Hạng D
16/5/17
1.864
2.937
113
Đánh theo phụ lục HĐ chứ ah. Phụ lục ghi sửa giá mới thay giá cũ, nên thuế đánh theo giá đó, nhưng bên công chứng chỉ bắt đóng thêm phí phần bù, chứ ko bắt tính lại từ đầu. Em làm bên VPCC Thủ Đức.
tưởng đc đánh thuế giá thấp :D

• Haha
Reactions: Hoang Phi Hong
Hạng C
13/4/09
518
15.017
93
Bây giờ nhà nước đánh thuế bđs 2% giá thị trường / năm thì sao nhỉ?
anh yên tâm là sẽ không có loại thế như thế trong 5-10 năm nữa!
Hiện đất để phân lô bán nền còn bạt ngàn! Chỉ cần mỗi năm địa phương cho triển khai vài dự án thì tiền thu thuế vô tư, chả việc gì phải tận thu kiểu đó! Mà tận thu kiểu 2% mỗi năm thì giá đất sụt giảm và chết đầu tiên là các ngân hàng, kế đến là cuộc tháo chạy của những người giàu nắm nhiều BĐS.

• Like
Reactions: Misa85
Hạng D
9/10/17
1.737
1.004
113
Mình bị dính 1 căn, trường hợp đầu tiên ở phường Trường Thạnh Q9 luôn. Đi lên đi xuống mất thời gian, cuối cùng phải khai đúng và nộp đủ.
Mợ ơi, căn mợ bị trả hs thuế này là họ trả ngay khi mình nộp, hay là 1 tuần sau có kết quả mợ lên nhận mới biết là bị trả hs ạ?

• Like
Reactions: Lolita
Hạng D
9/10/17
1.737
1.004
113
hồ sơ bị trục trặc.
tới tận ngày hẹn mới báo ko thành công :))
Tuỳ chỗ bác ạ, chị bạn e thì chắc kê thấp quá nên thuế ko nhận luôn lúc nộp, k cần chờ tới ngày trả kết quả

15/5/21
1.273
5.865
113
34
anh yên tâm là sẽ không có loại thế như thế trong 5-10 năm nữa!
Hiện đất để phân lô bán nền còn bạt ngàn! Chỉ cần mỗi năm địa phương cho triển khai vài dự án thì tiền thu thuế vô tư, chả việc gì phải tận thu kiểu đó! Mà tận thu kiểu 2% mỗi năm thì giá đất sụt giảm và chết đầu tiên là các ngân hàng, kế đến là cuộc tháo chạy của những người giàu nắm nhiều BĐS.
Anh thử kê giá sụt giảm xem có bán đc ko là biết à

Hạng B2
21/3/20
221
352
63
33
Hình như làm phụ lục, thuế sẽ làm theo giá nào lớn hơn (tùy thuế mỗi quận huyện)
Trong tương lai không xa, khi có cccd chip, nó tra ra phát 1 :D

Hạng D
2/3/11
2.436
29.538
113
Hình như làm phụ lục, thuế sẽ làm theo giá nào lớn hơn (tùy thuế mỗi quận huyện)
Trong tương lai không xa, khi có cccd chip, nó tra ra phát 1 :D
Tiền ck vô ng khác thì tra ra khó xíu. Ờ mà truy từ ng mua thì chạy đâu cho khỏi nắng.