Hạng B1
9/3/23
60
104
33
29
4.000 năm văn hiến đã qua mà mấy chục triệu dân An Nam chưa nhích nổi, giờ hiến thêm 1.000 năm nữa khá là hợp lý.

Đớp ác nhỉ
Xứ Việt chỉ đớp sau châu Phi thôi.
Châu Phi thì các bố mập đen răng trắng đớp luôn con đường rồi mới nghỉ việc.
Thì giờ bác hiểu đơn giản ví dụ như phần giấy tờ - hồ sơ, muốn nhanh thì phải phong bì, mà phong bì dày dày thì cũng cỡ 5000 - 10000$ thì mới dc duyệt đi nhanh, chứ ko ngâm hồ sơ đó bao giờ làm. Xong thằng đó rồi tiếp tục gửi lên thằng trên lại cũng đớp tiếp cái phong bì gấp đôi. Cứ thế qua bao nhiêu ông là cũng tốn mớ rồi hehe

Hạng F
3/10/15
9.858
12.137
113
Thì giờ bác hiểu đơn giản ví dụ như phần giấy tờ - hồ sơ, muốn nhanh thì phải phong bì, mà phong bì dày dày thì cũng cỡ 5000 - 10000$ thì mới dc duyệt đi nhanh, chứ ko ngâm hồ sơ đó bao giờ làm. Xong thằng đó rồi tiếp tục gửi lên thằng trên lại cũng đớp tiếp cái phong bì gấp đôi. Cứ thế qua bao nhiêu ông là cũng tốn mớ rồi hehe
Bác phán phải rồi. Nghe thì buồn đau.
Nhưng sống ở xứ này ai cũng có công trạng!!
Mà công trạng sẽ kèm theo đền bù.
Thằng nào cũng có công! Cầm tờ giấy đem gửi cũng tính công.
Nên quả là cả mớ!
Nhớ lại cái ODA nước ngoài chả biết kiếp nào các con mới trả xong vì các bố

Hạng B1
9/3/23
61
107
33
32
5200 tỷ thì đớp mịa nó số lẻ sau là 200 tỷ, còn 5000 tỷ để đầu tư và nâng cấp. Sau đó thiếu thì lại chờ bên trên đi tiền tiếp do phát sinh! Nhanh thì 2 năm nữa đường này sẽ dc mở rộng, chậm thì 3 năm.
Mấy cụ lo đớp hết mẹ, có khi delay luôn khỏi làm ý chứ :D :D dân mà hỏi thì cứ bảo là chưa xin dc giấy phép

Hạng B1
9/3/23
61
107
33
32
Bác phán phải rồi. Nghe thì buồn đau.
Nhưng sống ở xứ này ai cũng có công trạng!!
Mà công trạng sẽ kèm theo đền bù.
Thằng nào cũng có công! Cầm tờ giấy đem gửi cũng tính công.
Nên quả là cả mớ!
Nhớ lại cái ODA nước ngoài chả biết kiếp nào các con mới trả xong vì các bố
Quan nhớn với COCC nhiều khi nằm ngủ vắt tay lên trán xem ngày mai phải ăn bao nhiêu, lót bao nhiêu đó bác chứ giỡn! Công trạng hơi bị to.

Hạng D
9/1/15
2.589
3.885
113
40
Quan nhớn với COCC nhiều khi nằm ngủ vắt tay lên trán xem ngày mai phải ăn bao nhiêu, lót bao nhiêu đó bác chứ giỡn! Công trạng hơi bị to.
ko đâu, chủ yếu suy nghĩ cấp trên nhiêu, ngang cấp nhiêu, lính nhiêu, bà lớn nhiêu, bồ nhí nhiêu, túi nhiêu, lỡ nhập Juve thì để ở đâu để sau này ra mà còn có cái đút mồm..

• Haha
Reactions: doman0203
Hạng B1
9/3/23
61
107
33
32
ko đâu, chủ yếu suy nghĩ cấp trên nhiêu, ngang cấp nhiêu, lính nhiêu, bà lớn nhiêu, bồ nhí nhiêu, túi nhiêu, lỡ nhập Juve thì để ở đâu để sau này ra mà còn có cái đút mồm..
Làm quan nhớn áp lực bác nhỉ, tiền thì nhiều thật chứ cũng phải suy nghĩ rụng cả tóc xem chia nơi giấu tiền ntn là hợp lý, giấu bao nhiêu để ko bị over quá. Rồi còn phải nghĩ thêm con cái đời sau sẽ ăn gì, ở đâu nữa. Thấy quan áp lực em nghĩ mà thương cho sức khoẻ của quan :(

• Haha
Reactions: tranvankhai912
Hạng D
9/1/15
2.589
3.885
113
40
Làm quan nhớn áp lực bác nhỉ, tiền thì nhiều thật chứ cũng phải suy nghĩ rụng cả tóc xem chia nơi giấu tiền ntn là hợp lý, giấu bao nhiêu để ko bị over quá. Rồi còn phải nghĩ thêm con cái đời sau sẽ ăn gì, ở đâu nữa. Thấy quan áp lực em nghĩ mà thương cho sức khoẻ của quan :(
bởi vậy Bác hỏng thấy mấy ổng toàn đầu bạc, đầu trọc hết cả hà suy nghĩ quá mà. Cũng tội nhiều người khác suy nghĩ quá ăn uống thất thường nên má phệ bụng to ... Nghĩ cũng tội.

• Haha
Reactions: tranvankhai912