừ) ra đến đường Võ Văn Kiệt em rẽ phải vào làn thứ 4. Kết quả bị XXX lập biên bản chạy không tuân thủ vạch kẻ đường ngay ngã ba đường Nguyễn Văn Cừ ra quẹo phải vào Võ Văn Kiệt.
Các Bác tư vấn giúp em chạy như thế đúng hay sai:
1. Nếu sai thì em đóng phạt và trường hợp này thì chạy như thế nào là đúng.
2. Nếu em đúng thì thủ tục tiếp theo làm gì để em kiện XXX đã lập biên bản vì tên XXX này nói chuyện rất láo.
Em có hình ảnh camera hành trình đoạn này nhưng nó đến 218MB, không biết cách nào cho nó nhỏ lại và úp lên cho các Bác xem
Cám ơn các Bác

Hạng B2
21/5/13
107
0
0
Ra vào Đường Võ Văn Kiệt thật là khó nếu không để ý kỹ, em thấy như là ma trận đã quá nhiều bác bị phạt trên đoạn đường dài nhất thành phố này, nếu không nghiên cứu kỹ trước khi chạy thì chỉ tạo điều kiện làm hư xxx