Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Ký hợp đồng với taxi để cho họ vào và ngược đãi xe công nghệ theo tôi là hành động trái pháp luật.

trạm thu phí 10k thanh tra chính phủ đã kết luận là trái pháp luật, chả hiểu sao không bị xử lý và tới giờ vẫn cứ thu như thường.

• Like
Reactions: kdldt and 778xman
Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Hồi tháng 10 năm ngoái e đi nước ngoài về. Khi ra khỏi cổng có mấy bác chèo kéo hỏi về đâu để a đưa đi... e nói về Đồng Đen...anh tài xế trả lời" A lấy chú 50USD thôi nha :rolleyes:...
Lạy hồn...
Cá nhân e dù xe công nghệ phải đậu ở ngoài e cũng đi bộ ra đi... cho bỏ ghét
Gần nhà có người chạy xe CN máy bay đáp xuống em gọi đt đến đón em khỏi lăng tăng vụ giá. Nếu em nó đang chở khách thì em hẹn ra bãi xe chờ nhau.

• Like
Reactions: grandiss
Hạng C
3/12/19
723
1.966
93
Đồng nai
sân bay Băng Cốc Thái Lan k có vụ này nhỉ, taxi đậu khu riêng biệt, ai đi vô văn phòng mua vé rồi tài xế dẫn ra xe, xe đến xe đi đều xếp hàng trật tự, nhìn lại thiên đường mà chán :(

• Like
Reactions: kdldt and 778xman
Hạng B2
14/11/18
154
1.609
96
sân bay Băng Cốc Thái Lan k có vụ này nhỉ, taxi đậu khu riêng biệt, ai đi vô văn phòng mua vé rồi tài xế dẫn ra xe, xe đến xe đi đều xếp hàng trật tự, nhìn lại thiên đường mà chán :(

Sân bay KLIA của Malaysia cũng thế bạn.
Singapore, Hong Kong... quản lí cũng tốt

Chả ở đâu bát nháo như TSN

• Like
Reactions: kdldt and namtran85
Hạng B2
14/11/18
154
1.609
96
Bữa e đi từ Phú Quốc về, đẩy hành lý qua ga đến quốc tế gọi grab khỏe re.
Bạn chắc là thanh niên, trẻ khoẻ, ít đồ đạc? Hôm nào người nhà của bạn lớn tuổi, hành lí nhiều mà đi tương đối gần thì mới thấy thế nào là sự tệ hại của việc quản lí dịch vụ giao thông trong sân bay.

Bạn chạy xe ra đón thì không nói làm gì. Và không phải ai cũng có người nhà đi oto ra đón

Hạng B2
27/4/11
475
1.060
93
Tôi toàn thấy viết láo cả, không có 1 cái clip nào chứng minh cho sự thật. Nếu hãng xe nào, số xe nào mà hét giá, chỉ cần quay clip và đưa lên mạng thì Tài xế đó xem như mất việc. Tại sao lại lên đây viết lời vô bổ, không chứng cứ vậy chủ thớt.

Hạng C
3/12/19
723
1.966
93
Đồng nai
Sân bay KLIA của Malaysia cũng thế bạn.
Singapore, Hong Kong... quản lí cũng tốt

Chả ở đâu bát nháo như TSN
cũng 1 phần ý thức chen lấn của dân mình nữa, cái j k giành giật thì thằng bán nó cũng k cần vội vàng :(

Hạng C
18/6/11
822
1.128
93
HCM city-Seven district
Bạn chắc là thanh niên, trẻ khoẻ, ít đồ đạc? Hôm nào người nhà của bạn lớn tuổi, hành lí nhiều mà đi tương đối gần thì mới thấy thế nào là sự tệ hại của việc quản lí dịch vụ giao thông trong sân bay.

Bạn chạy xe ra đón thì không nói làm gì. Và không phải ai cũng có người nhà đi oto ra đón
Tôi gần 60 rồi bạn, tôi bỏ hành lý lên xe đẩy, giữa leo lên lầu và đẩy qua ga quốc tế đón grab thì đẩy hành lý qua ga quốc tế vẫn nhẹ nhàng hơn. Mình thích ứng vs hoàn cảnh thôi.

Hạng D
25/10/20
1.545
14.742
98
56
èo mẹ,nó cứ nghĩ trong đầu là các ông có tiền các ông mới đi máy bay nên giá taxi nó mới như vậy