Hạng B2
7/6/17
168
119
43
39
căng quá mợ nhỉ, e tính khai 75% (1,8 tỷ) vì nó ra số tiền chẵn luôn, giá bán 2,4 tỷ, ko biết ổn áp ko? mợ nộp ở Đồng Văn Cống hay phường Liên Chiểu Thủ Đức vậy ạ?
hôm kia e mới làm bên tp thủ đức, chi cục thuế chỗ đường Đồng Văn Cống, bên bán cho mình phải nộp hơn 100 củ tiền thuế: thuế TNCN 2%, thuế trước bạ 0.5%, đều trên giá mới hết nhé. Thuế nhìn vị trí thửa đất xem vị trí số mấy 1,2,3,4.. bấm bấm máy tính lúc ra giá. Để cho các bác tham khảo, hẻm 3 sẹc khu trường thọ, vị trí số 4, đã khai 50 tr/m2 rồi. Khai ít hơn thì cứ đi lên đi xuống mất thời gian thôi, nó lại gọi lại lên ký cam kết lại

Hạng D
9/10/17
1.737
1.004
113
hôm kia e mới làm bên tp thủ đức, chi cục thuế chỗ đường Đồng Văn Cống, bên bán cho mình phải nộp hơn 100 củ tiền thuế: thuế TNCN 2%, thuế trước bạ 0.5%, đều trên giá mới hết nhé. Thuế nhìn vị trí thửa đất xem vị trí số mấy 1,2,3,4.. bấm bấm máy tính lúc ra giá. Để cho các bác tham khảo, hẻm 3 sẹc khu trường thọ, vị trí số 4, đã khai 50 tr/m2 rồi. Khai ít hơn thì cứ đi lên đi xuống mất thời gian thôi, nó lại gọi lại lên ký cam kết lại
Dạ cảm ơn thông tin của bác, nếu xét mấy cái vị trí 1-2-3-4 thì giá e kê khai cao hơn giá thuế xét ở mấy vị trí đó, e k biết kê đúng giá mua bán khách chịu k, thôi để e báo cho họ tự quyết, e làm sale nên chỉ đi làm giùm thôi, còn tiền thuế họ tự đóng

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
26/8/05
3.936
22.999
133
Mình nộp bên Q2 á. Mình không biết tư vấn khai giá sao nè. Tốt nhất là khai đúng, nộp đủ để tránh rắc rối cho các bên.
Mỗi lần khai sai, về hủy HĐ cũ, làm lại HĐ mới tại VP Công chứng, tốn thêm mớ tiền, là tranh luận ai trả tiền này.
Chưa kể mất công hẹn hò thời gian, đi lên đi xuống mấy bên.
Mệt đầu lắm!

Hạng B2
23/10/15
200
512
93
Mỗi lần khai sai, về hủy HĐ cũ, làm lại HĐ mới tại VP Công chứng, tốn thêm mớ tiền, là tranh luận ai trả tiền này.
Chưa kể mất công hẹn hò thời gian, đi lên đi xuống mấy bên.
Mệt đầu lắm!
Làm phụ lục HĐ được mà bác, đâu cần hủy, tiền thêm bên công chứng đáng nhiêu bác, mất thời gian và 2.5% tiền thuế kia mới nhiều.

Hạng D
26/8/05
3.936
22.999
133
Làm phụ lục HĐ được mà bác, đâu cần hủy, tiền thêm bên công chứng đáng nhiêu bác, mất thời gian và 2.5% tiền thuế kia mới nhiều.
Có vụ phụ lục sửa giá bán nửa hả bạn? Bạn nói rõ thêm giúp mình với.
Hồi đó mình anh kia làm HĐ 1, lướt cọc bán lại cho mình, phải làm HĐ Hủy HĐ 1 và làm HĐ 2.
Vì mình vay nên làm HĐ 2 đúng giá mới vay được. Xong làm HĐ hủy HĐ 2 và làm HĐ 3 giá thấp để khai thuế.
VP Công chứng tư vấn và mình làm theo, đâu có nghe ai nói vụ phụ lục HĐ sửa giá được đâu!?

• Like
Reactions: nintiendo
Hạng D
9/10/17
1.737
1.004
113
E cungz chưa nghe vụ làm phụ lục Hđ công chứng vb chuyển nhượng, mời bác chua sẻ thêm để mn biết với ạ

Hạng B2
23/10/15
200
512
93
Có vụ phụ lục sửa giá bán nửa hả bạn? Bạn nói rõ thêm giúp mình với.
Hồi đó mình anh kia làm HĐ 1, lướt cọc bán lại cho mình, phải làm HĐ Hủy HĐ 1 và làm HĐ 2.
Vì mình vay nên làm HĐ 2 đúng giá mới vay được. Xong làm HĐ hủy HĐ 2 và làm HĐ 3 giá thấp để khai thuế.
VP Công chứng tư vấn và mình làm theo, đâu có nghe ai nói vụ phụ lục HĐ sửa giá được đâu!?
Em làm cái phụ lục của HĐ mua bán cũ, phụ lục này sửa lại điều khoản giá mua bán, nên chi phí công chứng chỉ phải bù thêm phần cộng thêm.

• Wow
Reactions: alibabaxxx2000
Hạng D
16/5/17
1.864
2.937
113
Em làm cái phụ lục của HĐ mua bán cũ, phụ lục này sửa lại điều khoản giá mua bán, nên chi phí công chứng chỉ phải bù thêm phần cộng thêm.
rồi bên thuế họ đánh thuế con số nào a? phòng cc thì số nào cũng cc đc hết

Hạng B2
23/10/15
200
512
93
rồi bên thuế họ đánh thuế con số nào a? phòng cc thì số nào cũng cc đc hết
Đánh theo phụ lục HĐ chứ ah. Phụ lục ghi sửa giá mới thay giá cũ, nên thuế đánh theo giá đó, nhưng bên công chứng chỉ bắt đóng thêm phí phần bù, chứ ko bắt tính lại từ đầu. Em làm bên VPCC Thủ Đức.