Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
Các bác cho em hỏi giữa 2 em này thì nên chọn em nào? giá niêm yết của KIA là 26250
còn isuzu là 26061+5% = 27360. Số chênh lệch không nhiều lắm thì nên chọn em nào ?
Bác nào có chạy qua isuzu AT cho em biết ít thông tin với.
Cảm ơn các bác.

Hạng B2
2/12/08
419
5
18
Bác nên tham khảo các OSer đã xài 2 loại trên sau 2 - 3 năm xem sao?

Riêng em bầu cho KIA Carnival vì cty em cũng đã dùng Isuzu Hi - lander qua rồi, khi mới thì khá êm nhưng mau rung xe và rụng ống xả lắm.
Về độ rộng rãi + tiện nghi thì carnival hơn nhiều

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
Cảm ơn các bác cho ý kiến, Hiện tại các hãng xe khác đang bán với giá dưới niêm yết khá nhiều, nghe ACE trên 4rum nói INN MT 27K, INN AT 31K, EVEREST AT 31K, Grandis 38K, còn CARNIVAL thì E hỏi bác sale bên VMC cộng hòa nói không bớt 26250 US. E xem cả CARNIVAL và CARENs thì thấy các chi tiết carens đẹp và sắc sảo hơn hẳn CARNIVAL nhưng lại quá chật so với carnival. Bác nào có carnival AT không cho E thử 1 vòng thì hay quá, cảm ơn các bác lần nữa

Hạng C
27/3/07
512
0
0
Múc Carnival đi bác à, mặc dù ko sắc sảo bằng con Caren như bác nói nhưng mà xe rộng rãi thỏai mái, đầm máy nữa. Carnival cách đây 1 năm hình như giá trên 30k lận, giờ giảm 5k rồi, qua đến tháng 4 là tăng giá, nên múc sớm đi thôi. Chúc bác mau kiếm được vợ 2 ưng ý !!!

Hạng B2
8/4/05
133
0
0
Ha Noi
Thú thật là em chưa từng thấy chiếc xe nào với giá tiền đó mà lại nghèo nàn và lỏng lẻo như chiếc Isuzu Hi-lander. Nhìn bề ngoài trông có vẻ bóng bẩy khoẻ khoắn nhưng thực chất bên trong thì quá chán. Dù có thêm 2 màn hình LCD tạo vẻ sang trọng giả tạo nhưng vẫn ko thể che lấp đc những thì thực tế mà nó thể hiện. Tết rồi em đã chạy thử xe nhà thằng bạn, biển 29Z đàng hoàng mà tay lái đã bị dơ hết cả tạo cảm giác lái ko hề chính xác-lỏng lẻo. Tiếng máy thì ồn ko cần bàn đến, điều hoà nhiệt độ chỉ có 1 chiều lạnh, lần đầu tiên em thấy 1 chiếc xe có kiểu dây bảo hiểm đằng sau kì quái như ở em nó, thực chất em cũng ko biết diễn tả thế nào...??? Xe chở 5 người, chạy đường Nội Bài đạp ga mãi mãi mãi mãi.......mỡi lên được hơn 90km/h...và rất chòng chành.

Nói chung bác ko nên mua em này mà hãy lấy Canival cho lành, dù sao nó cũng là 1 chiếc xe đã dành đc giải thưởng về Minivan tại Úc dù về đến VN nó bị cắt này cắt nọ nhưng vân hơn chán HL, rất phù hợp cho gia đình và nó êm ái....

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
Cam ơn các ý kiến của các bác. Em hiện đang còn phân vân về 2 điểm:
1 Số AT của Carnival thuộc loại 4 cấp thế hệ cũ, không biết có bác nào chạy em nó rồi (AT) cho em biết cảm giá sang số... ok không. Khong biết bên trường hải có carnival AT cho chạy thử không?
2 mức tiêu thụ xăng đường trường (đồng bằng, không kẹt xe) khoảng bao nhiêu (thực tế), nếu như trong quảng cáo từ 11-12 l/100Km thì ok nhung nó lên tới trên 15l/100Km thì toi :D

3 Các bác có thể comment các xe khác với giá <30K(+VAT) 7c, AT khác không. Em đang cố lấy 1 chiếc 7c trong tháng 3 hoặc tháng 4, không biết lúc đó thuế TTĐB có tăng không nữa :(

Hạng B2
8/4/05
133
0
0
Ha Noi
Hay bác lấy em Suzuki APV AT đi, xe đời mới nhìn cũng đc, có ABS và túi khí, sử dụng cho gia đình khá tiện lợi

Trong khoảng 30K còn có Kia Carren AT, Santa Fe GOLD AT.
Tất cả đều hơn Isuzu