Hạng B2
30/6/11
172
0
0
54
Hà Nội
CÁC BÁC CHO NHÀ EM HỎI TÝ:HÔM QUA EM ĐANG CHẠY ĐOẠN PHÁP VÂN-CẦU GIẼ TỐC ĐỘ LÚC ĐÓ KHOẢNG 50KM/GIỜ VÀ CHỚM LÊN 1 CÁI DỐC THÌ XE EM HIỆN 1 SỐ ĐÈN BÁO SAU TRÊN TAPLO :ĐÈN BÁO (ABS,VDC OFF,BIEU TUONG XE XUỐNG DỐC),THI THOẢNG ĐI ĐƯỜNG DỐC CAO EM CÓ SỬ DỤNG NÚT EM GỌI LÀ (HỖ TRỢ ĐỔ ĐÈO)Ở CHỖ TAY SỐ,BẬT KHI XUỐNG ĐÈO.
ĐANG HOANG MANG THÌ EM THỬ GA ÀO LÊN 1 CHÚT THÌ CẢ 3 ĐÈN TRÊN OFF.OK
VỪA RA KHỎI ĐƯỜNG ĐÔI LẠI BÁO NHƯ VẬY,TẠT VÀO LỀ ĐƯỜNG TẮT MÁY,SAU 2 PHÚT LẠI NỔ MÁY,CHẠY VẪN BÁO NHƯ VẬY,LẠI ÉP GHA 1 CHÚT LẠI TẮT.HIỆN TƯỢNG TRÊN EM KHÔNG HIỂU LÀ THẾ NÀO?TỪ LÚC MUA XE ĐẾN GIỜ EM CŨNG CHƯA ĐỌC KỸ HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG TRƯỚC KHI DÙNG NỮA.
MONG CÁC BÁC CHỈ BẢO CHO NHÀ EM .

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
Bác xuống garage để check. Kỹ thuật sẽ dùng scanner để check, fix lỗi, xử lí kỹ thuật nếu cần...

Hạng B2
30/6/11
172
0
0
54
Hà Nội
Em vừa đưa vợ 2 xuống Hyundai Giải Phóng scaner lỗi đèn ABS,VDC OFF và ĐÈN ĐỔ ĐÈO :Kết quả là 1 bộ cảm biến lốp sau bên trái báo lỗi.Bạn hỗ trợ kỹ thuật xóa lỗi và scaner lại thì ko còn báo lỗi nữa,em có hỏi liệu có cần bảo dưỡng ko?thì được trả lời là:không bảo dưỡng được,nếu hỏng thay mới(Thiệt hại:3củ/bộ)
Thôi thì cứ chạy xem thế nào.
Cảm ơn bác huythanhtv.

Hạng B2
30/6/11
172
0
0
54
Hà Nội
Kienvang nói:
Bác xuống garage để check. Kỹ thuật sẽ dùng scanner để check, fix lỗi, xử lí kỹ thuật nếu cần...
Vụ bộ cảm biến này có khi nhờ Bác Kiến thử check giá bên công ty Mart giúp anh em xem giá rổ thế nào,không thì nó cứ ra đi từng chân một là cũng thiệt hại tương đối.

Hạng D
17/3/09
3.063
4
38
Đặng báu Anh nói:
Em vừa đưa vợ 2 xuống Hyundai Giải Phóng scaner lỗi đèn ABS,VDC OFF và ĐÈN ĐỔ ĐÈO :Kết quả là 1 bộ cảm biến lốp sau bên trái báo lỗi.Bạn hỗ trợ kỹ thuật xóa lỗi và scaner lại thì ko còn báo lỗi nữa,em có hỏi liệu có cần bảo dưỡng ko?thì được trả lời là:không bảo dưỡng được,nếu hỏng thay mới(Thiệt hại:3củ/bộ)
Cảm ơn bác huythanhtv.
Bác nhớ theo dõi bệnh tình của em nó, có gì lạ thì post lên đây nhé !:D
Em cũng đang theo dõi bệnh vợ 2 của em nhưng chưa có hiện tượng tái phát !

Hạng B2
30/6/11
172
0
0
54
Hà Nội
huythanhtv nói:
Đặng báu Anh nói:
Cảm ơn bác huythanhtv.
Bác nhớ theo dõi bệnh tình của em nó, có gì lạ thì post lên đây nhé !:D
Em cũng đang theo dõi bệnh vợ 2 của em nhưng chưa có hiện tượng tái phát !
Ok bác.Nhưng hình như bệnh này cũng thuộc loại không phổ biến thì phải.