Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere
RE: Hic...câu hỏi lúa "Vá lốp xe tay ga sao tốt nhất"

vá chín (dùng nhiệt) là vá vỏ xe máy hoặc phần hông của vỏ radial thui, nếu mà phần lưng thì cũng không vá nhiệt được các bác à ...

Tập Lái
27/2/07
9
0
0

Nghe nói có cái chai keo gì vá săm tự động,mình chế vào bánh qua kim vòi, khi chạy theo lực ly tâm thì nó thành 1 lớp áo phía trong vỏ xe, rồi chạy khi nào cán đinh thì lớp keo này sẽ bít cái lỗ đinh lại, chạy khoảng vài tháng rãnh rỗi thăm bánh xe coi có đinh gì không rút ra.
Hông bít chai keo này có hong, nghe nói thui!Có bạn nào biết hong?

Tập Lái
23/5/07
7
0
0
107

Trích đoạn: MINA

Trích đoạn: luckyluke

Tốt nhất thì nên tháo ra vá trong thui pác ơi!
Đành rằng vậy,như bị dọc đường mà gặp mấy tay"Vá chín săm lốp" thì cũng lăn tăn lắm!Những dòng xe đắt tiền như SH,PS,@...chẳng hạn,hắn có tháo mấy đâu,cái bộ đồ nghề cũng nhoe nhoét,cũ gỉ vặn cái ốc toét cara thì cũng xót xe lắm(chưa kể tháo lung tung ra rồi loay hoay mãi mới lắp vào được,có khi còn thừa ốc:D).Theo em vá kiểu chọc đó vừa nhanh,vừa không xót xe.Rồi gặp tiệm quen,có uy tín thì tháo ra vá chín lại là hay nhất!
Em cũng hay làm như bác. Nếu trên đường lỡ bị cán đinh, xì hơi, em cho họ chọt đại, khoảng 4 - 5 lỗ em ra Lý Thái Tổ cho tháo mâm vá trong, an tâm mà cũng đỡ phải tháo mâm liên tục.

tui
Hạng B1
6/12/04
97
0
6

Trích đoạn: milkthanh

Nghe nói có cái chai keo gì vá săm tự động,mình chế vào bánh qua kim vòi, khi chạy theo lực ly tâm thì nó thành 1 lớp áo phía trong vỏ xe, rồi chạy khi nào cán đinh thì lớp keo này sẽ bít cái lỗ đinh lại, chạy khoảng vài tháng rãnh rỗi thăm bánh xe coi có đinh gì không rút ra.
Hông bít chai keo này có hong, nghe nói thui!Có bạn nào biết hong?

Cái này có bàn nhiều rồi bác ạ . Nói chung là không nên xài vì rất có hại cho vành đúc vì thứ hoá chất trong thứ keo vá ấy nó ăn mòn cặp mâm đúc của bác.
Nếu xài cho lốp có săm thì ok, nhưng chỉ hiệu quả với những lỗ thủng be bé thui, gặp lỗ thủng là 1 đường dài thì pó tay.

Hạng B2
28/9/06
257
1
0

em cũng nghe nói là tháo bánh ra vá trong là tốt hơn, nhưng hun bit có bị "vẽ" o???

Hạng B2
2/4/07
176
1
16

vậy chỗ nào trong sài gòn vá chín (tháo bánh ra) là tốt nhất vậy các bác?

Hạng F
3/5/07
10.025
43
48
48

Trích đoạn: nokiasamsung

là ở đâu bác
Trên đường Hoàng Văn Thụ, góc bùng binh Cộng Hoà, hoặc trên đường Lý Thái Tổ, góc bùng binh Điện Biên Phủ - lý Thái Tổ.

Hạng D
12/10/04
3.223
481
98

Tiệm Dũng, 134 Hoàng Văn Thụ P9 Phú Nhuận