T
TamPhan
Guest
RE: Hi Lander Street Custom 2007

Cho em giúp vui tí!:D
Isuzu cũng hay nhỉ?
Xe ồn hả? ----> có ngay dàn âm thanh "chống ồn" Infinity
Xe rung hả?-----> có cả ghế mát-xa (ngang hàng với seri7 chứ chẳng chơi!)
Nhiên liệu?--------> 0,95l/100km
Em chỉ bức súc dùm các bác là tụi Isuzu nó không chịu đầu tư dàn máy mới để anh em mình bỏ được 2 chữ "Công-Nông"!

Hạng B2
26/2/07
401
0
0
18 Nguyen Du - Ha Noi

:D:DNhiên liệu????chẳng bao giờ em tin như vậy đâu. Còn đầu tư dàn máy mới à???Em nghĩ trong tầm tay của ISUZU thôi, nhưng máy mới thì khắc có "xiền" mới cộng với ae đi "công nông" chưa nhiều...Nên chiến lược kinh doanh là "liệu cơm gắp mắm" mà!!!

Tập Lái
3/4/07
10
0
0

Trích đoạn: Dawnglow

Bác cho em hỏi, con Custom này có túi khí k bác? Em cứ lăn tăn tại sao mấy con HL đời 2005 lại k có túi khí nhỉ? Coi thường mạng anh em mình quá lắm.

Con này không có túi khí bác ạ. Trong khi D-Max model mới có đầy đủ túi khí và ABS, hình như máy nổ nhỏ hơn.

Em có hỏi đại lý ISUZU tại sao không áp dụng cái mới này của D-Max qua HL? họ trả lời là :" D-Max và HL vẫn là 2 model tách biệt trong ISUZU nên không thể. D-Max có số lượng bán rất cao trên thế giới, riêng tại Thailand đã là 100.000 chiếc rồi".

Em nghĩ có thể Model 2008 sẽ áp dụng thôi vì để cạnh tranh với EF 2007 mà.

Tập Lái
26/6/07
2
0
0

Minh dang lam Sales cho cong ty ISUZU.Neu cac bac nao co nhu cau muon mua xe va tu van thi lien he voi em:097-882-5587(Nguyen).Showroom cua Dai ly nam o 552 Quoc lo 13,Phuong Hiep Binh Phuc,quan Thu Duc(Dai ly Van Nam)em cam on cac Bac nhieu lam!!!

Tập Lái
6/12/06
7
0
0

các bác nói chuyện vui thật, định vào quảng cáo một tí về em, mà đọc thấy các bác cứ hồn nhiên làm em cùng đã ghiền

Tập Lái
12/7/07
21
0
0

Trích đoạn: TamPhan

Cho em giúp vui tí!:D
Isuzu cũng hay nhỉ?
Xe ồn hả? ----> có ngay dàn âm thanh "chống ồn" Infinity
Xe rung hả?-----> có cả ghế mát-xa (ngang hàng với seri7 chứ chẳng chơi!)
Nhiên liệu?--------> 0,95l/100km
Em chỉ bức súc dùm các bác là tụi Isuzu nó không chịu đầu tư dàn máy mới để anh em mình bỏ được 2 chữ "Công-Nông"!
:D:D Hì hì em làm bên ISUZU VAN NAM đây em cũng xin giúp vui 1 tý :
Khô lắm các pác ạ, 2 chữ "công - nông" muốn bỏ thì được thôi khổ nỗi tâm lý người Việt mình đa số khi mua lúc nào cũng muốn giá rẻ cả...hic...fải chi được như các pác nói thì Sale tụi em cũng phẻ rùi, thằng Nhật nó cũng tính tới mức đó nên mới ra các loại xe phù hợp với giá "xiền" mà khách đòi hỏi đó thôi....
Còn nhiên liệu ah ----->0,95l/100km ----> đó là xe thử của nhà máy thì nó phải cân chỉnh nhìu thứ lắm mới đc như vậy đóa, còn người sử dụng như mình thì phải trừ hao chứ....hehe;)

Tập Lái
20/6/07
2
0
0

nhà em củng vừa mới lấy con street custom AT 2007 mới tinh trong hảng hết 35 ngàn.Đi đc tháng mấy hết 1500km .Tại ông bà già khoái chạy xe dầu cho đở tốn tiền nên mới mua(nhà có cây dầu mà) chứ mua xong em thấy hơi thất vọng.
+Ngoại thất:màu nâu nho nhìn củng được,nhưng nước sơn nhìn ko đẹp.dáng xe thì ok,nhìn mạnh mẽ.
+Máy:ồn và yếu bà cố. chắc yếu nhất trong các loại xe 4 bánh wá.ko biết số sàn thì sao chứ AT tăng tốc rất tệ,(thua cả con epi của em)Còn maxspeed thì em chưa thử(còn rô đai mà) nhưng em đạp wa 100km/h rồi.Còn về cái vụ tiết kiệm nhiên liệu hả.Chở đủ tải 8 người,máy lạnh mỡ liên tục,đi đường Cần Giờ(có đoạn hơi xấu phải đi chậm).Mà em là người biết chạy xe nha,biết cách thế nào để chạy tiết kiệm nhiên liệu,vậy đó mà nó ngốn của e hết 14l/100km,em củng ko tin nổi trước những gì mà người ta nói về chiếc xe tiết kiệm kinh tế hilander.
+Dàn gầm:ko có ABS,ko có EDI,xài nhíp,hơi bị sốc.chạy 100km/h xe hơi bê bê
+Nội thất: nhìn vào như xe tải.Nó thô lắm,nhìn ko có 1 chút gì gọi là sang trọng cả,các chi tiết ko được khít,thấy cả những đường hàn(ko đc đẹp) trên cửa và sàn xe.Tiếng ồn thì hơi lớn.Nhưng có cái này em khoái nhất là bộ loa Infinity mới gắn tuần trước.Nó dập ghê lắm,ko thua gì cái vũ trường.có vậy mới lấn đc tiếng ồn của cái máy hiệu công nông này.
Đó là những gì em rút kết từ 1 tháng mấy nay từ khi lấy chiếc xe này về!Thiệt tình thì cái giá 35ngàn để lấy 1 chiếc xe như thế này thì em nghỉ nó wá mắc nếu so với những chiếc xe tương đương nó mà tiện nghi này nọ hơn nó nhiều.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

14lít/100km, em nghĩ bác nhầm rồi. Em có chạy vòng vòng thành phố cũng không quá 10l đâu bác ạ :)

Hilander mà AT thì em không sung rồi, nhưng nói yếu nhất thì em nghĩ hơi quá. Còn nội thất em nó không đẹp thì em đã nói rồi mà. Từ 2003 tới giớ có thay đổi gì đâu :)

Thôi, ráng yêu cái gì mình có đi bác :)

Xe em giờ hơn 130k vẫn chỉ phải châm dầu và chạy thôi nè, không phải lăn tăn gì hết :)

Last edited by a moderator:
Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...

Trích đoạn: quoc_cuong

nhà em củng vừa mới lấy con street custom AT 2007 mới tinh trong hảng hết 35 ngàn.Đi đc tháng mấy hết 1500km .Tại ông bà già khoái chạy xe dầu cho đở tốn tiền nên mới mua(nhà có cây dầu mà) chứ mua xong em thấy hơi thất vọng.
+Ngoại thất:màu nâu nho nhìn củng được,nhưng nước sơn nhìn ko đẹp.dáng xe thì ok,nhìn mạnh mẽ.
+Máy:ồn và yếu bà cố. chắc yếu nhất trong các loại xe 4 bánh wá.ko biết số sàn thì sao chứ AT tăng tốc rất tệ,(thua cả con epi của em)Còn maxspeed thì em chưa thử(còn rô đai mà) nhưng em đạp wa 100km/h rồi.Còn về cái vụ tiết kiệm nhiên liệu hả.Chở đủ tải 8 người,máy lạnh mỡ liên tục,đi đường Cần Giờ(có đoạn hơi xấu phải đi chậm).Mà em là người biết chạy xe nha,biết cách thế nào để chạy tiết kiệm nhiên liệu,vậy đó mà nó ngốn của e hết 14l/100km,em củng ko tin nổi trước những gì mà người ta nói về chiếc xe tiết kiệm kinh tế hilander.
+Dàn gầm:ko có ABS,ko có EDI,xài nhíp,hơi bị sốc.chạy 100km/h xe hơi bê bê
+Nội thất: nhìn vào như xe tải.Nó thô lắm,nhìn ko có 1 chút gì gọi là sang trọng cả,các chi tiết ko được khít,thấy cả những đường hàn(ko đc đẹp) trên cửa và sàn xe.Tiếng ồn thì hơi lớn.Nhưng có cái này em khoái nhất là bộ loa Infinity mới gắn tuần trước.Nó dập ghê lắm,ko thua gì cái vũ trường.có vậy mới lấn đc tiếng ồn của cái máy hiệu công nông này.
Đó là những gì em rút kết từ 1 tháng mấy nay từ khi lấy chiếc xe này về!Thiệt tình thì cái giá 35ngàn để lấy 1 chiếc xe như thế này thì em nghỉ nó wá mắc nếu so với những chiếc xe tương đương nó mà tiện nghi này nọ hơn nó nhiều.

- Sơn Isuzu VN xài chung xưởng với Merc VN hay sao đó.
- Máy 85 HP/ 1 tấn 5.
- Dầu: em nghĩ tối đa 10L/100km
- Nội thất: có thể so với các xe SUV cùng loại (2 màn hình LCD, dàn Infinity)
- Trang bị: nếu không có ABS và EDI?? thì hơi dở
- Tiếng ồn: muôn thuở, lấy Infinity dập,
- Giá: 35k: chát thiệt. khoảng 30-32k cho em nó là phù hợp hơn.