Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
Hôm nay đi dạo cao tốc chơi cho biết vì chưa đi hết bao giờ, chiều đi thì tà tà 120 đi mãi mới hết cao tốc. Thế là quay về, trên đường về đang tung tăng thì có 1 em Lexus Sc430 phóng qua cái vù, xong đi chậm chậm lại... em đi theo. đi xíu là tới trạm thu phí. Em nó trả tiền trước, em tưởng nó phóng đi mất ai dè nó chờ. Thế là oki, chuyển sang S#.
Anh ấy thấy em qua trạm là bắt đầu nhấp nhấp, mình thì cũng cứ đi theo thôi. vì nghe đồn con nài max 250 lận. Có vẻ anh ấy cũng tự tin với cái máy 4.3 V8!!
Hết Ga con Subaru STi ở VN?

Ảnh minh hoạ

Mình thì cứ tà tà, anh chạy nhiu thì tui chạy nhiu...thế là qua 100 bắt đầu ảnh múc, thấy xe chồm lên, mình cũng tăng ga nhẹ nhàng... 130 150 170 200....thấy vẫn lên..210 220...có vẻ chậm dần..225...

Mình nghĩ thôi có vẻ anh đã hết ga...thế mình cũng tiện nhấn sát sàn...xe còn lực vãi...thoáng cái đã qua 240..liếc kính thấy đèn xe anh ấy bị đẩy lùi về phía sau khá nhanh.....250....255..............................260. Lúc này đèn xe anh ấy hầu như ko còn thấy nữa... thế là thôi mình giảm về 120, thư thả chạy về.

Một lúc thấy đèn xe anh ấy lên, mình kéo kính giơ ngón cái...thấy anh ấy vù qua cũng thắng nhẹ, kéo kính nhưng tối quá chả thấy nên anh ấy lại đóng kính lên đi luôn...

Cảm nhận? Uh thì cũng ngon, cực kỳ ổn định và bám đường... nói chung mãi mới có dịp hết đồng hồ...!
Hết Ga con Subaru STi ở VN?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
2/10/14
1.195
1.423
113
Kinh 260 lun. hết thấy ong mặt trời. Chúc bác vượt qua giới hạn, nhưng nghe thấy ghê ghê rồi. Chúc bác lái xe an toàn.

Hạng C
13/11/13
517
1.162
93
Chúc mừng Kombat nhé, cảnh giới của cậu đã lên hàng cao thủ rồi đấy, chạy highway em Lex này còn có khả năng chạy theo cậu, chứ vào đường QL thì không có cửa đọ body stiffeness với STi của Kombat, những người không có võ công không hiểu được...

Hạng F
2/4/10
7.393
33.522
113
Chúc mừng Kombat nhé, cảnh giới của cậu đã lên hàng cao thủ rồi đấy, chạy highway em Lex này còn có khả năng chạy theo cậu, chứ vào đường QL thì không có cửa đọ body stiffeness với STi của Kombat, những người không có võ công không hiểu được...
Cố gắng thượng đài nhiều nhiều chắc chắn sẽ mau đến đích nhe các bác. Lúc đó chắc nhiều báo đăng lắm đó.

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
Ai thắng ai vậy bác? Và sẽ được gì trong chuyện này?

Cúp Lư Hương hân hạnh tài trợ chương trình này:3dchongchong:

Bọn em chạy có tính hơn thua tranh giành gì đâu, chẳng qua là cứ chạy hết công suất máy cho thoả đam mê nên bảo được gì mất gì hay ai thắng ai thua thì cũng khó. Đương nhiên xe em công suất máy lớn, lại là dòng đua thì thắng thôi. Nhưng nếu ngược lại em chạy cái Lex thì em thua là chắc.

Cuộc đua thật sự thì nó phải có yếu tố công bằng và mục tiêu. Ví dụ: 2 thằng có hai chiếc giống nhau đem độ coi thằng nào chạy lẹ thì mới có thắng thua. Hoặc 2 chiếc giống nhau, vào track chạy coi thằng nào skill tốt thì thắng.

Còn cái đoạn cao tốc nó vắng tanh em mới dám chạy các bác ơi, cả cái cao tốc hơn 50km bọn em chạy có 3-4 km thôi. Đường nó thẳng băng mà tuốt trên cao, 2 bên là ngon cây rừng, khá an toàn. Khi chạy 2 xe cũng ko phải bạt mạng gì, cũng rất chú ý, gặp xe khác chạy cùng chiều là giảm tốc nhường nhau ngay chứ ko phải tranh giành gì. Ai đi sport thì cũng đã ham mê tốc độ không thì mua camry chạy cho lành, còn dạng mua sport khoe mẽ thì không phải dân Subaru bọn em rồi.

Kinh 260 lun. hết thấy ong mặt trời. Chúc bác vượt qua giới hạn, nhưng nghe thấy ghê ghê rồi. Chúc bác lái xe an toàn.

Cám ơn bác nhiều nhé. Em thì lúc nào cũng chạy khá đằm. Khi nào em cảm thấy đường xa thật đủ điều kiện thì em mới múc. Chứ có người qua lại, đông dân thì em ko bao h trổ tài chặt chém lạng lách ạ.

Hạng F
2/4/10
7.393
33.522
113
Trên nguyên tắc khi hãng test max speed thì đường phải được thiết kế cho công việc này. Khi cần giảm tốc đâu phải chỉ cần cơ cấu thắng mà độ ma sát giữa mặt đường và lốp. E chỉ thấy bác quá liều thôi. Vài giây ngắn ngủi....
Tùy suy nghĩ từng người. Nhưng ông bà nói sẽ kg sai: chơi dao có ngày đứt tay.

• Like
Reactions: toyotalover
Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
Cố gắng thượng đài nhiều nhiều chắc chắn sẽ mau đến đích nhe các bác. Lúc đó chắc nhiều báo đăng lắm đó.

Bác ơi, bọn em không cổ suý chuyện đua xe bậy bạ không an toàn. Bên BMW đã từng có nhiều người rủ em đua, có người muốn đua 1 đoạn ngắn, em có reply cho họ, và em nói dựa trên thông số kỹ thuật của xe em và xe bác ấy thì xe bác ấy thắng, chả cần đua làm gì. Em nói ra để bác hiểu bọn em không phải cứ thấy kèo đua là nhận lời, kiểu hăng máu này nọ. Nếu có dịp bác đi offline với bọn em để hiểu anh em Subaru hơn.
Em nói nhỏ cho bác biết, bên Bim có nhiều anh mới là hăng máu đấy!!
Ngoài ra bọng em chơi sport car chứ đâu phải chơi xe cổ mà ngồi ngắm xe được hả bác? Đường đẹp, vắng mà an toàn thì chạy thôi chứ sao bác. Có lẽ bác ko cùng đam mê nên chả sao cả.