Hạng B2
26/2/07
401
0
0
18 Nguyen Du - Ha Noi
RE: Hi Lander Street Custom 2007

Bác mua xe thì phải suy nghĩ kỹ chút chứ!!! 35 ngàn mà một tháng đã chán như vậy thì bác liều thật.;)
Em cũng 35 ngàn đây...Nhưng hơn bác là em chấp nhận giữa cái được và cái mất...:D:D
14 lít/100km (đường trường): Thông tin này thì em không tin hoàn toàn[8|][8|]

Hạng C
22/8/05
587
0
0

dòng Street Custom AT bây giờ còn hơn 32k một chút thôi mà bác

Hạng D
30/1/07
3.022
54
113
47
Xà Ghềnh, Mobil: 0903187496

Máy:ồn và yếu bà cố. chắc yếu nhất trong các loại xe 4 bánh wá.ko biết số sàn thì sao chứ AT tăng tốc rất tệ,(thua cả con epi của em)
Thằng cháu (bằng tuổi em) gọi em bằng chú có một chiếc HL mắt mờ (em không rõ đời) nói xe nó yếu lắm, so với INN hoặc Grandis thì thua xa về độ bốc. Em nhảy lên cầm tài thì thấy nó yếu thật.

14l/100km
Cái này bác kiểm tra lại lần nữa nhé, ngoài bác ra, em chưa thấy ai nói vụ này. Nhưng người chọn HL đều có chung lý do là tiết kiệm nhiên liệu, nếu bác nói đúng thì với tầm 32k, người ta nhảy qua mua CAP với INN hết, HL bán cho ai?

+Dàn gầm:ko có ABS,ko có EDI,xài nhíp,hơi bị sốc.chạy 100km/h xe hơi bê bê
+Nội thất: nhìn vào như xe tải. Nó thô lắm, nhìn ko có 1 chút gì gọi là sang trọng cả, các chi tiết ko được khít, thấy cả những đường hàn(ko đc đẹp) trên cửa và sàn xe. Tiếng ồn thì hơi lớn.
Bác có thấy nó đồng bộ không? nó nhắm vào thị phần riêng của nó bác ạ.

Thiệt tình thì cái giá 35ngàn để lấy 1 chiếc xe như thế này thì em nghỉ nó wá mắc nếu so với những chiếc xe tương đương nó mà tiện nghi này nọ hơn nó nhiều.
35k thì em đồng ý nó chát thiệt nếu so với những thằng khác cùng tiện nghi (có thằng nào cùng tiện nghi đâu, họa chăng là xe tải. CAP, INN đồ chơi khối đấy mà cũng k tới 35k). Nhưng em thấy thường một hãng xe tung ra 2 phiên bản máy xăng và máy dầu cho cùng một mẫu thì phiên bản máy dầu mắc hơn (chế tạo khó hơn chăng?).
Em mà chơi HL thì k chơi đập hộp đâu, cứ tầm 19 - 20k hàng 2nd mà quất.

Thằng cháu em là dân xây dựng, nó đi công trường suốt, 2B thì nó không chịu nổi nắng gió, nó phải chơi con HL để đỡ mưa nắng mà tiền dầu cũng chẳng hơn tiền xăng của 2B là bao. Đó là lý do chính mà nó (và nhiều người khác) chọn HL bác ạ.

Nếu bác muốn hưởng thụ cuộc sống trên 4B thì ít nhất bác phải tìm con 3.5Q trở lên bác ơi.

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Trích đoạn: quoc_cuong

nhà em củng vừa mới lấy con street custom AT 2007 mới tinh trong hảng hết 35 ngàn.Đi đc tháng mấy hết 1500km .Tại ông bà già khoái chạy xe dầu cho đở tốn tiền nên mới mua(nhà có cây dầu mà) chứ mua xong em thấy hơi thất vọng.
+Ngoại thất:màu nâu nho nhìn củng được,nhưng nước sơn nhìn ko đẹp.dáng xe thì ok,nhìn mạnh mẽ.
+Máy:ồn và yếu bà cố. chắc yếu nhất trong các loại xe 4 bánh wá.ko biết số sàn thì sao chứ AT tăng tốc rất tệ,(thua cả con epi của em)Còn maxspeed thì em chưa thử(còn rô đai mà) nhưng em đạp wa 100km/h rồi.Còn về cái vụ tiết kiệm nhiên liệu hả.Chở đủ tải 8 người,máy lạnh mỡ liên tục,đi đường Cần Giờ(có đoạn hơi xấu phải đi chậm).Mà em là người biết chạy xe nha,biết cách thế nào để chạy tiết kiệm nhiên liệu,vậy đó mà nó ngốn của e hết 14l/100km,em củng ko tin nổi trước những gì mà người ta nói về chiếc xe tiết kiệm kinh tế hilander.
+Dàn gầm:ko có ABS,ko có EDI,xài nhíp,hơi bị sốc.chạy 100km/h xe hơi bê bê
+Nội thất: nhìn vào như xe tải.Nó thô lắm,nhìn ko có 1 chút gì gọi là sang trọng cả,các chi tiết ko được khít,thấy cả những đường hàn(ko đc đẹp) trên cửa và sàn xe.Tiếng ồn thì hơi lớn.Nhưng có cái này em khoái nhất là bộ loa Infinity mới gắn tuần trước.Nó dập ghê lắm,ko thua gì cái vũ trường.có vậy mới lấn đc tiếng ồn của cái máy hiệu công nông này.
Đó là những gì em rút kết từ 1 tháng mấy nay từ khi lấy chiếc xe này về!Thiệt tình thì cái giá 35ngàn để lấy 1 chiếc xe như thế này thì em nghỉ nó wá mắc nếu so với những chiếc xe tương đương nó mà tiện nghi này nọ hơn nó nhiều.

Ôh, thế là cty em chọn Jolie SS là đúng àh???? Mua tháng 8 năm 2006, trước đợt hạ giá nên lỗ 5 ngàn, mua là 25k
Cho em so sánh nha

+Ngoại thất : nhìn ok, ko phô trương, phù hợp đi lại hằng ngày
+Máy : chắc chắn không ồn hơn HL rồi, chạy 100 không lắc lắm, nói chung ok
+ Xăng : 14l/100km, ôh, hơi nhiều ha, cái này thì thua
+ Nội thất : theo ý kiến cá nhân : Jolie mạnh mẽ hơn trong thiết kế, nhưng tiện nghi thì ít hơn, cũng 8-10
+ Mức độ hài lòng so với giá tìên : 10/10. HL tới 35k, Jolie SS là 25k, thế là chênh nhau đến 10k, là hơn 160 triệu, dư tiền xăng rồi. Mua Jolie vẫn có lý. Vậy là Jolie hơn về tổng quát. Em nói thế đừng chửi em nhá:):):):). Mua xe thì tùy nhu cầu thôi, thích máy dầu thì mua máy dầu, thích máy xăng thì mua máy xăng. Bác cứ làm hài lòng bậc tiền bối của bác là ok, không sao cả:). Thân

Hạng B2
30/8/05
220
0
0

Wellcome aboard :D Ủa sao bác lại zô hội công nông làm chi zậy , bác cũng đi isuzu àh ;)

Hạng B2
9/2/07
145
13
18

em thì mê nhất là isuzu thôi ai nói gì thì nói em vẩn ủnghộ. chỉ tội là em chưa có bác dẩn đường thôi. em đã từng là dân xe tải , nên ba vụ tiếng ồn là ăn thua gì. thời buổi này mà em nó ăn uống ít là quá đạt

Hạng D
2/4/04
1.520
5.523
113
saigon, Vietnam

theo em biết thì xe D-max mới ra có động cơ 3.0 i-TEQ SUPER COMMONRAIL, ABS, EBD, 2 airbag, ENTERTAIMENT DVD/MP3 2 Din, có loại có thêm 2 màn hình 7" trên tựa đầu, đèn projector... giá bán từ 25k đến 33k (bao gồm VAT)

Last edited by a moderator:
Hạng C
22/8/05
587
0
0

chữ ả rập hả bác:D