Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon
Gửi ACE HFCer,

Mùa hè! Baby sẽ nghỉ hè vào tầm đầu tháng 6!

Xe mua từ hồi 2011 đến giờ chỉ mới đi bảo dưỡng 39.200km :))), phí của "giời" quá!
Đặc biệt, mắt bắt đầu mờ mờ, chân bắt đầu run run....nên muốn làm chuyến đi XV luôn!:3danbanh:

Em dự kiến chuyến Xuyên Việt tầm 10 đến 14 ngày (2 tuần)

Chuyến đi theo truyền thống của HFC : "Muốn nhanh thì phải từ từ" :)
Nghĩa là không câu nệ nhanh/chậm/cao cấp... mà sống chậm, Safety First (an toàn là trên hết), tìm nơi dừng chân, nghỉ dưỡng với chuẩn: "Standard - Tiêu chuẩn" là okay! Mỗi ngày chỉ cần 200-400km là thơm. Quan trọng cho các baby có trải nghiệm thật sự về thiên nhiên & vẻ đẹp của đất nước.

Bác ni đang dự định đi đến Nhatrang, Danang, Hue, PhongNha.... thì có thể cùng đồng hành gôm tụ cho vui!

Bác nào cùng đi suốt hành trình thì càng tuyệt!

Dự kiến tuyển tầm 5 chiến binh các dòng xe (vì càng đông - càng rối :)

Các bác nào đã có nhiều trải nghiệm XV rồi xin góp ý hành trình giúp - để giúp ACE HFCer có tư liệu tham khảo!

Thân ái,

Kevinthai

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
3/1/11
1.361
1.713
113
Hè năm trước em làm 1 lèo SG -Quảng Bình hết 14 ngày, đi ql14 về Ql 1. Dừng ở ĐN và Nha Trang là nhìu nhứt, nhưng chạy 1 mình hơi phê.

• Like
Reactions: toyota cresta
Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon
Hè năm trước em làm 1 lèo SG -Quảng Bình hết 14 ngày, đi ql14 về Ql 1. Dừng ở ĐN và Nha Trang là nhìu nhứt, nhưng chạy 1 mình hơi phê.

Lúc trước 2008 em cũng chơi 1 chuyến để đời cùng với 03 thành viên HFCer & 03 con xì-vịt ra tận Huế!

Đi 2-3 xe để hỗ trợ nhau, 8888 qua bộ đàm đỡ buồn, cùng canh me xxx & thông báo tăng tốc vượt mặt rất tốt! Chứ đi xa 1 mình hơi phê!:)

Nếu th/gian đi XV dài k ai th/gia được chắc em rút ngắn lộ trình tầm 8 ngày đi tới Huế - rồi mua landtour đi Phong Nha!

Sau đó về mua vé máy bay hoặc tàu lữa ra tới HN rồi mua landtour hay thuê xe oto tại HN đi phượt chinh phục cung đường "tứ đèo" danh tiếng!

• Like
Reactions: tonda
Hạng D
4/3/08
1.054
2.129
113
53
Thủ Đức
Chào bác @kevinthai
Lang thang thấy thớt này, bác đã kiếm đủ tv chưa? dự định ngày nào xuất phát?
Nếu cùng xp khoảng 11/6 thì hú nhé (chưa chốt ngày) vì nhu cầu cũng giống nhau
Tui ở Thủ đức

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
27/9/15
535
699
93
Chào bác. Mazda có được tham gia kg bác? e tính khởi hành ngày 10/6 có thể lui lại 11/6 để đi chung. Nếu bác chập nhận thì báo em nhé.

• Like
Reactions: toyota cresta
Hạng D
6/7/09
1.951
1.046
113
Tốt nhất bác chủ nên lên lịch trước, nơi ăn nghỉ, vui chơi,... Nếu đi đoàn.
Đi mồ côi thì không cần, thích chổ nào thì đừng lại chơi.
Thời gian 2 tuần khá thoải mái cho chuyến xuyên Việt.